♡เห่อ&รีวิว♡ TER waterproof gel liner และ มาสคาร่าคิ้ว

19 15

สวัสดีเช่นเคยสาวๆจีบัน

ร้อนนนนนนนนน....... และร้อนมาก ตอนนี้เงินไม่ไปลงที่ คสอ แระ ไปลงที่ค่าซ่อมและซื้อพัดลม 4-5 ตัว งือออออ

แถมดินสอเขียนขอบตาลูกรัก ที่แสนจะทนน้ำ ทนเหงื่อ ทนการขยี้ตาอย่าง In2It supreme waterproof auto liner ดันจะหมดอีกกกกกก

อ่ะนี่หน้าตาลูกรัก

งานช้อปต้องมาอีกแล้ววววว แต่ไม่อยากกระเสือกกระสนไปห้างท่ามกลางแดดที่ร้อนยังกะไฟเยอร์ และคนที่เยอะเพราะแย่งกันใช้จ่ายช่วงสิ้นเดือนอีก

เลยไปช้อปออนไลน์มา เห็น TER จัดโปรพอดี เลยได้ของมาเห่อสมใจ อิอิ มาดูกันเลยว่าจะดีจริงไหม 

บนสุดคือลูกรัก In2It ตรงกลางคือมาสคาร่าคิ้วล่างสุดคือดินสอเขียนขอบตา...แบบ...เห้ยยยยยยย ใช้ได้เฟ้ยยยยยยยดินสอเขียนขอบตานี่ถึกพอกันเลย....เจอของดีอีก 1 Ea 555ส่วนมาสคาร่าคิ้วแห้งช้าเน้อ ใครรีบๆแต่งหน้าตอนเช้า...ก็เอาไปทาคิ้วที่ออฟฟิสแทนแล้วกัน 555555 

คราวนี้ลองสาดน้ำเปล่าใส่ แล้วปรื้ดดดดดดดดส์ๆๆๆถึกกันจุง คิดถึงความลำบากตอนล้างออก 555555

จากรีวิวก่อนหน้า ตอนนี้นีเวีย อาย เมคอัพ รีมูฟเวอร์ ขึ้นแท่นลูกรักเราไปแล้ว ตอนแรกแอบคิดจะต้องถู 3 เห่อพวกนี้ออกจนแขนถลอกไหม แต่เห้ยยยยยยย...นีเวียนางยังรักษามงไว้ได้เหนียวแน่น!! และที่ดีใจคือ 3 นางที่เห่อนี่ติดทน แต่ล้างออกง่ายด้วย eye/point remover รู้สึกว่าชั้นชนะ!!! รู้สึกเหมือนซื้อของเซลแล้วได้ของดี วะ ฮ่าๆๆๆๆๆ

แถมด้วยโฟมล้างหน้าซานะ เราผิวมันแต่ขาดน้ำ ลองล้างแล้วหลังล้างมันแห้งตึง คือส่วนตัวเราชอบแบบตึงๆนะ แต่ขอตึงแบบดึ๋งๆ ไม่ใช่ตึงแบบเอี๊ยดๆฝืดๆ

แต่นั่นแหละฮะคุณผู้ชม...นางตึงแบบค่อนข้างฝืดๆ อาจจะเป็นเพราะน้ำประปาบ้านเราไม่เหมือนที่ญี่ปุ่นหรือไม่อย่างไรนะฮะ

ขอบคุณสาวๆทุกคนที่แวะมาทักทาย เม้าท์มอย เป็นกำลังใจ และแลกเปลี่ยนไอเดียเรื่องความงามกันนะคะ #ขอความสวยจงอยู่คู่กับคุณ

พุงนำนม

พุงนำนม

เจ้หุ่นถังแก๊สผู้รักการแต่งหน้า บ้าสกินแคร์ แต่ขี้เกียจอาบน้ำ // ติดต่องาน & ติดตามเม้าท์มอย ได้จ้า
Facebook Fanpage / Twitter / YOUTUBE ด้านล่างสุดเด้อ?

♥•-*-.-*-•♥ About Me ♥•-*-.-*-•♥
Name ทิพ
Born 1984
Facial Skin Type: Oily, inner dry, comedones & acnes
Weight 90 Kgs+
Height 160 cms
Skin colour: Fair with neutral or slightly yellow/warm undertone (NC15)

FULL PROFILE