รีวิว Vit C Serum วิตามินซีเซรั่ม ช่วยเรื่องผิวใสได้จริง แม่ยังปลื้มอะ

16 8

ถามเพื่อนๆ จีบันค่ะ ช่วงนี้ได้ยินเรื่องเซรั่มบำรุงผิวหน้าบ่อยๆ เลยไม่แน่ใจว่าเป็นเทรนด์ของสกินแคร์หรือเปล่า เพราะเพื่อนเราก็ใช้ และเพื่อนของเพื่อนก็ใช้เซรั่มด้วย เราเลยลองไปเดินในห้างดู ก็ได้ความรู้จากบีเอมาแหละว่าช่วยอะไรได้บ้าง และมีหลายแบรนด์ที่แนะนำให้ใช้วิตามินซี แต่ประเด็นคือ มีหลายแบรนด์เกิน ตัดสินใจไม่ถูก 555 เขาเลยให้แบบซองมาลองใช้ ทั้งฝั่งยุโรปและเกาหลีค่ะ แต่มีอันนึงที่ติดใจเว่อร์ๆ เป็น Vit C Serum ของฝั่งอเมริกา ของคีลส์เนี่ยแหละ ที่ใช้แล้วรู้สึกว่าเหมาะกับผิว ซึมเข้าผิวง่าย ทาแล้วไม่เหนอะ ใช้แล้วผิวหน้าฟูขึ้น ความรู้สึกคือผิวหน้าอิ่มขึ้น ใสขึ้น...แต่เราก็ไม่อยากเข้าข้างตัวเองนะ เลยไปให้แม่ลองด้วย แม่ก็ดูปลื้มปริ่มดี จากที่จะเสียเงินเพื่อตัวเอง แม่เลยช่วยสมทบทุนแล้วใช้ด้วยกันซะเลย

ponyss

ponyss

FULL PROFILE