ll REVIEW ll LIP CRAYON COLOR BLENDER ลิปผสมสีเอง สัญชาติเกาหลี <3

20 9

สวัสดีค่าาาา พบหน้ากันเป็นครั้งแรกนะคะสำหรับเว็บไซต์นี้ ^^

วันนี้ฤกษ์งามยามดีเลยอยากจะมารีวิวเครื่องสำอางในกรุของตัวเองเป็นชิ้นแรก

ซึ่งชิ้นนั้นก็คืออ ... แถ่น แท้นนน "LIP CRAYON COLOR BLENDER" 

เซทลิปผสมสีเองแบรนด์ BELLA MONSTER by VELIEVE

เป็นแบรนด์สัญชาติเกาหลี เขาว่าใช้ทาผสมสีได้หลากหลาย 

สามารถเบลนด์ลิปให้ฉ่ำๆเป็นนางเอกซีรี่ส์ก็ได้ หรือจะปาดแซ่บๆเผ็ดๆสายฝ.ก็สบายย

ว่ามาขนาดนี้แล้วก็ต้องทดลองเสียหน่อยสิ้ว่าจะเป็นอย่างไร ไปติดตามได้เลยค่า เย่ๆ

หน้าตา Packaging ก็จะประมาณนี้เลยค่ะ 

ลืมบอกไปว่าเจ้าลิป CRAYON COLOR BLENDER นี้

มาในรูปแบบแท่งหมุนได้ ไม่ต้องเหลาให้เสียเวลา 

ซึ่งในเซ็ทประกอบไปด้วย BLENDER X3 แท่ง และ PIGMENT X3 แท่ง

#01 BLACK BLENDER

#02 WHITE BLENDER

#03 LILAC BLENDER

#10 PIGMENT RED

#20 PIGMENT ORANGE

#30 PIGMENT PINK

จะเห็นได้ชัดว่า สี BLACK WHITE LILAC เนื้อจะเบากว่าเพราะเป็นตัว BLENDER 

ไว้ใช้ผสมกับสีอื่นเพื่อให้ได้ลุคที่ต้องการตามใจเราในแต่ละวัน

ขั้นตอนต่อไปเราจะมาลองสีให้ดูนะคะว่าจะออกมาเป็นอย่างไร 

ลองทาแบบไม่ผสมสีให้ดูนะคะ เนื้อลิปมีความเชียร์และซาตินอยู่ 

เพราะฉะนั้นสาวที่ปากแห้งหรือกลัวทาแล้วตกร่องอันนี้หายห่วงได้เลยค่ะ 

พอลองผสมสีกันดูก็สามารถให้ลุคที่แตกต่างได้มากมาย 

อันนี้เราลองทาแบบสีที่สามารถใช้ได้ใน Everyday look ให้ดูนะคะ

แต่ส่วนตัวแล้วเราแอบชอบสี RED ผสมกับ BLACK มากที่สุด 

เราใช้วิธีทาสีแดงลงไปเป็นพื้นแล้วนำสีดำมาลงเบาๆ เบลนด์จนกว่าจะพอใจเท่านั้นก็จบ

ใช้งานง่ายมากๆ ครีเอทสีได้ตามใจชอบเหมาะสำหรับสาวๆที่ชอบแต่งหน้าหลากหลายสไตล์เลยเลยค่ะ

ในส่วนของคะแนนนั้น

ความติดทน 7/10

เนื้อสีชัด 7/10

บางเบา 9/10

ไม่ตกร่อง 8/10

Laksika3

Laksika3

FULL PROFILE