ขอพื้นที่หน่อยนะ...โชว์ ให้โลกรู้ว่าเพ่มีคิ้วแล้ว ฮ่าๆๆๆ

21 12

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ เราชื่อ ปุ๋ย นะจ๊ะ (แนะนำตัวๆ) อิอิอันนี้เป็นกระทู้แรกของเราเลย หวังว่าอาจจะถูกใจสาวๆหลายคนบ้างไรงี้ ... โดยเฉพาะ ผู้ที่ไม่มีคิ้วแบบเรา มาจับมือกัน555  ร่วมชะตากรรมเดียวกัน เดี๋ยวเพ่มาบอกทางรอดของพี่ให้เป็นแนวทาง น้า โอ๋ๆๆๆ เราต้องเล่าก่อนว่าเมื่อราวๆเดือนที่แล้ว (หลังสงกรานต์นิสๆเราไปทำการใส่ไอเทม ให้กับคิ้วเรามา 5555 คนหลายคนคิดว่าเราไปสักคิ้ว แต่จริงๆแล้วป่าวนะ เราไปทำคิ้ว แต่มันไม่ใช่การสักเขาเรียกกันว่า “ฝังสีคิ้ว” พี่ๆเพื่อนหลายคนไปทำมาแล้วมันสวย ชะนีนางน้อยคนนี้ก็เป็นผู้ไม่มีคิ้วอยู่แล้ว ก็เลยพุ่งตัวตามมาติดๆ พลาดมิได้เลยล่ะ ขอสวยบ้างไรบ้าง เราก็ไม่ได้ศึกษาไรมากนะ เพราะว่า เห็นจากคนรอบตัวมากกว่า ว่าสวยจริงไรจริง หลังสงกรานต์พอเคลียคิวจากงานอันยุ่งเหยิงมาได้ ก็พุ่งตัวมาที่ร้านทำเลย ร้านที่เราทำ ต้องบอกก่อนเราโทรจองและก็วางมัดจำไว้ก่อนเรียบร้อยล่ะน้า (เพราะคิวแน่นจิงไรจริง) ของดีก็เงี้ย!! ตอนแรกที่พี่เขาบอกต่อๆกันคือ ร้านตั้งอยู่ในสยามพารากอน ซึ่ง เราก็เอะทันที ...แบบว่าตรงไหนฟ่ะ 55555 ปกติเดินสยามบ่อยนะ แต่ไม่เคยเห็น เดินๆหาแปปนึงก็ถึงบางอ่อ

ร้านอยู่ติดบันไดเลื่อน ชั้น B ร้าน Sopracie   ผู้ที่แปลงโฉมข้าให้มีคิ้วอันสวยสดงดงามนั้นเอง(แอบเว่อวังไปนิสนึง) เอาล่ะ พอถึง เพ่ก็ถ่ายรูปเลยจร้า ตามสไตล์สาวสวยมั่นหน้า เครนะ

(สวยไหม ห้ามตอบ ....รู้แต่มั่นจ๊ะ ...อิอิ)เรากะเริ่มจาก เดินเข้าร้านไปแบบสวยๆ แม้จะไร้คิ้ว (แต่ยังสวย) 555 เข้าไปบอกชื่อ-สกุล เรียบร้อยล่ะก็นั่งรอสักแปป เพื่อให้พี่ๆช่างเตรียมตัว ตอนเราไปคือช่วงเช้า เลยห้างเปิดกะเข้าไปก่อนเลย

อยากทำจัด...หรอ ? 555 (จริงๆแล้วเพราะร้านนี้คือคิวแน่นมาก กลัวไม่ทัน ) ก่อนทำก็เลยจัดรูปคิ้วสดๆมาให้ตกใจกันก่อนหลังจากรอไปสักพักนึง ก็มีพี่พนักงานเข้ามาเรียกให้ไปนั่งบนเก้าอี้สูงๆเพื่อตกแต่งคิ้วให้ถูกใจกับเราและให้เขากับหน้าเรา ซึ่งเราตอบไปแบบไม่คิดทันทีว่า “ พี่ค่ะเอาไงกะได้ให้หนูสวย” จำหน้าพี่เขาได้เลย เขายิ้มล่ะแบบ ..(ถ้าเป็นเราเจอลูกค้างี้ คงพูดไปว่า น้องค่ะ ออกจากร้านไหม 555555) แต่พี่เขาหน้าตาใจดี ตอบเรากลับมาว่าเดี๋ยวเค้าออกแบบทรงที่เราน่าจะชอบที่สุดให้ก่อน ซึ่งผลงานการออกแบบก็ออกมาแบบนี้

อันนี้ข้างเดียวน้า ออกแบบมาเป็นทรงเกาหลี เหมาะกับสาวใสๆหัวใจ หนึ่งดวงอย่างเรา ....เพื่อนๆเห็นถึงความแตกต่างไหม 5555 พี่เขาถามว่าเราชอบไหม เราแบบตอบไปอย่าเร็วเลยจร้าว่า ชอบบบบบ ชอบมากกก  เอาอันนี้เลยค่ะพี่ (ดูง่ายๆชะ เอาจริงๆคงเพราะดูเพื่อนๆที่ทำมาก่อน เขาทำกันสวยๆทั้งนั้นเราเลยเอาไรก็ได้ขอให้สวยพอ ) แต่พี่เขาก็คอยถามเราตลอดนะว่าชอบไหม ดีไหม โอเครหรือป่าว คือ ใส่ใจดีไปอีกกกกกกกกกกกก

อันนี้ออกแบบครบ 2 ข้างล่ะ ดูมีคิ้วสวยขึ้นมาเลยใช่มั้ย (ข้าจะไม่ต้องเป็นแม่ชีอีกต่อไป ข้อขอลาออกฮ่าๆๆๆ) จากที่สวยอยู่แล้วในตอนแรกกลายเป็นสวยมากในตอนนี้ หุหุ (หรอ  555)แต่ยัง ยังไม่จบครบบริบรูณ์ เมื่อออกแบบเสร็จเราก็ต้องไปแปะยาชาก่อนขึ้นเขียง เอ้ย ก่อนฝังสีคิ้ว 555 (ขึ้นเขียงเดี๋ยวมีคนตกใจเนอะๆ)สภาพตอนแปะยาชาจร้า  คือ..คือออออ.....555ขำตัวเองหนักเลย ไม่คิดว่าจะตลกขนาดนี้ แต่ก็อยากจะแบ่งให้คนอื่นได้ขำด้วยก็เลย ...ถ่ายเอามาให้ดู กันคะ

จ๊ะเอ๋ !! จำเราได้ไหม ปุ๋ยเอง ปุ๋ยคนเดิมแปะยาชาเสร็จก็คือรอนางออกฤทธิ์ 30 นาที เราก็นั่งเล่นโทรศัพท์ตามอัธยาศัย ในระหว่างนั้น มีพี่พนักงาน ชี้ไปที่กระปุกใสๆอันนึงบอกว่า “น้องคะอันนี้ทานได้นะค่ะ” เราก็ เอะ! อะไรหว่า .... อ่อ ช๊อคโกแลตนี่เอง ... เสร็จโจรสิค่ะรออัลไล แบร่

แล้วก็ผ่านไป 30 นาที ครบเวลายาชาพร้อมพอดี และ จากที่กินช๊อคโกแลตไปหลายอัน 5555 (ของฟรีพี่ก็ไม่พลาดอะนะ) ก็ต้องไปฝังสีคิ้วกันแล้วจร้า....ไม่มีรูปตอนทำสดๆ เราไม่สามารถถ่ายตอนทำให้ได้นะ 555 ต้องขออภัย ไปคนเดียว ไม่เฟี้ยวฟ้าว งืออออออ (ตัดภาพดำอัตโนมัติ 5555)หลังจากผ่านไปแปปนึง คือ จำได้ว่าเกือบหลับล่ะ น่าจะราว 30-40 นาทีนี่แหละมั้ง เราก็ได้ยินเสียงสวรรค์ว่า “เรียบร้อยแล้วนะค่ะ” จากนั้นก็ลุกขึ้นมา พร้อมกับขอกระจกทันที 5555

หลังจากนั้นก็แชะภาพ รัวๆ เก็บไว้ ถ่ายให้เพื่อน ดู ไรงี้ ชะนีมีคิ้วแล้วนาจา 55555 ส่วนตัวเราชอบมาก สีที่เข้มๆทางร้านเฟิมว่ามันจะจางออกหลังจาการลอกคิ้ว เสร็จสิ้น แล้วก็จะกลับมา เติมสีอีกครั้งที่ร้าน ฟรี 1 ครั้ง เพื่อเก็บรายละเอียดสีทั้งหมดให้ครบ คิ้วจาสวยเป็นธรรมชาติก็คราวนี้แหละ อิอิเดี๋ยวมารายงานผลให้เป็นระยะๆ กันเลยนะคะ ตื่นเต้นล่ะเนี้ย ว่าจาออกมาเป็นไง มาช่วยกันดูนะคะ

puipui.rd

puipui.rd

ปุ๋ยเองจร้า ปุ้ยคนเดิม เพิ่มเติมคือ น่ารักขึ้น

FULL PROFILE