{เปิดถุงช็อปปิ้ง} ซื้อน้ำหอม Jo Malone London ทางออนไลน์เป็นครั้งแรก

22 7

สวัสดีค่า หลังจากไม่ได้ตั้งกระทู้อะไรเลยมานานมากกกก วันนี้เลยเอาซะหน่อยเริ่มต้นคือกานต์พึ่งได้รับพัสดุจากการสั่งน้ำหอม Jo Malone London ทางเว็ปไซต์ของเค้าค่ะจริงๆแล้วน้ำหอมเนี่ย ซื้อเวลาเดินทางจาก King Power ก็จะถูกกว่าหรือไม่ก็ซื้อที่ห้างตอนลด อย่างล่าสุดเซ็นทรัลก็ลด 10% นะคะ

แต่ ...พอดีว่าได้ดูไลฟ์ของคุณทราย (Feonalita) ที่ไปลองน้ำหอมกลิ่นใหม่ (Star Magnolia)แล้วมีการแนะนำว่าซื้อทางออนไลน์ ใส่โค้ด Feonalita จะได้ของแถมพิเศษ  สำหรับคนไม่มีเวลา ไม่อยากขับรถฝ่ารถติดเข้าเมือง ก็เป็นทางเลือกที่ดีค่ะแต่ออกตัวก่อนว่า กลิ่นที่กานต์สั่งซื้อมาเป็นกลิ่นที่กานต์เคยลองดมดูแล้ว แต่ตอนที่ไปลองนั้นยังไม่ได้ซื้อเพราะได้กลิ่นอื่นมาก่อนค่ะ คราวนี้เลยจัดการจัดสิ่งที่ค้างคาในใจมาเลย

เริ่มเลยนะคะ 

สั่งออนไลน์ ก็จะได้แพคเกจที่เหมือนกับซื้อที่ห้างเป๊ะค่ะ ถุง โบว์ กล่อง นู่นนี่นั้นแต่จะต่างนิดนึงตรงที่ว่า จะมีคนมาเคาะประตูถือถุงมาส่งให้ถึงหน้าบ้าน 555ไม่ต้องขับรถไปซื้อ แต่จะไม่ได้ส่วนลดเหมือนในห้างช่วงโปรค่ะ พอเปิดถุงออกมา

ที่ซื้อจริงเป็นขวด 30 ml x 2 ขวดค่ะ ที่เหลือนั้นคือ ขนาดทดลองหรือของแถมนั่นเอง

เริ่อมจากกลิ่นแรกนะคะ 

กลิ่นนี้คือ Orange Blossomต่อมา

ขวดนี้คือ Peony & Blush Suedeต่อมามาดูตัว Sample กันค่ะ

ส่วนนี้เป็นโคโลญจน์ทั้งหมดค่ะจะมี Tuberose Angelica Cologne Intense 1.5 mlPeony & Blush Suede 1.5 mlNectarine Blossom & Honey 1.5 ml x 2

อีกส่วนคือครีมค่ะ

อันนี้คือ บอดี้ครีมกลิ่น Peony & Blush Suede ค่ะ

ในส่วนของ Sample นี้ เค้าจะให้เราเลือกก่อนที่จะยืนยันซื้อน้าเราก็จะเลือกได้ตามที่เค้ามีให้เลือกอะค่ะ ว่าเราจะเอากลิ่นไหนบ้างในส่วนของการสั่งซื้อออนไลน์ครั้งแรก เหมือนว่าจะได้ Sample เพิ่มอีก 1 ชิ้นนะคะ(กานต์สั่งออนไลน์ครั้งแรกเหมือนกันค่ะ เพราะฉะนั้นตัว Sample ก็รวมในนี้แหละ)

แล้วก็ของแถมสุดท้าย เป็นตัวที่ได้มาจากการใช้โค้ด Feonalita ค่ะนั้นก็คือ .....

Peony & Blush Suede Cologne ขนาด 9 ml นั้นเองงงอันนี้คือดีงามค่ะ

จบการเปิดถุงโจมาโลนลอนดอนเพียงเท่านี้น้า สวัสดีค่าาา

ทิ้งท้าย ... ใครยังไม่ได้ลอง Star Magnolia กลิ่นใหม่นี้ ก็อยากให้ไปลองกันดูนะคะเพราะไปได้ 30 ml จากเคาน์เตอร์มาก่อนหน้านี้แล้วเหมือนกันค่ะ หอมมากก ^^

GannYurii

GannYurii

FULL PROFILE