หน้าชอบเป็นสิวเม็ดเล็กๆบางเม็ดก็กลายเป็นเม็ดใหญ่ทำไงดี

4 7

ทำยังไงให้อีสิวนี่มันหายไปจากหน้าเราดีคะเราเคยลองเวชสำอางหลายตัวตามกระทู้ต่างๆที่รักษาสิวว่าหายก็ลองมาแล้วแต่มันก็กลับมาเป็นอยู่ดีตอนนี้เราเกลียดหน้าตัวเองมากมีแต่คำถามว่าทำไมๆๆๆๆทำไมถึงต้องเป็นแบบนี้ใช้อะไรก็แพ้ก็อุดตันตอนนี้เราลองใช้ลาโรชDUO+อยู่ค่ะเราใช้โฟมสบู่เหลวของอะไรก็แพ้เซตาฟิลโฟมของลาโรชอาการชอบเป็นคันๆพอเกาก็จะเป็นตุ่มๆเหมือนยุงเป็นแดงๆเวลาใช้โฟมใช้สบู่เหลวแต่เราไม่แต่งหน้าหนักนะคะโมโหมากอะไรของมันทาแค่แป้งฝุ่นบีโอนาตูแรลกับเขียนคิ้วกันแดดใช้เป็นบางวันอยากหาคลีนซิ่งๆซักตัวมาใช้ใช้แทนโฟมไปเลยแต่ไม่รู้จะเอาของอะไรดีค่ะใครมีตัวช่วยวิธีทำให้สิวหายช่วยแนะนำเด็กตาดำๆด้วยนะคะT_T

Dragon Xxib

Dragon Xxib

FULL PROFILE