Lip Matte หลบไป Lip ฉ่ำวาว น้องใหม่จากเกาหลีกำลังมา BELLA MONSTER LIP CRAYON COLOR BLENDER

22 8

สวีดัด สวัสดีค่ะ สาวๆจีบันนะคะ ขอแนะนำตัวก่อนนะคะ "ชื่อเหวินเหวิน" ค่ะ  ฝากเนื้อฝากตัวด้วยน้าาค๊าา  รีวิวกระทู้แรกเลยนะขอบอก

ได้ของดีของเด่นมาจากแดนเกา นั่นก็คือ!!!"BELLA MONSTER LIP CRAYON COLOR BLENDER"(ชื่อจะยาวไปไหน)

งั้นไปดูหน้าตากันเล้ยยยย

ลิปจะแบ่งออกเป็น 2 กลุ่ม1.กลุ่ม Blender เอาไว้เป็นตัวผสมสี2. กลุ่ม Pigment สีหลัก มี 3 สีจ้าา

ต่อไปก็มาดูเนื้อสีกันเล้ยยย

แทแด๊นนนนน!!!  เรา SWATCH สีทั้ง 6 สี มาให้ดู ก่อนที่จะไปเล่นผสมสีลิปสติกกันให้เพลินตาเพลินปากเพลินใจ

ปากเราค่อยข้างแห้ง และมีร่องลึก T^T แต่ตอนนี้เราได้ลิปที่ฉ๊ำ ฉ่ำ ขึ้นชื่อเรื่องความชุ่นชื่นมากกกกก.ไปดูกันต่อดีฝ่าาา

ต่อไปนี้จะเล่าถึงอาหารอร่อย ...  เดี๋ยวๆๆ ไม่ใช่ละ 

ได้เวลาสนุกแล้วสิ มามะ ไปผสมสีลิปสติกให้ฉ่ำปากกั๋นดี๋กว๊าาาา

เริ่มจากโทนแรกเล้ย #30 Pigment Pinkในรูปเราใช้ สีชมพู + ขาว ได้เป็นสีชมพูนมเลย ส๊วยสวยยด้านขวาเป็นสีชมพู+ม่วง(#03 Lilac Blender)

อันนี้ทำภาพมาให้ดูความต่างกันของสี ว่าถ้าผสมขาว กับผสมม่วง จะต่างกันมากน้อยมั้ย

ต่อไปจ้าาาโทนส้ม (#20 Pigment Orange)ขอบอกเลยว่า ปลื๊มปลื้มมม สีส้ม+ม่วง มากกกก ชอบมากกก ออกพีชๆ นู้ดๆ ถ้าผสมขาวเพิ่มก็จะดูสว่างขึ้นหน่อย(ดูที่หน้าเราจะเห็นความต่างมากกว่า)

สีนี้เราใช้เป็น Everyday look เลยค่ะ ท่านผู้ชม

สีต่อปายยยเข้าสู่โหมด Dark side มั่ง ฮ่าๆๆ  <<(-.-)กับลุคเฉี่ยว สาวมั่น บอกเลยว่าสีนี้ ลิปฉ่ำก็ทำได้ Don't care Lip Matte + ไม่ต้องกลัวปากแห้งด้วยจ้าา

สีดำ (#01 Black Blender)+สีแดง (#10 Pigment Red)บอกเลยว่าสีแดงของนางนั้นสดและแป๊ดดดมาก............................................สีดำ (#01 Black Blender)+สีส้ม (#20 Pigment Orange)สีส้มก็จิก สดไม่แพ้กัน..

เบิ่งกันตามภาพได้เลยเด้อค่าเด้อออ

โทนสีสุดท้ายที่จะเผยโฉมหน้าเราให้เห็น (ถามมั้ยว่าใครอยากเห็น "- -)

สีชมพู (#30 Pigment Pink)

ซ้ายสุด : ชมพู+ขาว+ดำ = ม่วงอ่อนๆ (ดูป่วยๆ)กลาง : ชมพู+ดำ(ทา 1 ครั้ง) >> ก็ OK น้าา ไม่เข้มเกินขวาสุด : ชมพู+ดำ(ทา 2 ครั้ง) >> ม่วงเข้มไปเลยจ้าาา

จบไปแล้วกับการละเลงลิปบนปากจุ๋มจิ๋มของเรา  ต่อไปเราจะย้ายไปละเลงที่แขนให้ดูแทน เพราะขอบอกตามตรงเลยว่า ถ้าให้ลงบนปากทั้งหมดจริงๆ คงไม่ไหว ปากเบินช้ำแย่

..........

เริ่มต้นจากอันนี้เลย โทนส้ม #20 Pigment Orange เผื่อเพื่อนๆ จะสงสัยกันว่า เอ๊ะ! ถ้าเอาสีหลักมาผสมดำ/ขาว เพิ่มทีละครั้ง จะได้สีออกมาต่างกันยังไงน้าาา

รูปนี้เราลองหยิบ สีม่วง #03 Lilac Blender มาผสมกับ 3 สีหลัก แดง/ส้ม/ชมพู

และที่พิเศษคือ ระหว่างเอาเจ้า Blender สีม่วงลงก่อน หรือเอาสีหลักลงก่อน จะได้ความแตกต่างกันยังไงน้อออ

รูปนี้เราเลือก สีขาว #02 White Blender มาผสมกับ 3 สีหลัก แดง/ส้ม/ชมพู

และที่พิเศษอีกเช่นกัน คือ เทียบให้ดูเลยว่าระหว่าง Blender สีขาวลงก่อน หรือเอาสีหลักลงก่อน จะได้สีต่างกันมากน้อยมั้ย

>> จะเห็นเลยว่า ถ้าอยากได้ลุคสาวน้อยแสนหวาน ดูเป็นธรรมชาติ ใสๆ ซอฟๆ ให้ลงสีขาวตามทีหลังจะเวิคกว่า  แต่ถ้าอยากได้อ่อนกว่านี้ เหวินแนะว่าทาสีขาวทับอีกรอบไปโล้ดด

สุดท้ายแต่ไม่ท้ายสุด มีสีม่วง สีขาวไปแล้ว จะลืมสีดำ #01 Black Blender ไปได้ยังไง สำหรับสาวๆที่อยากเปลี่ยนจากลุคคุณหนูใสๆ  มาเป็นลุคเผ็ช เท่ห์ สวยหรูดูแพงเฟอออออร์ ก็เลือกน้องดำ (Black Blender) มาผสมกับ สีแดง/ส้ม/ชมพู กันได้เลยค่ะ

แต่ค่ะแต่!! เหวินเหวินขอ ดอกจันเยอะๆ เยอะๆ ให้เลยว่า *****ให้เพื่อนๆ ลงสีหลักก่อนแล้วค่อยตามด้วยสีดำจะเวิคกว่ามาก!***** เพราะถ้าเผลอลงสีดำก่อนแล้วนั้น ขอบอกเลยว่า อาจต้องเสียน้ำตา เอ๊ย! เสียเวลาลบปากลงสีใหม่เป็นแน่แท้

สวดดดดท้ายแล้วจ้าาาา สรุปผลคะแนนของ BELLA MONSTER LIP CRAYON COLOR BLENDER 

- เม็ดสีแจ่มชัด เจ้มจ้น

- แต่ไม่ค่อยติดนานเท่าไหร่เยย ดื่มน้ำกินข้าวก็เริ่มจะสลายโต๋ เลือนจากปากเราไปแล้ว

- ฉ่ำวาวมาก เราชอบมาก เพราะเราปากแห้งมากกก// แต่ถ้าใครที่ไม่อยากได้ฉ่ำขนาดนั้น หลังทาเสร็จ ให้ซับออกเบาๆด้วยทิชชู่ก็โออยู่น้าา

- กลิ่นหอม Berry ทุกสีเลย ลิปก็หอม ปากก็น่าจุ๊บ

- การปกปิดกลบร่องปาก ส่วนตัวเราว่าก็ใช้ได้นะ แต่อาจจะขึ้นยู่กับแต่ละสีที่ใช้ด้วย

- การพกพาไปใช้งานนอกบ้าน ยากนิดนึง

**แนะนำว่าเอาลิปไปลนความร้อนให้ละลาย แล้วผสมสีที่ชอบเก็บไว้ในพาเลทจะดีกว่าเติมเมื่อไหร่ก็ได้สีเดิม ไม่มีเพี้ยน ไม่นก ไม่เสียเวลาจ้า**........

จบแล้วเด้อ การรีวิวลิปเนื้อฉ่ำจากเกาหลี ใครเบื่อ Lip Matte ก็เปิดใจหันมาเอ็นดูลิปฉ่ำวาวน้องใหม่อย่าง BELLA MONSTER LIP CRAYON COLOR BLENDER ได้น้าค๊าาาา

ผิดพลาดตรงไหนก็อย่าเคืองกันโน๊ะ ครั้งแรกก็อย่างงี้แหละ อิอิ

ฝากเพื่อนๆ กด like ให้กระทู้เราด้วยน้า☺ #ชอบกดไลค์ใช่กดแชร์จัดไปโล้ดด ♥♥♥

Chen Xiaowen

Chen Xiaowen

สวัสดีค่ะ •เหวินเหวิน• นะคะ
ยินดีที่ได้รู้จักชาว Jeban ทุกคนนะค่ะ ♥♥
เพิ่งหัดเล่น ยังไงก็แนะนำกันได้นะค่ะ☺

FULL PROFILE