รีวิว : ศึกประชันแผ่นลอกสิวเสี้ยน VS มาส์กลอกหน้าใน 7-11 อะไรลอกสิวเสี้ยนได้ดีกว่ากัน

19 11

สิวเสี้ยนนี้ถึงจะดูเล็กๆน้อยๆ แต่ก็เป็นปัญหากวนใจผู้หญิงเราเป็นอันดับต้นๆเลยนะคะ(น่าเบื่อมากกกก) เพราะมันดูผิวไม่เนียนดูรกหูรกตา พอเห็นทีไรนี้ต้องบีบตลอด พาเอาได้รอยซ้ำกลายเป็นแผลเป็นทุกที สาวๆ คะอยากปล่อยให้สิวเสี้ยนรำคาญใจเรา รีบเดินเข้า7-11 จัดการปัญหานี้ซะให้สิ้นซาก555 และแล้วเราก็ได้มา 3 ตัวด้วยกัน วันนี้ป๊อปจึงขอพลีกายทดลองผลิตภัณฑ์กำจัดสิวเสี้ยนให้เพื่อนๆดูค่ะ แต่ตัวไหนดีตัวไหนเริ่ดบ้างไปดูกันเองเลยจ้า

เริ่มกันที่ตัวแรก Best Korea Black Gel Face Pack เป็นมาส์กที่ใช้ได้ทั่วบริเวณผิวหน้า ช่วยขจัดสิวเสี้ยน ลดสิวอุดตัน กระชับรูขุมขน มีส่วนผสมจากถ่านภูเขาไฟจากเกาะเจจูประเทศเกาหลีเลยจ้า ลักษณะเนื้อครีมจึงเป็นสีดำข้นๆ ไม่เหลวมากจึงเกลี่ยได้ง่าย เห็นเขาเคลมมาว่าเป็นเคล็ดลับความงามของดาราเกาหลีเลย

ป๊อปไม่รอช้ารีบไปล้างหน้าให้สะอาด แล้วเริ่มบิดฝาแล้วทาให้ทั่วหน้าหรือบริเวณที่มีปัญหาสิวเสี้ยนเลย ทิ้งไว้ประมาณ 15-20 นาที รอให้แห้งแล้วลอกออก

ผลลัพธ์ที่ได้ถือว่าพึงพอใจมากเลยค่ะ ลอกออกมาเป็นแผ่นๆ และสิวเสี้ยนก็หลุดออกมาแบบสะใจมาก นอกจากนั้นยังช่วยกระชับรูขุมขนอีกด้วย แถม 1 ซอง ก็สามารถแบ่งใช้ได้ประมาณ 2 ครั้ง ถือว่าคุ้มราคาแค่ 49 บาทเอง หมดแล้วซื้อซ้ำแน่นอนจ้า

ตัวที่ 2 Cathy Doll Super Girl Charcoal Nose Cleansing Strip แผ่นลอกสิวเสี้ยนสีดำมาในราคาน่ารัก 12 บาท ก่อนจะใช้ตัวนี้ก้ให้เพื่อนๆพรมน้ำที่บริเวณจมูกให้เปียกก่อนนะจ้ะ แล้วจึงค่อยแปะลงไป ตัวแผ่นบางแนบกับจมูกบางส่วนได้ดี แต่ช่วงปลายจมูกมันกระเดิดไปหน่อยทำให้แปะไม่ค่อยสนิทในส่วนนี้ จะมีกลิ่นคล้ายแปลกๆ(ไม่ค่อยชอบกลิ่นเลย)

ผลลัพธ์ที่ได้ถือว่าสิวเสี้ยนหลุดมาประมาณนึง แต่โดยรวมแล้วถือว่าโอเค ตอนลอกแอบน้ำตาซึมเล็กๆ

ตัวสุดท้าย Mint Julep Masque the original Charcoal Deep Cleansing Nose pore Strip 1 ซองได้ 3 แผ่น ราคา 35 บาท เรามาเริ่มทดลองใช้กันเลย เพราะฉะนั้นพรมน้ำให้เปียกที่บริเวณจมูกก่อนแปะนะจ้ะ แต่กลิ่นแอบเหม็นไปนิดใช้แล้วรู้สึกเวียนหัว

ผลลัพธ์ที่ได้ถือว่าพึงพอใจในระดับนึงเลย สิวเสี้ยนหลุดออกมาทั้งหัวเล็กหัวใหญ่ จะมีแค่บริเวณร่องจมูกที่แผ่นนี้ไม่สามารถเข้าถึงได้จริงๆ (แอบเสียใจเล็กน้อย)

จบไปแล้วค่ะ สำหรับการประชันในศึกกำจัดสิวเสี้ยนทั้ง 3 ตัว หวังว่าเพื่อนๆ จะชอบกันนะคะ ใครที่มีปัญหาเรื่องสิวเสี้ยนเวลาเข้า 7-11 ก็อย่าลืมไปหาซื้อมาลองใช้กันนะจ้ะ ส่วนวันนี้บ๊ายบายจ้า

popcornTBB

popcornTBB

ฮัลโหล ชื่อ ป๊อป นะคะสาวๆ ชื่นชอบในการแต่งหน้า และอัพเดตเทรนด์เครื่องสำอางและสกินแคร์ใหม่ๆ

FULL PROFILE