[Review] คอเลคชั่น ลิปไลเนอร์ เนื้อแมท ในเซเว่น!! ( เอ อาร์ โปรคอลเลคชั่น ลิป ไลเนอร์)

18 9

สวัสดีค่ะ บุ๋มจ้า วันนี้จะบุ๋มจะมารีวิวลิปไลเนอร์ในเซเว่นค่ะ  กับเจ้าตัวนี้  เอ อาร์ โปรคอลเลคชั่น ลิป ไลเนอร์ (AR PRO COLLECTION LIP LINER ) ราคา 99 บาท มี 3 สีในกล่องเดียวค่ะ เค้าบอกว่าข้างในมี 3 เบอร์ ได้แก่เบอร์ 01,02,03 ค่ะ สามารถใช้เป็นลิปไลเนอร์ และเป็นลิปสติกได้ด้วย  เนื้อแมทค่ะ ภายในกล่องจะมี ลิป 3 แท่ง และกบเหลามาให้อีก 1 อันค่ะ  ขนาดแท่งค่อนข้างเล็ก เหมาะสำหรับการพกพามาก ๆ เลยค่ะ  ลองทาแล้วสีจะออกมาเป็นยังไง มาดูกันเลยจ้า ^_____^

ความรู้สึกหลังการลองใช้ : 

ความแมท : 4.5/5

ติดทน      : 2.5/5

บางเบา    : 4.5/5

ความแน่นของเม็ดสี  :  3/5

ความนุ่มลื่นของเนื้อลิป : 3/5

สรุป      : 3.5/5

เฉดสีของลิปเป็นสีที่สวย และแตกต่างกันค่ะ สีแรกน่าจะเหมาะกับสาวผิวขาวมากกว่า เพราะสีค่อนข้างสว่างค่ะ  อีกสองสีน่าจะเป็นสีที่สามารถทาได้กับทุกสีผิวจ้า  เนื้อสีของลิปไม่ค่อยแน่นค่ะ ต้องทาซ้ำอยู่หลายรอบถึงจะกลบสีปากได้มิด  มีความแห้ง ปากตกร่องบ้าง  แต่เนื้อมีความบางเบา  ความติดทนอยู่ในระดับปานกลางค่ะ  ทานข้าวซัก 2 มื้อ สีปากก็จะหลุดไปเกือบหมดเลย  ต้องทาซ้ำระหว่างวันจ้า  ดูรีวิวแบบ VDO ได้ในคลิปด้านล่างเลยนะคะ ^____^

chubby diary th

chubby diary th

รีวิวทุกสิ่งที่ใช้แล้วชอบ หวังว่าจะมีประโยชน์กับเพื่อน ๆ นะคะ เข้ามาพูดคุย แลกเปลียน กันได้น้า

FULL PROFILE