ลิปผสมสีได้! สุด POP Lips Color Crayon Blender

22 12

ฮัลโหล๊!! เพื่อน ๆ วันนี้พิมมีลิปสติกผสมสีได้ มารีวิวให้ชมกันจ้า มันคือ !!! Lips Color Crayon แบรน Bellamonsterเป็นเครื่องสำอางค์จากเกาหลี ความพิเศษของลิปตัวนี้คือ ผสมสีได้ตามใจชอบโดยการทาสีปาก ผสมกันได้ง่าย ๆ แค่การทาทับกันเท่านั้น!1 กล่อง มีลิปทั้งหมด6 แท่ง 6 สี = สีดำ , สีขาว , สีม่วง , สีแดง , สีส้ม , สีชมพู มาดูสินค้าจริงกันเลยดีกว่า

มาถึงเวลาผสมสีแล้ว !!!! ตื่นเต้นสุด สีที่ผสมออกมามีความแตกต่างขึ้นอยู่กับสีที่เราใช้ผสม และปริมาณแต่ละครั้งที่ใช้ ลองผิดลองถูกได้มา 17 สี ให้ดูกันจ้า

ลองทาสีกับสีปากดูจ้า จากสีที่ผสมด้านบนนะ เราเลือกมา 10 สีที่เราชอบสุด!

สำหรับเนื้อสีค่อนข้างชัด ผสมออกมาแล้วทากับปากก็กลบปากคล้ำได้ แต่จะมีบางสีที่เกลี่ยยากหน่อย คือสีดำ ลองใช้แปรงปาด ๆ ก็จะช่วยให้เข้ากันมากขึ้น  ลิปบางสีถ้าทาสีเดียว อาจจะไม่สวยเท่าไหร่ เช่น สีดำ , ขาว , ม่วง ทั้ง 3 สี นี้ อาจจะต้องเอาไปผสมกับสีอื่น เพื่อให้ได้สีใหม่ ๆ ขึ้นมาจ้า แต่โดยรวมก็ถือว่าใช้งานง่าย เพราะเป็นลิปแบบแท่งหมุนที่ก้น โดยไม่ต้องเหลา แต่สีที่ผสมออกมาแล้วชอบสุด ๆ น่าจะเป็นสีแดง+ดำ เพราะทำให้หน้าสว่างมาก ปลื้มเลยหละ ^____^ แต่ถ้าสีที่ทาได้ทุกวัน ก็จะเป็นสีแดง + ส้ม นะที่พิมชอบ  ลิปมีกลิ่นหอมอ่อน ๆ ด้วยนะ  สำหรับลิปกล่องนี้ ราคาอยู่ที่ 789 บาท พิมสั่งออนไลน์มาจ้า

มาสรุปคะแนนกันดีกว่าจ้า

ข้อดี = สนุกกับการผสมสีได้ไม่ซ้ำใคร , กลบปากคล้ำได้ , ชุ่มชื่นมาก ไม่ทำให้ปากแห้งแน่นอน

ข้อเสีย = ติดไม่ทนเท่าไหร่นะ , บางสีเกลี่ยยาก (สีดำ)

จบรีวิวแล้ว พบกันใหม่ในรีวิวครั้งหน้านะจ๊ะสาว ๆ >______________<

monapipim

monapipim

FULL PROFILE