แต่งหน้าแบบแดงๆ เพราะชั้นจะแรงแข่งกับแดดเมืองไทย

19 11

สวัสดีค่าาา คิดถึงกระทู้แต่งตาของเค้ามั้ย 555 (กล้าพูดดด) ... นิคเพิ่งหายเจ็บตาค่ะ จริงๆคือมันแสบๆที่ผิวเปลือกตา สงสัยน่าจะเป็นผลจากการตากแดดเล่นสงกรานต์อย่างเอาเป็นเอาตาย T^T เลยพักเรื่องการแต่งตาไปก่อน แต่วันนี้หลังจากรักษามาเกือบสองอาทิตย์ I'm back 

ช่วงนี้เห็นกระทู้เขียนคิ้วให้เป๊ะ เยอะแยะไปหมด เหมือนโดนสะกดจิต เลยลองเขียนตามทฤษฎีกับเค้าบ้าง ... ไป เริ่มกันเลยค่ะ

1. กำหนดจุดตัดต่างๆ

A จุดเริ่มหัวคิ้ว วัดจากปีกจมูกขึ้นมาตรงๆ [ใช้แปรงแต่งหน้ายาวๆทาบไปเลยค่ะ]

B จุดหักของมุมคิ้ว ทาบแปรงให้ตรงกับหางตาพอดี

C จุดกำหนดความยาวของหางคิ้ว ทาบแปรงจากปีกจมูกให้ผ่านหางตา

D จุดกำหนดความสูงต่ำของปลายคิ้ว ควรเท่ากับส่วนหัวคิ้ว

2. ลากเส้นต่อกันตามจุดต่างๆเลยค่ะ

3. ระบายสีเข้มที่หางคิ้ว เบลนหัวคิ้วด้วยสีที่อ่อนกว่า

4. ใช้คอนซีลเลอร์เก็บขอบ

เสร็จแล้วค่าาา >_<

มาต่อกันที่งานตาค่ะ

1. ลงสีแดงที่หางตาในลักษณะวงเล็บปิด >

2. ลงสีชมพูมุกๆที่หัวตาและขอบตาล่าง

3. ความเกร๋อยู่ตรงนี้ วาดไลเนอร์ด้วยสีแดง

4. และปัดมาสคาร่าสีแดงค่ะ

ตาแดงแล้ว ปากก็ต้องแดงไปด้วยกันค่ะ

เสร็จแล้วค่ะ แดงแรงสู้แดดได้มั้ยคะ 555 

ขอบคุณที่รับชมนะคะ

Lilo_alo5

Lilo_alo5

ชอบแต่งหน้า บ้าเครื่องสำอาง ว่างก็รีวิว
..เริ่มงาน 8.30 แต่มาถึงที่ทำงาน 7.00 ทุกวัน เลยมีเวลานั่งแต่งหน้า นั่งเขียนรีวิวชิวๆค่ะ..

FULL PROFILE