Review : น้ำหอมอียิปต์ จาปารา กลิ่นน้ำหอมบ่งบอกสไตล์

17 8

สวัสดีค่าาพบกับ แพร อีกครั้งนะคะ

วันนี้แพรเอากระทู้รีวิวมาฝากทุกคนค่ะ

เป็นน้ำหอมของ จาปารา น้ำหอมแบรนด์ไทย คนไทย แต่สัญชาติอียิปต์ เป็นน้ำหอมนำเข้า น้ำหอมเป็นแบบออย ใช้แต้ม ไม่ใช่แบบฉีดค่ะ

แต่ที่โดดเด่นจนอยากใช้คือ แพคเกจ แพคเกจคือสวยมากก ถ้าจับจะรู้เลยว่า แพคเกจไม่ธรรมดา ทนทาน  แถมแพคเกจ ออกแบบโดยคนไทยด้วยนะคะ

คือแพคเกจเลิศจริง ยอมมมใส่ใจรายละเอียดตั้งแต่กล่องใส่น้ำหอม ยันตัวแพคเกจน้ำหอมจริงๆค่ะ

จาปารามี 4 กลิ่น คือ1.Cleopatra2. Isis3.Key of life4. Secret of desert

ชื่อกลิ่นน้ำหอมที่ตั้ง บ่งบอกกลิ่นและสตอรี่ได้ชัดเจนมากแต่ละกลิ่นคือหอมหมดเลยย อยู่ที่ว่าจะใช้ในโอกาสไหน เป็นสาวสไตล์ไหนมากกว่าค่ะ

วันนี้แพรก็จะมาบอกว่า แต่ละกลิ่น กลิ่นเป็นยังไง เหมาะกับสาวสไตล์ไหนให้ดูกันค่า

กลิ่น ครีโอพัตรา ( Clepoatra )

โทนกลิ่นจะหอมอมหวาน โดดเด่น ทรงพลังกลิ่นแป้งๆ ดูเหมือนไร้เดียงสา แต่ก็ดูมีอำนาจ มีความหยิ่งยโส เลิศ เชิด ตามชื่อ ครีโอพัตราค่ะ

กลิ่นนี้เลยเหมาะกับสาวเนี๊ยบ เรียบหรู คุณหนู ดูสูงส่งค่ะ

โทนการแต่งหน้า เลยเลือกโทนนู้ดค่ะโทนนู้ด ส่วนตัวคิดว่าเป็นสีสวยหรูดูแพงตลอดกาลไปแล้วว แต่งโทนนู้ดทีไร จะรู้สึกดูแพงตลอด 5555

2. กลิ่น ไอซิส ( ISIS )

เชื่อเลยว่า ไม่ใช่มีแค่แพรคนเดียว ที่ได้ยินชื่อกลิ่นนี้แล้วนึกถึงผู้ก่อการร้าย 555แต่จริงๆแล้ว ไอซิสที่ว่า คือ เทพีไอซิสค่ะ เป็นเทพีแห่งความรัก เพียบพร้อมในทุกๆด้าน เป็นที่รักของคนรอบข้าง

กลิ่นเลยจะออกโทนดอกไม้สุดๆๆ กลิ่นดอกไม้ราตรีของอียิปต์กลิ่นหอมโปร่งๆ มีความเย็น ความเฟรช ความสดใสซ่อนอยู่  ดมแล้วเหมือนอยู่ในทุ่งดอกไม้

กลิ่นนี้เลยเหมาะกับสาวหวาน อ่อนโยน ดุจเทพีแห่งความรักค่า

การแต่งหน้า  อยากให้หวานสุดพลังเลยจัดสีชมพูทั้งหน้าเลยค่ะจิกวิกสีทอง อยากให้ดูเหมือนตุ๊กตาพรอพเป็นกุหลาบสีชมพู

3. กลิ่น กุญแจแห่งชีวิต ( Key Of Life )

โทนกลิ่นออกแป้งเบาๆ คล้ายๆขนม วนิลลา กลิ่นหอมตุ่นๆ ดูน่าค้นหา 

กลิ่นนี้เลยเหมาะกับสาวมีเสน่ห์ ยั่วสวาท น่าค้นหา อารมณ์แบบผู้หญิงของเจมส์ บอนด์ คอยจิกสายตาหาพระเอก แล้วให้พระเอกแบบเอ๊ะ คนนั้นครายอ่ะะ555

การแต่งหน้า อยากให้ดูน่าค้นหา มีเสน่ห์เลยจัดลุคปากแดง จิกวิกผมบลอนด์ แบบสาวฝรั่งไปเลยค่าา

4. กลิ่น ความลับทะเลทราย ( Secret Of Desert )

โทนกลิ่น หอมเฟรช หอมเย็นที่สุดในสี่กลิ่น สายสปอร์ตที่แท้จริงอารมณ์ประมาณกลิ่นผู้หญิงในฟิตเนส มีความสตรอง เฟรช สดใส ร้อนแรงในตัว

กลิ่นนี้เลยเหมาะกับสาวสปอร์ต มั่นใจ สตรอง มั่นใจในตัวเองค่า

โทนการแต่งหน้า เลยจัด เอิร์ธโทนค่ะโทนน้ำตาล บ่งบอกถึงความแกร่ง ความสตรองอยากให้ดูเป็นสาวลุยๆ เลยหาพรอพเป็นผ้าคาดผม เกร๋ๆ

จบไปแล้วทั้งสี่กลิ่นนะคะแพคเกจ ชอบ ไอซิส สุด โค้งๆมนๆ สื่อถึงความอียิปต์สุดๆส่วนกลิ่น ชอบกลิ่น ครีโอพัตรา ที่สุดค่ะ ขนาดขวดอาจจะต่างกัน แต่ปริมาณไม่ต่างกันนะคะ ขวดนึงมี 8 ml. ตอนแรกคิดว่า ทำไมให้น้อยจังงแต่จริงๆ ใช้แตะแค่นิดเดียว กลิ่นก็ติดทนนานแล้วค่ะ อาจเพราะตัวน้ำหอมเป็นออย และไม่มีแอกอฮอล์เป็นตัวทำละลาย เลยทำให้กลิ่นชัด ติดทนนานด้วย

เชียร์ให้ซื้อค่ะ ซื้อใช้เองก็ได้ เพราะน้ำหอมคุณภาพดี หรือจะซื้อให้เป็นของขวัญก็ดี เพราะแพคเกจเลิศ

สาวเนี๊ยบ เรียบหรู จัด คลีโอพัตรา

สาวหวาน อ่อนโยน จัด ไอซิส

สาวมีเสน่ห์ น่าค้นหา จัด Key Of Life

สาวมั่นใจ สายสปอร์ต จัด Secret of Desert

วันนี้แพรก็ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้นะคะ ครั้งหน้าจะมีกระทู้อะไร ติดตามกันได้ค่ะ สวัสดีค่าา

Snowwypraewa

Snowwypraewa

สวัสดีค่ะทุกๆคน
ขอบคุณมากๆที่ติดตามแพร แล้วก็คอยอ่านกระทู้ของแพร
ตอนนี้แพรอายุ 22 ปีค่ะ (แต่หน้าเกินวัยไปแล้ว55 )
ปัจจุบันกำเรียนเภสัชอยู่ค่ะ

ฝากติดตามกันไปนานๆเลยนะคะ
สัญญาว่าจะทำกระทู้ออกมาให้ชมกันบ่อยๆ ^^

FULL PROFILE