[รีวิว] ใช้ของตามเพื่อน คุชชั่นตัวดังจากเกาหลี Magic Snow Cushion

17 10

สวัสดีทุกคนนค่าาาาา !พึ่งจะมาเริ่มเขียนรีวิวเครื่องสำอางค์เป็นครั้งแรกเด๋อๆไรไปหรือรูปถ่ายไม่สวย อย่าว่ากันนะคะ5555555555

เราก็เป็นคนนึงที่ชอบดูคสอ. (ตามประสาผู้หญิงอ่าเนอะ)แต่ก็เป็นคนแต่งหน้าไม่เก่งนะ ได้แต่แบบพื้นๆ เลย -..- (ยังมีหน้ามารีวิว)พอเป็นคนแต่งหน้าไม่ค่อยเก่ง เราก็จะชอบใช้ของตามที่เขารีวิวกันมากกว่าเสี่ยงตายไปซื้อมาลองเอง5555555 ก็ตามชื่อกระทู้เลยนี่ก็เป็นอีกตัว ที่เราใช้ตามคนอื่น(เพื่อนจ้า!)คือเรานัดเจอเพื่อน หลังจากที่ไม่ได้เจอกันมานานมากพอมาเจออีกที เห่ยยยยยแกรรรรสวยขึ้นป่ะ บลาๆแล้วเพื่อนนางแต่งหน้าสวยมาก นี่เลยไม่รอช้า นางมีไอเท็มอะไรล้วงลับตับพุงนางให้หมด (ความจริงคืออิจฉา อยากแต่งหน้าสวยแบบนั้นบ้าง)อีกอย่างที่อยากรีวิวตัวนี้เพราะ แปลกดี ไม่ค่อยมีคนรีวิวเวิ่นเยอะละ มารีวิวสักทีเถอะ55555555555555555555..ตัวที่จะมารีวิวในวันนี้คือ ตัวนี้เล้ยยยยยยยยยย!Magic Snow Cushion 2.0 เบอร์23เราเป็นคนผิวสองสี ออกไปทางเหลืองๆนะคะ เลยใช้เบอร์สุดท้ายเลยหน้าเป็นผิวผสม (มันช่วงทีโซน)(จริงๆ ก่อนซื้อของเราก็หาข้อมูลก่อนนะคะ ไม่ใช่หลับหูหลับตาซื้อ555)

หน้าตานางเป็นแบบนี้ เราชอบแพคเกจนางนะ ดูเรียบหรูดีอ่ะ(ส่วนตัวชอบสีดำ55555555555)ตัวนี้เขาโฆษณาไว้ว่า เป็นตัวท๊อปของแบรนด์ ปกปิดได้แบบเพอร์เฟ็คทาแล้วหน้าจะดูฉ่ำๆ ผิวอิ่มน้ำ แบบสาวเกาหลีเลย(ก็ของเกาหลีอ่าเนอะ เอะอะก็สาวเกาหลีไว้ก่อน55555555)

มาดูข้างในกันว่าเป็นยังไงบ้างเปิดตลับมาก็เจอพัฟอันนึง (นุ่มมว้ากกกกกก)เป็นตลับ 2 ชั้น ชั้นแรกมีพัฟ ชั้นที่2 เปิดมาก็จะเจอตัวคุชชั่น แบบนี้

ต่อไปมาดูเนื้อคุชชั่นกัน ว่าเนื้อมันประมาณไหนภาพนี้เนื้ออาจจะดูหนาไปนิดนึงนะคะ เพราะเราทาให้ดูว่าเนื้อมันเป็นแบบนี้นะ ลงครั้งเดียวมันมองไม่เห็นเลย เราเลยทาออกมาให้เห็นกันชัดๆ(นี่พยายามทำรูปให้ออกมาดูสวยๆเพลินๆเลยนะเนี่ย -..-)เนื้อคุชชั่นนางก็จะดูฉ่ำๆ แต่ก็ไม่ได้มากอะไรขนาดนั้นนะคะแต่สำหรับใครที่ไม่ปลื้มกับเนื้อครีมแบบที่บอก ก็อาจจะไม่ชอบ

แต่มีสิ่งนึงที่เราโคตรชอบเลย คือมันหอมมากกกกกกกกกกกกกกกก!แบบเห่ยยยยยยยยยยยย ชอบกลิ่นประมาณนี้เลยกลื่นไม่เหม็นเหมือนรองพื้น บีบีครีม บางตัวอ่ะ เพราะมันทาบนหน้า กลิ่นแย่ก็จะไม่ค่อยโอเค แต่ตัวนี้เราปลื้มกลิ่นนางมากอ่ะ

สุดท้ายยยยยยยยยยย! ก็มาดู bafore - after กันเถอะ!(ขออนุญาตใช้มือ เพราะเราอายหน้าตัวเอง55555)

อันนี้คือ ทาแล้วตบๆ รอบเดียวเลยนะคะ (อิงจากการแต่งหน้าออกไปข้างนอกทุกวัน ตบเยอะหน้าก็วอกสิ้!!!)ให้ความรู้สึกว่า เนื้อบางเบาดี ไม่หนาแล้วเราก็ลองเอามาตบๆ พวกรอยสิวไรงี้ ปกปิดได้ดีในระดับนึงเลยหน้าก็ฉ่ำๆขึ้นมานิดนึงแต่ไม่มากอะไรขนาดนั้น

- ให้คะแนน -ปกปิด ✭ ✭ ✭ ✭ความคงทน ✭ ✭ ✭ ✭ ✭เนื้อบางเบา ✭ ✭ ✭ ✭คุมมัน ✭ ✭ ✭ ✭ ไม่เป็นคราบ  ✭ ✭ ✭ ✭ กลิ่น ✭ ✭ ✭ ✭ ✭ ✭ ✭ ✭ ✭ ✭

สรุปเลย คุชชั่นตัวนี้เหมาะกับสาวผิวแห้ง - ผิวผสมสาวหน้ามันอาจจะไม่ค่อยโอเค เพราะมันให้ลุคฉ่ำๆ ผิววาวๆกลิ่นหอม โดยรวมทุกอย่างคือ ดีเลย ทั้งแพคเกจข้างนอกทั้งตัวคุชชั่นข้างใน ค่อนข้างพอใจ ถามว่าซื้อต่อมั้ยถ้าไม่เจอตัวที่ดีกว่าก็ซื้อต่อแน่นอนค่า จบการรีวิว!

ขอบคุณคนที่อ่านมาจนบรรทัดสุดท้าย เราก็ทำเท่าที่เราจะทำได้ สามารถติชมได้นะคะ จะนำไปปรับปรุง ขอบคุณมากค่ะ^^

chapeach

chapeach

FULL PROFILE