[ชวนเม้าท์] สาวๆแต่งหน้ากันไปเพื่ออะไร แต่งให้ใครดู

9 24

สวัสดีจ้าสาวๆจีบัน วันนี้มาตั้งกระทู้เม้าท์มอยช่วงปลายสัปดาห์ และปลายเดือน ช่วงแห่งการเสียเงินไปกับการ shopping และหนึ่งในนั้นคงไม่พ้นเครื่องสำอางแน่ๆ หุหุ

เข้าเรื่องกันดีฝ่า...คือเรากับเพื่อนก็ไปช้อปด้วยกัน ช้อปไปเม้าท์มอยไปตามประสาสาวๆ จนถึงเวลาคิดเงิน เพื่อนก็พูดขึ้นมาว่า เดือนๆนึงถ้าเราไม่ต้องแต่งหน้า เราประหยัดเงินได้เยอะเลยนะเนี่ย

ก็เลยแบบ... เออ...นั่นสิ เราแต่งหน้ากันไปทำไม ลูก-ปั๋ว ก็ไม่มี ทุกวันนี้เสียเงินซื้อมาแต่งให้ใครดูฟะ 5555555555555555555+ (ในเลข 5 มีน้ำตาและความเคว้งคว้างซ่อนอยู่)

มาลองคิดเล่นๆ แต่เอาจริงๆกันนะสาวๆ ว่า เห้ย •เราแต่งหน้ากันไปเพื่ออะไร?  •แล้วถ้าให้เลือกระหว่างเสียเงินซื้อเครื่องสำอางมาแต่งหน้า กับเปลือยหน้าแล้วเก็บเงินไว้ออม หรือลงทุน จะเลือกอะไรกันอ่อววว์

ขอเสียงหน่อย โดยเฉพาะสาวโสด สวย แซ่บ มาๆๆๆ

สำหรับเรา เราได้คำตอบให้ตัวเองว่า "เพราะเรามีความสุขที่ได้ลองเครื่องสำอางใหม่ๆ เหมือนได้ของเล่น แล้วก็มีความสุขเวลาเห็นตัวเองดูดี เวลาได้ลองเปลี่ยนลุค"

พุงนำนม

พุงนำนม

เจ้หุ่นถังแก๊สผู้รักการแต่งหน้า บ้าสกินแคร์ แต่ขี้เกียจอาบน้ำ // ติดต่องาน & ติดตามเม้าท์มอย ได้จ้า
Facebook Fanpage / Twitter / YOUTUBE ด้านล่างสุดเด้อ?

♥•-*-.-*-•♥ About Me ♥•-*-.-*-•♥
Name ทิพ
Born 1984
Facial Skin Type: Oily, inner dry, comedones & acnes
Weight 90 Kgs+
Height 160 cms
Skin colour: Fair with neutral or slightly yellow/warm undertone (NC15)

FULL PROFILE