ริวิว แต่งหน้าด้วย Tarte Make believe in yourself palette

14 7

สวัสดีค่ะสาวๆ กระแส Tarte Unicorn brush หรือ Make believe in yourself แรงมากจริงๆ แบบว่าสาวๆเห่อกัน ฟรุ๊งฟริ๊งกันเต็มบอร์ด และตัวเราเองก็เพิ่งได้เห่อไปไม่กี่วันนี้เอง และวันนี้ก็ได้เวลามาแต่งให้ดูค่ะ ว่าแต่งออกมาแล้วเป็นยังไง ถือว่าเป็นทางเลือกในการตัดสินใจในการซื้อนะคะ 

สีที่ใช้คือ ไล่จากหัวตา กลางตา หางตา และด้านล้างนะคะ

1.marvel เขียวพาสเทลอมทอง

2. mystic ฟ้าพาสเทลอมเทา

3. fairy ม่วงพาสเทล

4. dream น้ำเงินพาลเทล

อยากบอกความรู้สึกตอนทาคือ ทาง่าย เกลี่ยง่าย สีชัดเจน และไม่ร่วงที่ใต้ตาเป็นของแถมด้วย คือดีงามค่ะ

ส่วนสีจะเป็นแนวพาสเทลนัวๆ ม่นๆ ส่วนตัวถ้าใครยังไม่มีอายชาโดว์แนวสีนี้ แนะนำค่ะ แต่ถ้าชอบแนวพาสเทลสีสันสดใสก็ข้ามตัวนี้ได้เลย

ส่วนเนื้อสีคือ ชิมเมอร์ และ foil eye shadow จะได้ลุควาวๆ

หลับตาแล้วเป็นแบบนี้ค่ะ คิดดูตอนกระพริบตา จะได้แนววาวๆ เหลือบๆ

รีวิวจบแล้วค่ะ มีอะไรถามได้นะคะ หวังว่าเพื่อนๆจะชอบ และถ้าใครคิดจะซื้อพาเลทนี้หวังว่าการริวิวนี้จะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆ ขอบคุณที่เข้ามาให้กำลังใจเสมอมาค่ะ

sweetice

sweetice

คนจะสวย ช่วยไม่ได้

FULL PROFILE