Review+Swatch Supermom velvet mousse matte lip ยิ่งเม้มยิ่งสวย

16 8

สวัสดีค่าาวันนี้ขิงมาสวอชลิปของแบรนด์ไทย Supermom เห็นสีแล้วไม่ไหวอยากแชร์แต่ละสีคือดีย์มาก และลักษณะเด่นของลิปรุ่นนี้คือ เป็นเนื้อมอยซ์ค่ะทางแบรนด์เคลมไว้ว่า ยิ่งเม้มยิ่งแมท ยิ่งสวย ขิงได้ลองแล้วชอบค่ะ แต่หลุดง่ายไปหน่อยแต่ยังทิ้งสีไว้บนลิปถึงจะจางไปบ้าง รวมถึงไม่แห้งแตกด้วย เหมาะกับคนปากแห้งแบบขิงสุดๆจะมีกี่สี แต่ละสีเป็นยังไงบ้าง ไปดูกันเลยค่า

แพ็คเกจจิ้งน่ารักมากกก เป็นตัวแท่งดูแล้วเหมือนเป็นแท่งลิปสติกธรรมดา แต่จริงๆเป็นแบบจิ้มจุ่มนะคะ

1. MS-01 สีแบบนมเย็น ชมพูอ่อน หวานมาก ทาได้ทุกวันทำให้หน้าดูเด็กลง แต่คนผิวเข้มอาจจะไม่รอดนาจา

2.MS-02 สีแดงแรงสุด แดงชัดแดงแรงแดงแบบไม่ผสมอะไรเลย ทาปกติก็ออกกลอสๆ มอยซ์ๆ แต่เม้มออกแล้วพอดีเป๊ะมาก 

3.MS-03 สีชมพู Coral ชมพูแบบกลางๆ มีเม็ดสีของสีส้ม ช่วยดรอปสีชมพูลงมาให้ไม่จัดมาก เป็นสีแบบลุคสาวหวานกำลังดี

4.MS-04 ชมพูกะปิแบบที่สีผิวแทนก็ยังทาได้ แล้วสวยด้วยน้า ฮิตมากๆเลยช่วงนี้

5. MS-05 สีนู้ดออกน้ำตาลแบบ cool tone ทาแล้วปังมาก แต่งหน้ายังไงก็ปัง ไม่ซีดไป กำลังดีค่ะ

6.MS-06 โทนชมพูอีกแล้ว แต่สีนี้มีเม็ดสีชมพูน้อยกว่า ออกนู้ดแบบจืดๆไม่จัดจ้าน

7.MS-07 ชมพูอีกแล้วค่ะ สีนี้คล้ายๆสี 03เลย ไม่ค่อยเห็นความแตกต่าง

8.MS-08 สีออกม่วงแบบไวน์ จริงๆแล้วเป็นสีที่เข้มเลยแหละ แต่ขิงทาแบบจางๆแล้วเกลี่ยออก ก็ทำให้สีนี้ใช้ได้ง่ายขึ้น ได้ลุคไม่จำเจด้วยน้า

9.MS-09 เป็นสีม่วงแต่มีเม็ดสีขาว หรือนู้ด ทำให้ทาได้แบบปกติไม่ต้องไล่เฉดก็สวย

10.MS-10 สีชมพูอ่อนมากก ออกนีออนด้วยค่ะ เป็นชมพูสว่างแบบที่ขิงไม่ชอบทาเลย T_T 

ก็จบไปแล้วนะคะ สำหรับสวอชแบบคร่าวๆ ถ้าใครสนใจก็ลองไปหาซื้อกันได้ ราคาไม่แพงเลยค่ะ 250 เท่านั้นเองถ้าเป็นแบบ Box ใหญ๋ 10 แท่ง จาก 2500 ลดเหลือ 1900 คุ้มขนาดไหนล่ะพวกเธอออสำหรับคะแนนลิปรุ่นนี้ขิงให้ 7/10 ค่ะ เพราะว่าสีมันค่อนข้างคล้ายกันมากกกก และหลุดง่ายด้วยคนที่ชอบเช็ดปากหรือมือไปโดนบ่อยๆก็จะเลอะเทอะนิดนึง แต่ปากไม่แห้งไม่แตก รวมถึงสีค่อนข้างสวยด้วยก็อยู่ในเกณฑ์พอใจค่ะ ไว้เจอกันใหม่คราวหน้านะคะสำหรับวันนี้ สวัสดีค่าXOXO

Gingerie

Gingerie

สวัสดีค่ะ Gingerie หรือเรียกสั้นๆว่า ขิง ก็ได้ค่ะ
ยังไงก็ขอบคุณที่ติดตามนะคะ จะพยายามทำผลงานให้ติดตามกันน้า
ขอบคุณค่า

FULL PROFILE