[เปิดกล่องลองเลย] ดูไม่ดู ดูไม่ดู ดูไม่เสียตังค์ /ลองลิปออยล์ Catrice ครั้งแรก พร้อมรีวิวแบบเฟิร์สไทม์

28 13

สวัสดีเพื่อนๆจีบัน ซินเด้กลับมาอีกครั้งกับมุกห้าบาทสิบบาท และการแกะลองเครื่องสำอางไปเรื่อยเปื่อย วันนี้ซินเด้นั้นได้หยิบลิปออยล์ (กลอส) จากแบรนด์คาทริซมาลองให้เพื่อนๆชมกันค่ะ ได้เวลาไปดูกันเลยว่ามันเป็นอย่างไรบ้าง?

CATRICE LUXURY LIPS INTENSIVE CARE GLOSS ราคาประมาณ 180 - 200 กว่า

มันเป็นลิปกลอสที่มาพร้อมการบำรุง มีออยล์ผสมอยู่เป็นหลัก ไม่ได้เน้นการให้สี แต่ก็มีสี ให้ความแวววาวดั่งกลอส

มีด้วยกันทั้งหมดสามสี

สีที่ซินดี้ตำมาเป็นเบอร์ 3 ค่ะ

030 Revolution Berry

แกะมาดูหัวแปรง จะเป็นแบบแบนกลมมีมุมแหลม ตัวด้ามแปรงจะมางอตรงหัวแปรง คาดว่าเขาน่าจะคิดมาเพื่อความสะดวกอะไรแบบนี้นะ ทาง่ายจับถนัดมือ หัวแปรงนุ่มนิ่มกำลังดี

• ภาพบนคือตอนปาดลงบนผิวใหม่ๆ วาวมาก สีน้อย ฉ่ำๆ เหนียวเล็กน้อย
  • ภาพล่างคือหลังเวลาผ่านไปเกือบ 5 นาที วาวน้อยลง ดูมีแรงตึงผิว และสีชัดขึ้น

เป็นกลอสที่เซ็ตตัวแล้วเปลี่ยนสี

มาปาดลงบนปากบ้างดีกว่า

เปลือยปาก ถ่ายตอนหน้าสดช่วงเช้า ยังมีแดดอยู่เลย

พออาบน้ำแต่งหน้าลองลิปเสร็จ แดดหมดเลยจ่ะ

ซอรี่ที่แสงดูทึมๆนะตะเอง

สรุปผลการทดลองใช้

• เนื้อลิปออกสีชมพูอ่อนๆดูระเรื่อ หลังจากทาไปสักพักจะเปลี่ยนจากกลอสวาวใสอมชมพูนิดๆให้มีสีชมพูมากขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติ
  • เนื้อลิปกับสีเหมาะสำหรับลุคแต่งไปบิ๊กซีโลตัสแถวบ้าน มีคิ้วมีขนตาหน่อย ปากอมชมพูใสๆ เผื่อเจอใครจะได้ดูสวยอย่างเป็นธรรมชาติ
  • ถ้าแต่งหน้าเต็มแล้วใช้ลิปนี้ก็ไม่ป่วยนะ เพียงแค่ดูเหมือนคนลืมทาลิป หากเจอเพื่อน นางอาจมาทัก แกลืมทาลิปเหรอ?
  • ทาแรกๆนางจะเหนียว ลมพัดผมติดปาก แต่พอเวลาผ่านไปนางจะเซ็ตตัวและเหนียวน้อยลง เกาะริมฝีปากมากขึ้น
  • ติดไม่ทน กินน้ำเบาๆก็หลุดแล้วค่ะ มีกลิ่นเบาๆจางๆแบบนมเนยเท่านั้น
  • จากการสวอทช์ที่แขน สีมันชัดขึ้นเรื่อยๆ พอซับออกด้วยทิชชูเปียก นางก็หายไปหมดทั้งสีทั้งความวาว ซึ่งออกอย่างง่ายดายมากๆ ติดไม่ทนก็จริง แต่มันสะดวกต่อการรีมูฟลิปอย่างยิ่ง การล้างลิปไม่หมดก็เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้เรียวปากหมองคล้ำนะเพื่อนๆ 
  • มีสิ่งหนึ่งที่ไม่ชอบ ขาดึงแปรงออกลื่นปรื้ด ขาเข้า เก็บแปรงแทบไม่ได้ ยัดไม่ลง รูเล็กแล้วแปรงก็ดันงออีก แง้

จบแหล่วรีวิว แยกย้าย 55555 วันศุกร์หรรษาเงินเดือน ขอให้เพื่อนๆทุกตนแฮปปี้กับการจับจ่ายนะคะ สำหรับวันนี้ ซินดี้ขอลาไปก่อน สวัสดีค่ะ

ฟอลทวิตเค้าบ้างอะไรบ้างนะ เค้าเหงา 

Cindie

Cindie

สวัสดีค่ะ นี่ " ซินดี้ " เอง
ชอบทำรีวิวให้ทุกคนได้อ่านกัน
❤ Makeup, Skincare, Movie, Food ❤
ติดตามเม้าท์มอยเพิ่มเติมกันได้ทางทวิตเตอร์

@LONELYCINDIE หรือเมล์มาที่ ✉
lonelycindie@gmail.com ขอบคุณค่ะ

FULL PROFILE