How to : เปลี่ยนสาวหมวย ให้เป็นสวยสังหาร ด้วยเครื่องสำอาง Drug store

31 18

สวัสดีค่า ทุกคนนแพรเองนะคะ

วันนี้ก็เอาฮาวทูมาฝาก หลังจากที่ไม่ได้ทำกระทู้ฮาวทูมานานเลยเอาลุค สวยสังหาร มาฝากค่าา (ชื่อกระทู้มาเว่อร์อีกตามเคย555)

แต่วันนี้แพรจะใช้เครื่องสำอางที่ทุกคนจับต้องได้ ราคาไม่แพง หาซื้อง่าย ถูกและดี แต่ออกมาให้ดูแพงได้ง่ายๆสบายกระเป๋าค่ะ

จะเป็นยังไงก็ตามไปดูกันเล๊ยยยยย

มาเริ่มเปิดฉาก ด้วยหน้าสด เหมือนพึ่งตื่นนอนกันก่อน 555วันนี้แพรใส่คอนแทคเลนส์ของ guessecret รุ่น solo3tone grey ค่ะ

เปิดประเดิมสิ่งแรกที่มาทาหน้าคือ ไพรเมอร์ ค่ะอยากบอกว่าแพรเป็นคนหน้ามันมากกกจึงขาดไพรเมอร์ไปไม่ได้เลย ไพร์เมอร์ดีๆตัวนึง นี่ช่วยเราได้เยอะมากๆทั้งในเรื่องคุมมัน รูขุมขน แถมช่วยให้เครื่องสำอางติดทนด้วยค่ะ

จัดการทาให้ทั่วหน้าเลยค่ะ ไม่ต้องถึงขนาดโบกเหมือนรองพื้น ทาแค่พอเป็นพิธีพอค่ะ

พาทาไพร์เมอร์เสร็จแล้วก็จัดการลงรองพื้นเลยค่ะรองพื้นวันนี้ แพรซือมาจากเซเว่น ที่เป็นซองๆมีฝาเปิดปิด หาซื้อง่าย พกพาสะดวกดีค่ะ

หน้าใส ไม่แพนด้าแล้วค่าาา

มาคอนทัวร์หน้ากันค่ะอยากหน้าเฉี่ยว หน้าคม มีมิติ ขาดขั้นตอนนี้ไปไม่ได้เลยยยอันที่แพรใช้เป็นแบบสติ๊กค่ะ คอนทัวร์ง่าย จับสะดวกดีค่ะด้านนึงเป็นคอนทัวร์ ด้านนึงเป็นไฮไลท์ 2 in 1 เกร๋ๆ

คอนทัวร์บริเวณกรอบหน้าด้วยสีน้ำตาล

อย่าลืมเบลนให้นัวๆด้วยนะคะ

เอาด้านสีขาว ไฮไลท์ ทาบริเวณในรูปค่ะจะทำให้บริเวณที่คอนทัวร์ ดูกลมลืน มีมิติมากขึ้น

คอนทัวร์เสร็จแล้วก็มางานคิ้วกันค่ะ

พาเลทเขียนคิ้วอันนี้ มี 3 ช่อง คือสำหรับเขียนคิ้วผงๆ 2 ช่อง สีน้ำตาลเข้ม กับ สีดำส่วนช่องสีขาว จะเป็นเนื้อครีม เอาไว้ไฮไลท์ใต้ฐานคิ้ว ให้คิ้วคม ได้รูปยิ่งขึ้นค่ะ

วันนี้แพรใช้สีดำเขียวคิ้วค่ะจริงๆปกติแพรจะไม่ใช่สีดำเขียนคิ้ว จะใช้สีน้ำตาลเข้มเพราะเขียนคิ้วสีดำ จะทำให้หน้าดุค่ะแต่อย่างว่า หัวกระทู้บอกอยู่แล้ว ว่าสวยสังหาร งั้นขอดุซักวัน 555

ใช้เนื้อครีม ลงบริเวณที่คื้วไม่ได้รูปค่ะ

คิ้วนั้นสำคัญไฉน 5555

เขียนสองข้างออกมาก็จะเป็นแบบนี้ตอนนี้อาจจะดูแปลกๆ แต่รอลงตา สีปาก ทุกอย่างจะโอเครเองค่ะ

มาไฮไลท์ดั้ง กันต่อดีกว่าขาดดั้งแล้วหน้าแบนเรียบไปหมดเลยย

ไล้ยาวไปค่ะ ยาวไปปปอย่าลืมเบลนด้วยนะคะ เดี๋ยวจะกลายเป็นเส้นๆ 555

งานตาวันนี้ใช้แค่ 4 สีค่ะ ไม่ต้องไปหาซื้อพาเลทตาแยกเลยใช้พาเลทเขียนคิ้ว กับคอนทัวร์นี่แหละค่ะ

ก่อนจะลงสีตาเราก็ใช้ไพร์เมอร์ตาลงไปก่อนค่ะเพื่อจะให้สีตาติดทนนาน เม็ดสีเห็นได้ชัดยิ่งขึ้นค่ะ

ลงสีตาตามรูปเลยค่ะวันนี้ใช้อายไลน์เนอร์ของ lifeford ตัวนี้หาซื้อได้ตามร้านขายเครื่องสำอางทั่วไปเลยค่ะราคาไม่เกิน 200 บาทส่วนขนตาปลอมใช้ของ katykate newyork รุ่น taylor ค่ะ

งานตาเสร็จแล้วก็มาลงบรัชออนกันเลยยสีที่ใช้จะเป็นสีโทนน้ำตาลอิฐค่ะจะให้ลุคออกมาไม่แบ๊วเกิน ดูถึก ดูทน5555

ปัดเฉียงๆ ตามแนวที่เราคอนทัวร์กรอบหน้าไปในตอนแรกค่ะ

อยากให้หน้าดูโกลว์ขอทาตัวนี้บริเวณโหนกแก้ม ปลายจมูกซักหน่อยยทาตัวนี้ไปแล้ว จะทำให้หน้าดูวาว ดูโกลว์ ผิวสุขภาพดีด้วยค่ะ

ปัดๆๆๆๆ เอาให้หน้าพุ่งไปดาวอังคารเลยย 5555

ขั้นตอนสุดท้ายปิดท้ายด้วยลิปสีดาร์คๆวันนี้เลยเอาสีแดงเบอร์กันดีมาใช้จะได้สวยสังหารสมใจค่าา

ความจริตตัวเองตอนทาปากมาก 5555

ทะแด๊นนนนนนนนนนนนนนเป็นไงบ้างคะ Make it Happen พอมั้ยยตอนนี้ก็ไม่ต้องทำไรมากแล้วค่ะจิกตา จือปากอย่างเดียว เอาให้สวย เลิศ เชิด สวยสังหารไปเลยยย

ปิดท้ายด้วยเครื่องสำอางที่ใช้ในลุคนี้ค่ะ

ส่วนใหญ่แพรจะเลือกใช้ wet n wild เพราะราคาถูก หาซื้อง่ายแถมเป็นแบรนด์แรกเลย ที่แพรซื้อมาฝึกใช้แต่งหน้า

แพรก็พึ่งฝึกแต่งหน้าได้ไม่ถึงปีเลย แพรพึ่งอายุ 20 นะะ (ถึงแม้ว่าหน้าจะไปไกลเกินอายุแล้ว แง)

ก็เริ่มฝึกจากเครื่องสำอาง drug store นี่แหละค่ะเห็นบล็อคเกอร์ต่างประเทศใช้ของแบรนด์แพงๆ เราไม่จำเป็นต้องไปซื้อแพงตามเค้าก็ได้ (ถ้ากระเป๋าตังค์หนักก็ว่ากันอีกที555)เพราะเราสามารถหาแบรนด์ drug store มา dupe แทนกันได้ค่ะ  ประหยัดด้วย แถมสวย เกร๋ๆไปในตัว 5555

วันนี้ก็ขอตัวลาไปกับภาพ Beauty and the beast นะคะ55555

กระทู้หน้าจะเป็นกระทู้อะไร ฝากติดตามกันด้วยค่ะสวัสดีค่าาา

Snowwypraewa

Snowwypraewa

สวัสดีค่ะทุกๆคน
ขอบคุณมากๆที่ติดตามแพร แล้วก็คอยอ่านกระทู้ของแพร
ตอนนี้แพรอายุ 22 ปีค่ะ (แต่หน้าเกินวัยไปแล้ว55 )
ปัจจุบันกำเรียนเภสัชอยู่ค่ะ

ฝากติดตามกันไปนานๆเลยนะคะ
สัญญาว่าจะทำกระทู้ออกมาให้ชมกันบ่อยๆ ^^

FULL PROFILE