[ Review ] :: ลิปผสมสีแบรนด์เกาหลี อยากได้สีอะไรจัดเองโล๊ด BELLA MONSTER

15 8

สวัสดีค่ะสาวๆวันนี้แจนมีลิปสติกอิมพอร์ทจากเกาหลี ที่ไม่ได้เป็นแค่ลิปสติกธรรมดา

นางคือลิปสติกที่เราสามารถผสมสีเองได้แบรนด์ชื่อว่า "BELLAMONSTER"

หน้าตาของนางเป็นแบบนี้แล มาพร้อมกับกล่องที่สวยน่าซื้อเหมาะแก่การซื้อเป็นของขวัญ แต่ส่วนมากแล้วเชื่อเลย ว่าซื้อเก็บไว้เอง 55

ด้านหลังกล่องก็จะมีชาร์ทสี ชื่อสีของแต่ละสี ถือว่ามีรายละเอียดที่ดีมากๆข้อมูลครบ!! ทำให้รู้ว่าเอ๊ะ!! ข้างในมีอะไรอยู่หว่า??

ท๊า....ดา!!เปิดมาด้านใน สีสันละลานตา น่าใช้เข้าไปอี๊ก!!กล่องของนางจะเป็นแบบ แม่เหล็กปิด-เปิด ทำให้ปิดเปิดได้สะดวก แน่นหนาดี

ในส่วนของกล่องด้านซ้ายมือนั้น เค้าก็จะมีชาร์ทผสมสีให้เราดูเป็นไกด์ไลน์ว่าสีเบอร์ไหนผสมกันแล้วจะได้เป็นสีอะไร??แต่แจนขอบอกเลยว่าชาร์ทไม่มีผลค่ะ ผสมเองตามใจเรา มันกว่าเย๊อะ อิอิ^^

ซูมดูกันใกล้ๆกับพระเอกของงาน นี่คือสีทั้งหมด 6 แท่ง 6 สีกล่องสามารถล๊อกสีแต่ละแท่งได้ดี ไม่ทำให้กลิ้งไปกลิ้งมาเลอ...ค่า....มาก

สีจะแบ่งออกเป็นทั้งหมด 2 ประเภทค่ะ คือสามสีแรกจะเป็นสีตระกูล Blenderและสามสีหลังจะเป็นสีตระกูล Pigment

สามสีแรก จะประกอบไปด้วย- Black Blender

- White Blender

- Lilac Blenderสีตระกูลนี้จะเป็นสีที่ใช้ Blend ให้พิกเม้นท์เปลี่ยนเฉดสีได้ตามที่เราต้องการงงละสิ!!เอาง่ายๆ สมมติว่า ถ้าอยากได้สีเข้มๆ ก็ปาดสีดำลงไปเยอะๆถ้าอยากได้สีอ่อนๆ ก็ปาดสีขาวลงไปถ้าอยากได้แบบนัวๆ สีกลางๆ ทาได้ในทุกๆวัน ก็ปาดสีม่วงลงไปค่ะ

ต่อมากับสามสีหลัง- Pigment Red

- Pigment Orange

- Pigment Pink

จะเรียกว่าสีตระกูลนี้เป็นแม่สีเลยก็ว่าได้ค่ะ อยากได้โทนแดง ชมพู หรือส้ม ก็เลือกเอาตามใจชอบเลย

สวอชสีแต่ละสี สีแน่น ชัดมากค่ะ

ลิปตัวนี้เรียกว่า "ลิปเครยอน" (CRAYON)มีลักษณะเหมือนดินสอค่ะ ตัวนี้เป็นหัวออโต้ ไม่ต้องเหลาหมุนตรงตูดได้เลยจ้าเนื้อลิปจะเป็นแบบเนื้อครีมมี่ ฉ่ำวาว เขียนง่าย  มีความบางเบา เนื้อสีชัด สามารถกลบสีปากเดิมได้ดีในระดับหนึ่งเลยค่ะและแน่นอนว่าเนื้อครีมมี่ จะหวังการติดทนไม่ได้นะคะ นางก็จะหายไปเบาๆตามกาลเวลาตามไปดูตัวอย่างการผสมสีของโก้เลยดีกว่าจ้า                     

สาวๆ อยากจะผสมกี่สีก็จัดได้เลย ไม่มีข้อกำหนดเลยค่ะ จะผสม 3 สี 4 สีก็ได้อยากได้สีแบบไหน เฉดไหน โทนอะไรก็ Mix & Match กันได้เลย

ความรู้สึกหลังจากที่ได้ใช้

แพกเกจจิ้ง : กล่องมีความคงทนในระดับนึงเลยค่ะ ไม่ก๊องแก๊ง เป็นแม๊คแน็ตแบบดูดีมีระดับ มีข้อมูลโปรดักส์อย่างละเอียด ด้านในมีช่องล็อคลิปแต่ละแท่งไว้ได้ดี ไม่ทำให้คลอนไปคลอนมา                     ในเรื่องของแพกเกจจิ้งลิปนั้น ก็เป็นลิปแบบลิปเครยอนธรรมดาเลยค่ะ สะดวกและดีตรงที่ เป็นหัวแบบออโต้ ไม่ต้องเหลาเองให้ยุ่งยาก เพราะลิปตัวนี้ต้องปาดหลายๆครั้งทำให้เนื้อลิปสั้นและลดลงเร็วค่ะ ถ้าเกิดว่าเป็นหัวแบบที่ต้องเหลาแล้วคงลำบากน่าดู

ราคา : 789 บาท ลดราคาแล้วจากราคาเต็ม 1,155 บาท ถือว่าไม่แพงเลยนะคะ กับลิปเครยอน 6 แท่ง เฉลี่ยแล้วตกแท่งละ ร้อยกว่าบาท หัวก็เป็นแบบออโต้ อิมพอร์ทจากเกาหลี แล้วราคาเท่านี้ ถือว่าไม่แพงเลยค่ะ

เม็ดสี : ในเรื่องของความชัดของเม็ดสี มีความชัด เนื้อละเอียด นุ่ม เนียน สีติดง่าย แต่ถ้าเป็นสาวริมฝีปากคล้ำนั้น ก็สามารถกลบสีปากได้นะคะ แต่ไม่ถึงกับมิดซะทีเดียว ถ้าจะให้สีติดชัดก็ต้องปาดหลายๆรอบซึ่งนั่นก็ทำให้เนื้อหนาเกินไปได้เช่นกันค่ะ

การผสมสี : ในเรื่องของการผสมสี สามารถผสมสีได้ตามที่เราต้องการเลยค่ะ แจนแนะนำว่าเมื่อปาดสีลงบนปากแล้ว ให้ใช้แปรงทาลิปปาดและเบลนให้สีเสมอกันจะเนียนและสวยค่ะ ถ้าใช้แต่แท่งลิปปาดทับๆกัน สีจะไม่เสมอกันทัั้งปากค่ะ อยากสวยใช้แปรงโล๊ด!!

กลิ่น : มีกลิ่นเบอร์รี่ค่ะ เรื่องนี้ขอหักคะแนน ด้วยความเห็นส่วนตัวเลยค่ะ ไม่ชอบเรื่องกลิ่น คนอื่นใช้อาจจะชอบ และรู้สึกหอมก็ได้นะคะ แต่สำหรับโก้แล้ว ส่วนมากก็ไม่เคยไม่ปลื้มกลิ่นอะไรตามโปรดักส์พวกนี้ แพลงตอนที่เค้าว่ากันเหม็นๆ โก้ก็ว่าหอมดี แต่สำหรับลิปตัวนี้ พูดได้คำเดียวว่าสวอชที่ปากไป เวียนหัวไป ต้องหยุดการรีวิวไว้ชั่วคราวเลยค่ะ ทนไม่ไหวจริงๆ ^^"

สำหรับวันนี้แจนก็ต้องขอตัวลาไปก่อนจ้า

พบกันใหม่รีวิวหน้า

สวัสดีค่ะ

^_________________^

Cocoa_jan

Cocoa_jan

FULL PROFILE