Review : Wet n Wild Geometric Highlighting Powder จะปัง (รึเปล่านะ?) l PEMIKAZ

27 12

สวัสดีค่า สาวๆ จีบัน พบกับเปมิกาอีกแล้วเช่นเคยนะคะชั้นรู้นะ ว่าพวกเทออะ ไม่กล้าปัดไฮไลท์เพราะกลัวที่จะหน้ามัน หน้าวาว ใช่ไหมหละ?เพราะ บางยี่ห้อปาดทีนี่ ลูกบอลดิสโก้ ชัดๆ แล้ว!! ไฮไลท์แบรนด์ไหนหละ? แล้วปัดแล้วสวยสุขภาพดี?ดั้นขอเม้าท์ยี่ห้อนี้กันหน่อยเร๊วววววววว!!

Wet n Wild Geometric Highlighting Powder คุณสมบัติ : กระจายแสง นัวๆ ไม่โป๊ะ ดูเป็นธรรมชาติ มีมิติ น่าค้นหาแพ็กเกจ : เป็นสีขาวสวย ดูสะดุดไม่เหมือนแพ็กเกจทั่วไปของ WNW เลยค่ะ แปรง : ค่อนข้างนุ่มและจิกสีในพาเลทได้ดีมากก แต่แปรงอื่นปัดไม่ติดเท่าไหร่เฉดสี : มี 2 เฉด คือ โทนเหลือง และโทนชมพูค่ะ (ปัดได้ทุกสภาพผิวค่ะ)*ไฮไลท์รุ่นนี้ไม่ได้ทดลองกับสัตว์ด้วยค่ะ ดีงาม….ซึ่งเปรมจะไม่ลำใยอีกต่อไปเรามาปัดบนหนังหน้าอิชั้นกันเลยค่ะ
Wet n Wild Geometric Highlighting Powder #Sun Ceremonyไฮไลท์โทนเหลือง ทอง เหมือนกับคนผิวเหลืองที่อยากให้ผิวดู ฉ่ำ โกลว อย่างเป็นธรรมชาติค่ะนี่บอกเลยว่าปัดหนักมือมาก แต่ลุคออกมาคือเบาค่ะ คนมือใหม่ปัดได้ มือโปรปัดดีค่ะ
Wet n Wild Geometric Highlighting Powder #Desert Explorationsไฮไลท์สีชมพู สีนี้จะให้ความหวาน แบ๊ว พุ่งกว่าสีข้างบน ถ้าคนผิวโทนชมพูปัด จะได้ลุคธรรมชาติแทนค่ะส่วนเปรมผิวเหลืองไง ก็เลย Contrast นิดหน่อย แต่ดูรวมๆ ก็คือโอเคเลยค่ะ….หม่ะ สรุปผลการทดลองกับน้อง  Wet n Wild Geometric Highlighting Powder กัน– สีไฮไลท์ใช้ได้ทุกสีผิว ปัดได้ทุกวันไม่มีโป๊ะ ปัดแรงๆ ก็ไม่วาวจนกลายเป็นหนังปลาทู– ต้องใช้แปรงที่ติดกับตลับมาจะจิกเม็ดสีได้ดีสุด แต่แปรงอื่นก็ติดนะ แต่ไม่ปังเท่า– ที่มีหลายๆ เหลี่ยม พอทาแยกไม่ต่างกับทารวมเลย ถ้าทำอายแช ไม่ต้องนะ ไม่ติดค่ะ ฮาๆ….ภาพรวมก็คือดีค่ะ น่าซื้อเหมาะสำหรับมือใหม่หัดปัดค่ะ ….ราคา 249 บาท เบาๆค่ะ….เป็นอย่างไรบ้างคะ เชื่อว่าไขข้องใจหลายๆ คนแหละ กิกิสำหรับรีวิวนี้เปรมขอลาไปก่อนนะคะ สวัสดีค่ะ#pemikaz

pemiikaz

pemiikaz

เปมิกา ตุ๊ดขี้บ่น บ้ารองพื้น ชอบรีวิว

FULL PROFILE