รีวิว : Ira Natural Lip Balm ปากลอก ปากแห้ง ปากคล้ำ มาทางนี้ค่ะซิส

32 22

สวัสดีค่า เจอกับเวียณอีกแล้ว ไม่อยากให้คิดถึงนาน (เดี๋ยวใครคิดถึงแก) วันนี้มีลิปบาล์มเด็ดมากๆ มารีวิวค่ะ เกริ่นก่อนว่าวี่เป็นคนชอบลิปสติกมาก ในบรรดาเครื่องสำอาง วี่ให้ความสำคัญเรื่องลิปที่สุด และด้วยความที่เราชอบลองลิป ซื้อมาสวอชทีหลายสีงี้ ปากแหกค่ะ จริงๆ ถ้าไม่มีตัวช่วยตายแน่ค่ะ

จากนั้นก็มีโอกาสได้ลองลิปบาล์มของ Ira เพราะปากกำลังแย่ต้องหาตัวช่วยสักหน่อย และที่น่าสนใจคือราคาไม่แพงค่ะ ตลับละ 120 บาทเอง แล้วทางแบรนด์เคลมเรื่องความเนเจอร์ ธรรมาชาติ ไม่มีสารเคมี ไม่มีพาราเบน ไม่มีสี เจ้าตัวนี้มีแต่กลิ่นนะคะ ทำจากเชียบัตเตอร์และ beeswax  แล้วที่อยากอวดคือ กลิ่นหอมมากกกกกกกกกกกกกก เสียดายที่ส่งกลิ่นให้ดมกันไม่ได้ ฮือ มันฟินจริงแก สาบาน

ทั้งหมดมี 8 กลิ่นค่ะ เป็นสูตรเดียวกันหมด มีตั้งแต่กลิ่นฟรุตตี้ๆ นมๆ ขนมๆ ได้แก่ Mango with sticky rice (ได้กลิ่นทีหิวข้าวเหนียวมะม่วงโคตร) , Hokkaido Milk , Strawberry, lychee , Apple&Mint , Original , Melon , และ Jasmine เฟริมว่าดีทุกกลิ่น หอมหมดเลย ส่วนเรื่องกลิ่นแบรนด์เคลมว่าเป็นกลิ่นที่ไว้ใช้สำหรับการทำอาหาร ทำขนมพวกนี้นะคะ ปลอดภัยปากไม่ดำเน้อ

ตัวบาล์มจะเป็นสีขาวแบบนี้นะคะซิส พอแตะลงไปจะให้ความรู้สึกเบามากๆ ซึมดีค่ะ ไม่แบบหนักๆ ที่ปากอะ เก็ทปะ ป้ายที่ปากไม่ต้องเยอะถ้าใช้ระหว่างวัน แต่ถ้าก่อนนอนใครอยากโบกหนาๆ ก็จัดไปค่ะ ตื่นมาจะรู้สึกเลยอะว่าปากดีขึ้นจริงๆ

ตลับนึงบรรจุ 10 กรัม จัดว่าเยอะนะ ใช้ได้ชาตินึงต่อตลับค่ะ (คือนานอะ) ตัวแพคเกจเป็นฝาเกลียวนะคะ เปิดใช้งานง่ายไม่เลอะเทอะเวลาพกพา

หลังจากใช้จะรู้สึกได้ว่าปากดีขึ้น เรื่องปากลอกตอนเช้าดีขึ้นมาก ปากวี่สีอ่อนลงด้วย จากที่เคยคล้ำเวลาสวอชลิป แต่ต้องใช้เวลาสักนิดนะคะ เพราะเป็นออแกนนิก จะให้ทันใจวันสองวันก็ไม่ใช่เด้อ แต่รวมๆ แล้วปลื้มจิตตตตต ใครที่คิดว่าปากเยินปากลอกตลอด มาลองค่ะ เดี๋ยวรู้เรื่อง

ข้างหลังตลับเขียนส่วนประกอบ แล้วก็วันหมดอายุ เลขจดแจ้ง มีหมดนาจา ไม่เถื่อนเด้อ

แล้วนี่มาดูปากเจ้แบบสดๆ หน้าก็สดนะ อย่าเพิ่งสนใจมาก ใช้แล้วชอบจริงๆ คือปกติไม่ค่อยเจอบาล์มเบาๆ เลย เจอแต่หนาๆ หนักๆ เยอะมาก อยากจะถ่ายให้ดูว่ามีลิปมันกับบาล์มเยอะแค่ไหน ไม่เคยเอามารีวิวเลยเพราะเสียอารมณ์บางอันอะ ปาหัวแมวที่บ้านไป ฮาๆๆ เจออันนี้เลิฟค่ะ ใช้กว่าจะหมดก็ 3 ชาติพอดีที่มีอยู่ตอนนี้นะ เอาล่ะ วันนี้ก็ขอจบรีวิวแต่เพียงเท่านี้ เอ้อ หาซื้อได้ในเน็ตนาจา เสิร์ชชื่อแบรนด์เอาเลยค่ะ ไปละนะ เจอกันอีกเร็วๆ นี้ 

VivienneWonder

VivienneWonder

ผู้หญิงที่กินเครื่องสำอางเป็นอาหาร , Cosmetic monster , Toy collector , Camera lover , Tea drinker

FULL PROFILE