แชร์วนไปค่ะ! Beauty Item ล็อคหน้าให้สวยสู้แดดรับ Summer

16 8

สวัสดีค่า สาวๆจีบัน เปรมมี่มาแล้วค่าซัมเมอร์มาแล้ว สาวๆ แบบเราต้องกรีดร้องระดับสิบ

เพราะนอกจากความร้อนทะลุจุดเดือดแล้ว แดดยังทำให้เมคอัพของเราไหลย้อย มันเยิ้ม ซึ่งไม่โอเคค่ะซิส วันนี้เปรมมี่มีเวลาว่างๆ เลยมานั่งชิลๆ เขียนรีวิวแนะนำ Beauty Item เด็ด 4 ชิ้น สามารถล็อคหน้าให้สวยสตรองทั้งวัน ที่ทดลองมาเอง เสียทรัพย์มาเอง พร้อมแล้ว ไปดูเลยค่ะทุกคน

:: Che’rebote Brightening & Refreshing UV Protector SPF 50 PA +++   ::

เริ่มที่ Beauty Item ตัวแรกกันเลยเนอะสาวๆจะรู้กันดีว่า ก่อนออกจากบ้านไปเผชิญแดด สิ่งแรกที่จะทำให้หน้าเป๊ะ ไม่หมองคล้ำได้ก็คือ ต้องทาครีมกันแดด หลักการเลือกครีมกันแดดของเปรมมี่ก็เหมือนสาวๆ ทั่วๆไป คือ เนื้อต้องบางเบา เกลียง่าย ไม่เหนียว และกันแดดได้ดี เปรมใช้กันแดดของ เชอ โบเต้ มาเป็นหลอดที่ 2 แล้ว ยอมใจเรื่องความอ่อนโยน และเนื้อบางเบา มากค่ะ

ความเริ่ดของนางคือ ครีมซึมง่าย ไม่เหนียว ไม่มีแอลกอฮอล์ ส่วนตัวเปรมมี่แพ้แอลกอฮอล์ในเครื่องสำอางอยู่แล้วด้วย เราว่าสาวๆ ผิวเซ็นซิทีฟน่าจะชอบตัวนี้ อีกอย่างคือ นางมีสีชมพูนู้ด ช่วยอำพรางจุดด่างดำ ปรับหน้าให้สว่างขึ้น และเป็นเมคอัพเบสได้ วันไหนที่แต่งหน้าเบาๆ เผยผิว ทาตัวนี้ตัวเดียวจบเลยค่ะซื้อได้ที่ไหน?เค้าสั่งซื้อได้ในเฟซบุ๊คจ้า ชื่อเพจ ChereBote  บริการดี ส่งเร็ว รักนางมากจุดนี้!!

:: LancomeTeintIdole Ultra Cushion ::

Item ตัวต่อมาหลังจากลงกันแดดไปแล้ว ก็ต้องเป็นงาน Make up ค่ะ เค้าไม่ชอบลงรองพื้นเพราะกลัวหนักหน้าจนเกินไป ก็เลยหาเป็นพวกคูชั่นมาแทนเพราะอย่างน้อยนางก็ยังสามารถปกปิดพวกรอยดำรอยสิวได้แต่บางเบากว่า คูชั่นLancomeตัวนี้เป็นสูตรออยล์ฟรี ความเลิศของนางคือ ปกปิดดีมาก รอยดำรอยแดงเอาอยู่ แถมระหว่างวันตรงช่วงทีโซนก็ไม่ค่อยมันเท่าไหร่ เรียกได้ว่าหน้าเป๊ะตลอดทั้งวัน ไม่ต้องเติมซ้ำด้วยนะซื้อได้ที่ไหน?Lancome ทุกสาขาค่ะ หรือจะพรีออเดอร์มาก็ไม่ว่ากันเนอะ สวยๆ!!

:: Fresh Drops Water Spray ::

Item ที่ 3 ขอมอบให้ สเปรย์น้ำแร่ Fresh Drops ตัวนี้เลยค่า เพราะอากาศมันร้อน จึงต้องพก สเปรย์น้ำแร่  ฉีดเพิ่มความชุ่มชื่นระหว่างวันให้กับผิวหน้า และเคล็ดลับสำคัญอีกอย่างคือ ทุกๆครั้งหลังจากลงเครื่องสำอางเสร็จ เปรมจะล็อคเครื่องสำอางให้อยู่ทนด้วยเจ้าสเปรย์ตัวนี้อีกทีนึงจะได้หน้าเป๊ะ และไม่เยิ้มระหว่างวัน!!!แต่ติดอยู่อย่างเดียว คือตรงที่กลิ่นนางแรงไปนิด นอกนั้นปรบมือให้ผ่านค่ะซื้อได้ที่ไหน?ร้าน eveandboy

:: Vichy Aqualia Thermal Night Spa ::

ชิ้นสุดท้ายแล้วจ้า ตัวนี้อาจไม่ใช่ Item ที่ช่วยปกป้องผิวจากแสงแดดและอากาศที่ร้อน แต่ก็จำเป็นเหมือนกัน เพราะจะช่วยบำรุงผิวที่ถูกทำร้ายจากแสงแดด ตัวนี้เป็นมาสก์ ใช้สำหรับกลางคืน ความดีงามคือเนื้อมาสก์ไม่เหนียวเหนอะหนะ ซึมลงผิวเร็ว ทาทิ้งไว้ในตอนกลางคืน ตื่นมาจะรู้สึกว่าหน้านุ่มชุ่มชื่น แอบบอกว่าถ้าเอาไปแช่ตู้เย็น แล้วเอามามาสก์นะ ฟินม๊ากกก จ้าซื้อได้ที่ไหน?   เราซื้อจากร้านวัตสันค่ะ หาง่ายมากเลย

ขอบคุณทุกท่านที่มาอ่านมากค่า ไว้คราวหน้า เปรมจะมาแนะนำ Item เด็ดๆอะไรนั้น ก็ฝากเพื่อนๆชาวจีบันติดตามเค้าด้วยนะคะ

PREMII

PREMII

เป็นคนรักในเรื่องความสวยความงามคะ แต่เขียนบรรยายไม่ค่อยเก่งถนัดการพูดมากกว่า ถ้าเขียนผิดหรือตกหล่นยังไงก็ขอโทษด้วยนะจ๊ะสาวๆ มาแชร์ความสวยกันโน๊ะ :)

FULL PROFILE