[REVIEW] รีวิวแป้งบีบี คาเวียร์ เพอร์เพิล แฟลซ ไลท์ พาวเดอร์ (Cavier Purple Flash Light Powder) ในเซเว่นจ้า..

13 7

สวัสดีค่ะ บุ๋มเองจ้า วันนี้บุ๋มจะมารีวิวแป้งบีบี คาเวียร์ เพอร์เพิล แฟลซ ไลท์ พาวเดอร์  (Cavier Purple Flash Light Powder)  ราคา 139 ในเซเว่นจ้า คุณสมบัติของแป้งที่บอกมาก็คือ เป็นแป้งบีบี ช่วยกันแดด ปกปิดริ้วรอยจุดด่างดำ คุมมัน ผสมกลูต้า ให้หน้ากระจ่างใส ไม่บอกสี มีสีเดียว และไม่กันน้ำ ปริมาณสุทธิ 14 กรัมจ้า 

ทำแพ็คเกจจิ้ง ออกมาได้สวย น่าใช้มาก ๆ เลยค่ะ แต่เสียดายที่มีแค่สีเดียว แล้วเค้าไม่ได้บอกมาค่ะว่าเป็นสีอะไร  งานนี้ต้องเสี่ยงดวงดูแล้วล่ะคะ ว่าทาออกมาจะเป็นยังไง จะวอกจะลอยจะหมองจะเทารึเปล่า เพื่อเป็นการไม่เสียเวลา เราไปดูกันเลยจ้า.... ><

ฮือออ!!! สะเทือนใจกับสีแป้งมากค่ะ  เราเป็นคนผิวขาวเหลือง ปกติสีแป้งที่ใช้จะเป็นเบอร์ประมาณ # 21 - #23 ค่ะ แต่นี่คือขาวกว่าสีผิวเรามากกกกก  ไม่มีเบอร์ให้เลือก มีแค่สีเดียวค่ะ เจ็บปวดเบา ๆ  ฮือออ!!

ผลจากการทดลองใช้แป้ง

• ปกปิดจุดด่างดำ      :  3.5/5
  • ปรับสีผิวกระจ่างใส  :  4.5/5
  • คุมมัน                    :  3.5/5
  • ความเป็นธรรมชาติ  :  2/5
สรุป  = 3.3 คะแนนค่ะ 

เป็นเพียงความรู้สึกของผู้ทดลองใช้ค่ะ  ผลอาจจะแตกต่างออกไป ตามสภาพผิว สีผิว และกิจกรรมในแต่ละวันค่ะ หลังจากที่เราใช้แป้ง 8 ชั่วโมงผ่านไป หน้าไม่ดรอปไม่หมองค่ะ  บริเวณทีโซนจะเป็นคราบนิดหน่อยค่ะ (เราเป็นคนผิวแห้งค่ะ) แต่เสียดายที่สีแป้งขาวเกินไป หน้าลอยจนโดนทักทั้งวัน555  ไม่เหมาะกับสีผิวเราเลยค่ะ น่าจะเหมาะกับคนที่มีผิวขาวมาก ๆ ค่ะ และอาจจะเป็นเพราะเป็นเนื้อแป้งบีบี ทำให้แป้งมีความหนา ดูไม่ค่อยเป็นธรรมชาติ  อาจจะเหมาะกับการใช้แปรงหรือพัฟหมาดลงแป้งมากกว่าพัฟแห้งค่ะ   "ดูวีดีโอ รีวิวแป้ง" ได้ในคลิปด้านล่างเลยจ้า ^___^

chubby diary th

chubby diary th

รีวิวทุกสิ่งที่ใช้แล้วชอบ หวังว่าจะมีประโยชน์กับเพื่อน ๆ นะคะ เข้ามาพูดคุย แลกเปลียน กันได้น้า

FULL PROFILE