รีวิวครีมกันแดด BSC EXPERT WHITE SUN PROTECTION SPF50 PA++++

17 10

สวัสดีค่ะสาวๆช่วงนี้เข้าหน้าร้อนแบบของจริงกันแล้วนะคะ (ที่ผ่านมานั่นแค่น้ำจิ้ม 55)เวลาออกนอกบ้านเราก็ต้องเจอทั้งแสงแดดแผดเผาและฝุ่นควัน มลภาวะอยู่ตลอดเวลา อย่างที่ทราบกันว่า รังสียูวีตัวร้ายเป็นสาเหตุของความหมองคล้ำฝ้า กระ ริ้วรอยเหี่ยวย่นก่อนวัยอันควรส่วนฝุ่นควันที่มาเกาะบนผิวของเราก็ทำให้เกิดการอุดตันซึ่งเป็นสาเหตุของสิวได้และถึงแม้ไม่ได้ออกแดด เราก็ต้องเผชิญเจ้ารังสียูวีจากแสงหน้าจอคอม หน้าจอโทรศัพท์หรือแม้แต่หลอดไฟในบ้าน การทาครีมกันแดดทั้งตอนอยู่ในบ้านและก่อนออกนอกบ้านจึงน่าจะเป็นวิธีปกป้องผิวที่ดีที่สุดค่ะ และครีมกันแดดที่อีฟจะมารีวิวในวันนี้ก็คือ BSC EXPERT WHITE SUN PROTECTION SPF50 PA++++ เป็นครีมกันแดดสำหรับผิวหน้าที่เค้าเคลมว่าสามารถปกป้องผิวของเราทั้งจากรังสียูวี และมลภาวะในอากาศเลยค่ะ 

อันนี้เป็นรูปกล่องข้างนอกค่ะ ตัวนี้เป็นหลอดเล็ก ขนาด 20 ml. ราคาปกติ 690 บาท

หน้าตา packaging จริงๆ แลดูคล้ายโฟมล้างหน้า แต่มันคือครีมกันแดดนาจา

คุณสมบัติด้านการกันแดด ครีมกันแดดตัวนี้สามารถปกป้องผิวจากแสงแดดได้ถึง 50 เท่า โดยป้องกันได้ทั้งรังสี UVB ด้วยค่า SPF 50 และป้องกันรังสี UVA ได้ในระดับ PA++++แถมยังป้องกันผิวจากมลภาวะได้ด้วยสาร anti-pollution plus ซึ่งเป็นสาร polymer จากธรรมชาติ เสมือนเป็นแผ่นฟิล์มบางๆ เคลือบผิวของเราไว้  นอกจากนี้ยังช่วยปรับผิวให้ดูกระจ่างใสด้วย Clair Blanche II และ Nanospheres 100 Vitamin A ที่ช่วยลดเลือนริ้วรอย และเก็บรักษาความชุ่มชื้นบำรุงผิวให้ชุ่มชื่นด้วยค่ะ

ส่วนตัวเวลาเลือกครีมกันแดด จะกังวลเรื่องเนื้อครีม ว่าทาไปแล้วจะมันเยิ้มมั้ย? จะเหนียวหรือหนักหน้ารึเปล่า? แต่จากที่ลองครีมกันแดดตัวนี้แล้ว ส่วนตัวค่อนข้างชอบเลย เพราะเนื้อสัมผัสบางเบา ซึมเร็ว ไม่ทำให้หน้าขาววอก และที่สำคัญไม่เหนียวเหนอะหนะด้วยค่ะ

ปาดให้ดู 1 ที เนื้อครีมบางเบามากจริงๆ ไม่เหนียวข้น แต่ก็ไม่เหลวเป็นน้ำ

เกลี่ยง่ายมาก แป๊บเดียวซึมเข้าสู่ผิวได้เร็ว แล้วสีก็จะเนียนไปกับผิวของเรา ไม่ทิ้งความมันส่วนเกิน จับดูไม่เหนียวหนึบหนับ ถือว่าโอเคใช้ได้

ส่วนประสิทธิภาพในการป้องกันมลภาวะ อีฟได้ทดสอบโดยการทาครีมกันแดดที่หลังมือข้างหนึ่ง ส่วนอีกข้างไม่ได้ทา แล้วเอาเศษดินเศษฝุ่นมาโรยใส่หลังมือทั้งสองข้าง แล้วใช้ฟ็อกกี้ฉีดน้ำใส่ พบว่า ฝุ่นดินที่เกาะอยู่บนหลังมือข้างที่ทาครีมกันแดด ไหลออกไปพร้อมครีมกันแดด ไม่ได้เข้าถึงผิว เพราะมีขั้นครีมกันแดดกั้นอยู่ ส่วนฝุ่นดินที่อยู่บนหลังมือเปล่าๆ ติดอยู่ในร่องผิว และมีโอกาสเข้าไปในรูขุมขนได้สรุปว่า ทาครีมกันแดด ยังไงก็ดีกว่าไม่ทาค่ะ แต่ท้ายที่สุดแล้วเราก็ต้องให้ความสำคัญกับการทำความสะอาดผิวหน้า ไม่ว่าจะทาหรือไม่ทาครีมกันแดด เพื่อลดการอุดตันในรูขุมขนนะคะรีวิวครีมกันแดดจบแล้ว แต่ว่าซัมเมอร์แบบนี้ มีโปรโมชั่นซื้อ 1 แถม 1 ด้วยนะ เป็นครีมกันแดดกับครีมบำรุงผิวหน้า

ครีมบำรุงผิวหน้าที่ว่านี้ ก็มีส่วนผสมของสาร Anti-Pollution Plus ที่ช่วยปกป้องผิวของเราจากมลภาวะเช่นกันค่ะ

ชอบดีไซน์ของขวด ดูน่าใช้

หัวปั๊ม ใช้สะดวก และรักษาความสะอาดได้ง่าย เพราะไม่ต้องใช้นิ้วจก 555

เนื้อสัมผัสเป็นแบบเซรั่มเย็นๆ ไม่เหนียวเหนอะหนะ ทาได้ทั้งกลางวันและกลางคืน

ลูบไล้ไปซักพักก็ซึม รู้สึกสบายผิว ไม่มันเยิ้ม ให้ความชุ่มชื้นในระดับโอเค ทาแล้วแต่งหน้าต่อได้เลยค่ะระดับความพึงพอใจโดยรวมให้ 4/5 ทั้ง 2 อย่างแต่อย่างที่บอกว่าตอนนี้มีโปรโมชั่น ซื้อ 1 แถม 1 ใครอยากลองก็พุ่งตัวไปโลด

ทีนี้มาลองดูภาพ Before-After กันค่ะ

อันนี้รูป Before ค่ะ

After using BSC EXPERT WHITE PERFECT RADIANCEหลังจากใช้ครีมบำรุงตัวนี้แล้วรู้สึกหน้านุ่มขึ้น แต่งหน้าติดง่ายขึ้นค่ะ อีฟชอบผิวสัมผัสหลังทานะ มันให้ความชุ่มชื้น แต่ไม่เหนียวหนักหน้า กลิ่นหอมอ่อนๆ ทาแล้วรู้สึกผ่อนคลายค่ะ

After using BSC EXPERT WHITE SUN PROTECTIONส่วนครีมกันแดด เนื้อครีมเกลี่ยง่าย ทาแล้วซึมลงผิวได้ดี ไม่เหนียวหนักหน้าเหมือนกัน ทาแล้วรู้สึกเหมือนมีแผ่นฟิมล์บางๆ มาเคลือบผิวเลยค่ะ

จบแล้วค่าสำหรับรีวิวกันแดดและครีมบำรุงผิวหน้าหวังว่าจะเป็นประโยชน์ให้กับเพื่อนๆ ที่กำลังพิจารณาเลือกซื้อครีมกันแดดกันอยู่นะคะไว้เจอกันใหม่คราวหน้า บ๊ายบายค่ะ

abcd_eve

abcd_eve

Hi!
My name is Eve.

FULL PROFILE