รีวิว เสื้อในดันทรง แต่ม้วนได้!!!!

18 7

สวัสดีค่า สาวๆ  จีบัน  พลอยค่า Ploy Sapphires เองค่า วันนี้จะมาเล่นของให้เพื่อนดูค่ะ มาพิสูจน์กันว่ามันจะเวิร์ค ไม่เวิร์ค กับชุดชั้นในม้วนได้ หรือ  Travel Bra มาดูกันค่ะว่า เสื้อในดันทรง ให้ทรงสวยด้วย ม้และม้วนได้ด้วย จะเสียทรงมั๊ย!!! คืนรูปมั๊ย!!!  พลอยจะมาเล่นดูกันไปเลยค่ะ โชว์เลยพังไม่พัง!!! 

Bra ม้วนได้ ของ Wacoal เป็นรุ่น Travel Bra ค่ะ พลอยซื้อมาราคา 890 บาทจัดมา 2 ตัว อยากได้สีดำแต่มันหมด  T.T ก็เลยมุ้งมิ้งมาเป็นเทาอ่อน และชมพูอ่อนพาสเทลค่ะ ไม่ได้อยากได้สีชมพูเลยยยย มันไม่เข้ากับพลอยเลยย มีความงองแง~

ซื้อผ่าน Web online ใน Facebook ส่งฟรีด้วยค่าา

เหตุการณืมันเกิดจากไถฟีต ก่อนจะไปเที่ยว ก็เลยสอยมาลองซะเลย เพราะแบคแพคกระเป๋าใบเดียว นอน Hostel แคบๆ เตียง 2 ชั้น เลยเน้นประหยัดพื้นที่และเน้นกระเป๋าเบาๆ ค่ะ

และปกติสาวๆ Bra S กันแล้วค่า ผู้หญิง size S เนี่ยเป็นขนาดมาตราฐาน ถือว่าเป็นพิมนิยมเนอะ 555 ปกติก็จะมีฟองน้ำเสริมทัพ ค่อนข้างหนา โครงเหล็กแน่นหนา เวลาพกไปไหนมักจะกินพื้นที่ พอยัดเข้ากระเป๋าเสื้อในก็บี๋ เสียทรง นมเหลี่ยม นมยับกันไป น่าจะเคยเป็นกันเนอะ 555

นี้ก็ซนไง เค้าบอกว่าม้วน ดันไปขยำ เราก็อยากรู้ว่ามันคืนรูปมั๊ยไรงี้ จริงๆ ม้วนก็พอ ราคามันไม่ถูก 555+

ลองมาแล้วชอบที่ ม้วนได้นี้แหละค่ะ เลยจัดมาเลย ประหยัดพื้นที่จริงๆๆ เอาจริงนะ พกไปเที่ยวสบายมาก เดี๋ยวจะสอยสีดำเพิ่มเพราะชอบ Function นี้ ใครได้ลองก็มาแชร์กันหน่อย ว่าถูกใจเหมือนกันรึเปล่า

ขอบคุณที่มารับชมกันค่า ไว้วันหลังจะหาของมาเล่นให้ดูใหม่นะคะ ^3^

SapphireS

SapphireS

ชื่อ >>>พลอย<<< ค่ะ

Freelance Makeup Artist
ครีเอทเมคอัพลุค แต่งหน้าหลากหลายสไตล์ ลองอะไรใหม่ๆ ฝากผลงานด้วยฮะ แวะมาทักทายกันได้ฮะ

FB : Ploy SapphireS Make Up
IG : ploy_suladda

FULL PROFILE