รีวิว lipstick + lip balm ที่สามารถใช้เป็น everyday look ได้ค่า

38 18

สวัสดีค่าาาาา วันนี้เราจะพาลูกๆขอวเรามาออกงานสักหน่อยหลังจากห่างหายไปนานน เชื่อว่าสาวๆในจีบันหลายๆคนคงเคยประสบกับปัญหาออกจากบ้านแล้วแต่รู้สึกว่าเลือกเชดสีลิปไม่ถูกใจเลย เพราะฉะนั้นเราต้องมีลิปกันตายไว้อย่างน้อย1-2แท่งในกระเป๋าแน่นอนค่ะ เพื่อที่จะเอาไวว้เปลี่ยนสีริมฝีปากของเราในตอนที่เราออกจากบ้านแล้วรู้สึกว่าสีลิปที่ทามานั้นมันไม่ใช่เลย ทำไมฉันถึงทาสีนี้ออกมากันนะ! เพราะฉะนั้นถ้าพร้อมแล้วเราไปดูกันเล้ยยยยยยยยยยยยย

มาเริ่มกันที่ตัวแรกเลยนะคะM.A.C lipstick #please me

เราเชื่อส่าสาวกmacเกือบทุกคนต้องรู้จักสีนี้เป็นอย่างดีแน่นอนค่ะ เพราะรู้สึกจะเป็นสีที่ขายดีอีกสีหนึ่งของmacเหมือนกันช่วงแรกที่เราซื้อร้านไหนก็หมดค่ะ จนเราฝากเพื่อนซื้อที่king power   เนื้อลิปเป็นเนื้อครีมค่ะไม่แมท สาวปากแห้งท่ได้สบายเลย กลบปากคล้ำมิด สามารถใช้เป็น everyday lookได้เลยย  ปล.Macทุกสีเราซื้อมาในราคา 725฿ นะคะ

M.A.C lipstick #Crosswiresสีนี้เราแอบผิดหวังเล็กๆเพราะเห็นรีวิวในทวิตสควอตละมันส้มๆ แต่พอเราไปซื้อจริงคือมันติ่งชมพูอะ แงง แต่สีสวยค่ะ ไม่แย่อย่างที่คิด พอทาออกมาเกลี่ยไแล้วธรรมชาติเวอร์ แต่เนื้อค่อนข้างเงา คนขอบลิปเนื้อแมทที่สีด้านๆอาจจะไม่ค่อยถูกใจก็ลองใช้วิธีเบสิคค่ะ เอาทิชชู่เม้มแล้วใช้แป้งแปะๆ เอา5555555

M.A.C lipstick #On holdสีนี้เป็นสีที่มีความเงาแบบเงามากกกก โดยส่วนตัวคือชอบสีค่ะ แต่ไม่ชอบที่มันเงา สีจริงออกแดงๆเชอร์รี่หน่อยแต่กล้องถ่ายออกมาละติ่งชมพูเยอะไปนิดนึง สีหลุดง่ายแน่นอนอยู่แล้วค่ะเป็นธรรมดาของลิปประเภทนี้ 55555 แต่สามารถใช้กันตายได้ค่ะ

M.A.C lipstick #Retro

เอาจริงๆทั้งหมดทั้งทั้งมวลเราชอบMacสีนี้ที่สุดแล้ว55555 กันตายที่แท้ทรู เป็นสีแดงก่ำๆแบบเรียบๆที่ดูไฮหน่อยๆ ใช้เป็น everyday lookได้เลยอะ ทาละปากไม่ลอกด้วย สาสปากแห้งทาได้สบายเลย ปล.สีจริงจะแดงกว่าในรูปนิดนึงนะคะ ไว้จะถ่ายให้ใหม่แล้วแปะไว้ในคอมเมนต์น้า

โอเคค่าาา ตอนนี้ลูกๆตระกูลM.A.Cก็จบลงเพียงเท่านนี้นะคะ ต่อไปเรามาดูลูกสาวของเราอีกคนนึงเลยดีกว่่่าา

Chanel #91สีนี้เราซื้อมาจาก สนบ ที่ ญป ค่ะ 3500¥ สีสวยมากกกกกกกก อมก ชอบมากค่ะ สาวปากแห้งทาได้แน่นอน เพราะเนื้อจะออกลิปมันมีสี แต่สีจะค่อนข้างชัดมาก ทาเกลี่ยๆก็สวยทาเต็มละสวยเหมือนกัน ราคาอาจจะสูงหน่อยแต่ความคุ้มค่าก็โอเคนะคะ ไว้ถ้าเราจะสีลิปคล้ายๆกันแต่ราคาถูกกว่าจะเอามาบอกน้าา

มาดูลิปบาล์มอัก1ตระกูลสุดท้ายกันเลยดีกว่าค่าา

ท๊าาด๊าาา และตระกูลสุดท้ายนี้ก็คือ 3CE นั่นเองค่าาาลิมบาล์ม3เหลี่ยมที่เราเชื่อว่าหลายๆคนคงรู้จักและอาจจะตัดสินใจกันอยู่ว่าจะซื้อดีไหม ให้กระทู้เราเป็นตัวช่วยในการตัดสินใจนะคะ ^^

เรามาเริ่มกันที่3CE BEVE COLOR LIP BALM #Flickerสีนี้จะเป็นสีชมพูที่อ่อนมากถึงมาก เราว่าค่อนข้างเหมาะกับคนผิวขาวนะคะ แต่คนผิวแทนก็ทาได้ ทาแล้วเกลี่ยๆเอาไม่ลอยแน่นอนเพราะสีค่อนข้างอ่อน ทาทิ้นไว้ละทาลิปตัวนี้ตามนี่ดีงามมากกก ช่วยเรื่องความชุ่มชื้นคนปากแห้งทาได้

3CE BEVE COLOR LIP BALM  #Say itสีนี้จะออกแดงๆเชอร์รี่ๆ คุณสมบัติเหมือนข้างบนเลยค่ะ ช่วยเรื่องความชุ่มชื้น เข้ากับทุกสีผิว ไม่แดงมากเกินไป <ปล.ลิปรุ่นนี้สีอ่อนมาค่ะที่เห็นในรูปคือทาซ้ำ6-7รอบได้>

3CE BEVE COLOR LIP BALM  #Pepperสีนี้จะออกแดงก่ำๆแต่เราว่าทาแล้วสวยอะ ไม่แย่นะ ออกแดงไวน์มั้ง สีไม่เข้มไปด้วย ส่วนคุณสมบัติก็เหมือนด้านบนเลยค่าา 

ปล.ทุกแท่งเราซื้อมาประมาณ450฿นะคะ สั่งจากทางshopee ปล2.ใครที่สั่งจากทางอินเทอร์เนตแล้วกลัวว่าจะเป็นของก็อปเราแนะนำแอป Hiddentagcopได้เลยนะคะ เราไม่แน่ใจว่าในแอนดรอยมีไหม แต่แอปนี้ดีมากก สามารถเช็คเครื่องสำอางว่าแท้ไม่แทเได้จากตัวบาร์โคทค่ะ 

สีนี้สควอตไล่ตามสีที่เรารีวิวเลยน้าาบนสุด Flicker - Say it - Pepper

โอเคค่าาา วันนี้เราขอจบการรีวิวทั้งหมดไว้เพียงเท่านี้นะคะ เราหวังว่าการรีวิวของเราในครั้งนี้จะมีประโยชน์กับคนที่กำลังลังเลอยู่ว่าจะซื้อดีไหม หรือ ตะซื้อแบรนด์ไหนดี รอบนี้รู้สึกส่วนมากจะเป็น High end เกือบจะทั้งหมด ราอบหน้าเราจะหาลิปที่ราคาไม่ถึง500มารีวิวนะคะ ถ้าชอบก็ฝากกดหัวใจกดติดตามกันด้วยน้าาา ^^

ปล.  ใครใช้ตัวไหนดีหรือมีตัวไหนอยากแนะนำรีวิวได้เลยน้าาาปลล.ใครที่ชอบการรีวิวแบบบ้านๆง่ายๆสามารถติดตามในได้ทวิตเตอร์ @Skgalaxy2008 นะคะ 

Skgalaxyy

Skgalaxyy

สวัสดีค่าา ชื่อซูนะคะ เป็นคนผิวผสม มีผิวมันช่วงทีโซน เป็นสาวผิวแทนที่ชอบลิปสติกโทนส้มมากมากกก><

FULL PROFILE