รีวิวเครื่องสำอางแก๊งหมี Bare Bears จากร้านMiniso

35 17

แก๊งหมี Bare Bears มาแล้วค่ะ น่ารักปุ๊กปิ๊กอะไรเบอร์นี้ เครื่องสำอางได้มาจากร้าน Minisoที่ประเทศจีนนะคะ ขอบอกว่าคุณภาพดีมากๆ ไม่น่ากลัวนะจ๊ะ ไปดูรีวิวกันเลยค่ะ

ชิ้นแรกเป็นBB Cushion เปิดตลับออกมากรี๊ดเลย ฟองน้ำด้านในมีรูปหมี จะน่ารักไปไหนคะ แต่แอบเศร้ากับสี BB ที่ขาวเกินไปTT 

ต่อมาเป็นบลัชออนกันบ้างค่ะ ในตลับจะได้สีบลัชออน 2สี มีให้เลือก2โทนนะคะ โทนส้ม กับ โทนชมพู ตัวนี้เนื้อสีดีมาก สีชัด สวยงาม 

งานอายชายโด้ก็มีค่ะ แอบทำตลับตกสีแรกแตกละเอียดเลย(เสียใจ) เป็นอายชาโด้ 5 สี เนื้อชิมเมอร์ สีที่1กับ2 อาจจะเบาไปหน่อย แต่อีก3สีคือดีงามมากๆค่ะ ตลับเล็กพกพาง่าย 

ถัดมาเป็นที่เขียนคิ้วแบบฝุ่น ในตลับจะมีไฮไลท์สีขาวมุก สำหรับลงใต้ท้องคิ้ว แล้วก็ที่เขียนคิ้วแบบฝุ่นสีน้ำตาลเข้ม กับน้ำตาลอมเทา ตัวเนื้อฝุ่นค่อนข้างนุ่ม ใช้แปรงเกลี่ยได้ง่าย สีน้ำตาลสวยกำลังดี ชอบค่ะ ให้ผ่าน 

สองแท่งที่เหลือก็คือ คอนซิลเลอร์ กับ ไฮไลท์ค่ะ มาดูคอนซิลเลอร์กันก่อนเลย เป็นคอนซิลเลอร์2ฝั่ง ฝั่งแรกเป็นแบบสติ๊ก เนื้อค่อนข้างเกลี่ยยากนิดหน่อย ยังไม่ชอบเท่าไรค่ะ ส่วนอีกฝั่งเป็นแบบครีม อันนี้ดีเลย เกลี่ยง่าย ติที่สีขาวไปหน่อยค่ะ 

มาดูไฮไลท์กันบ้างค่ะ มี2ฝั่งเหมือนกัน สีไฮไลท์เป็นชิมเมอร์สีขาว ทาแล้วสีไม่ได้พุ่งมาก 

ชิ้นสุดท้ายเป็นหน้ากากปิดปากปิดจมูก ซื้อเพราะความน่ารักล้วนๆเลยค่ะ 555

ใครที่มีโอกาสได้ไปเที่ยวที่จีนก็อย่าลืมแวะไปช้อปร้าน Miniso กันดูนะคะ ของน่ารักๆ ราคาถูก คุณภาพดีมากๆค่ะ ^^

Mosshino

Mosshino

Make up lover

FULL PROFILE