[Review] ชีวิตดี๊ดีย์ ตั้งแต่มี Mask หน้า + Scrub ขัดผิว 13 ตัวที่ชอบ

21 11

สวัสดีค่ะ พบกับเแหวนเพชรอีกแล้วนะค้าา ^^

วันนี้จะมารีวิวมาส์กหน้าและสกินแคร์ที่แหวนเพชรเลิฟมากกใช้ประจำจนต้องซื้อซ้ำวนไปค่ะ

ไปดูกันเลยว่ามีอะไรบ้างง

Mask Sheet สุดเลิฟฟฟ...

1. Utena Puresa Vitamin C Mask Sheetคุณสมบัติ: มาส์กวิตามินซีที่มีมอยเจอร์ไรเซอร์ให้ความชุ่มชื้น กระจ่างใสกับผิว ตัวนี้เด่นในเรื่องความนุ่มชุ่มฉ่ำ หน้าขาวกระจ่างใสและลดรอยดำจากสิว วิธีใช้: มาส์กเวลากลางคืน ก่อนนอน มาส์กทิ้งไว้ประมาณ 12-15 นาที

หลังใช้: หน้าขาวขึ้นพอประมาณเลยค่ะ และรู้สึกหน้าเบา นุ่ม และกระชับขึ้นมาทันทีแผ่นมาร์กพอดีมือ หยิบใช้ง่าย คลี่ออกมาง่าย เนื้อครีมไม่เหนอะหนะ แต่ดูด้วยตาเปล่าอาจจะเนื้อมาส์กไม่เยิ้มๆ ออกมาเท่าไหร่ แผ่นมาส์กวางได้พอดีกับหน้าเลย เหลือตรงคางบ้างนิดนึงแต่ด้านข้างเก็บได้หมดพอดีหน้าเลยค่ะ

2. Dr.Balm Whitening Mask

คุณสมบัติ: มาส์กหน้าแบบแผ่น Dr.Balm แผ่นมาส์กชุ่มมากก มีเนื้อครีมติดบนมาส์กค่อนข้างเยอะ เอามาโปะหน้าแล้วนุ่มชุ่มชื้น ด้วยเนื้อผ้ามาส์กที่เป็นคอตตอน เนื้อผ้าเลยนุ่มมากและซึมซับมอยเจอร์ไรซ์เซอร์ได้ดี อีกเหตุผลที่เป็นมาส์กตัวโปรดเพราะแผ่นมาสก์แนบสนิทพอดีกับโครงหน้า มาส์กซึมเข้าผิวหน้าได้ทั่วถึง แถมมีกลิ่นหอมด้วยค่ะ

วิธีใช้: ตัวนี้เหมาะกับคนที่เร่งรีบเพราะมาส์กแค่แป๊ปเดียวหน้าก็ใส ผิวฟื้นคืนสภาพ นุ่มชุ่มชื้นขึ้น เราจะมาส์กตอนกลางคืนก่อนนอน เพื่อให้ผิวได้พักด้วย ทิ้งเอาไว้ 15 นาทีก็ดึงออกได้เลย

หลังใช้: ใช้แล้วหน้ากระจ่างใสและขาวขึ้นอย่างเห็นได้ชัด ผิวหน้ากระชับ มีน้ำมีนวลและดูสดใสขึ้นมาเลยค่ะ ติดใจมาก ต้องซื้อติดบ้านไว้รัวๆ เลยค่ะ

มาส์กเหลือในถุงเยอะมากก เก็บมาใช้ทาส่วนอื่นต่อได้เลย เทออกมามีน้ำมอยเจอร์ไรส์เซอร์เต็มมือเลยค่ะ

3. Sulwhasoo Snowise Brightening Mask

คุณสมบัติ: มาส์กเป็นแผ่นเจลที่มีจุดเด่นเป็นสูตร Bio-Cellulose ที่ผ่านการหมักบ่มด้วยโสมขาวถึง 2 สัปดาห์และ Snowise Brightening Serum ที่มีสารโพลีเซคคาไรด์จากโสมขาวเข้มข้น  ช่วยบำรุงผิวหน้าให้ขาวเนียนใส อิ่มน้ำวิธีใช้: ลอกแผ่นพลาสติกออกจากแผ่นเจลมาส์ก คลี่ออก วางทาบบนหน้าให้พอดีกับกรอบหน้า ทิ้งไว้ประมาณ 10 นาที แล้วแกะออก

แผ่นเจลนุ่มๆ เก็บกรอบหน้าได้พอดีเป๊ะ มีความชุ่มชื้นสูงมากก เนื้อมาส์กเป็นครีมๆ ออกมาเลย

หลังใช้: หน้าเนียนขึ้นมากกก ขาวขึ้น รู้สึก refresh จากหน้าแห้งๆ โทรมๆ คือหน้าฉ่ำมากก แต่แอบเหนียวๆ หน้าจนต้องล้างออก เสียดายเหมือนกัน แต่ทนไม่ไหวจริงๆ

4. W Kuron Collagen Crystal Mask

คุณสมบัติ: มาส์กในรูปแบบคอลลาเจนเจล 2 แผ่น สำหรับหน้า 2 ส่วน ส่วนบนและส่วนล่าง ช่วยในเรื่องฟื้นฟูผิวหน้าให้กลับมากระชับ ขาวและดูผ่องใส วิธีใช้: ดึงแผ่นพลาสติกรองมาส์กออกมาทีละส่วน ชิ้นแรกจะเป็นหน้าส่วนบน อีกชิ้นคือหน้าส่วนล่าง แปะมาส์กทีละชิ้นบนใบหน้า มาส์กเพียง 10 นาที สำหรับผู้ที่ใช้ครั้งแรก และ 15 นาทีสำหรับผู้ใช้เป็นประจำ ตัวนี้มาส์กตอนกลางคืนอีกเช่นเดิมค่ะ อาจจะเพราะเป็นนิสัยของเราด้วย ชอบติดมาส์กหน้าตอนกลางคืนและไม่ต้องเร่งรีบไปไหน จึงเป็นช่วงเวลาที่เพอเฟ็คที่สุดค่ะ 

หลังใช้: รู้สึกได้เลยว่าหน้ากระชับ ยืดหยุ่น และขาวขึ้นด้วยค่ะ และด้วยที่เป็นแผ่นมาส์กแบบคอลลาเจนเจล แผ่นมาส์กจึงเรียบปิดสนิทไปกับใบหน้าได้ทั้งหมด ชอบตรงนี้มาก รู้สึกคุ้มค่า มาส์กซึมได้ทั่วถึงทุกอณูผิวหน้าจริงๆ

5. La Mer Mask

คุณสมบัติ: มาส์กแบบล้างออก พร้อมกับเป็นสครับในตัวของ La Mer หลอดนี้เป็นมาส์กที่ช่วยในเรื่องผิวขาว เนียนผ่องขึ้นในพริบตา และลดจุดด่างดำบนใบหน้าวิธีใช้: บีบมาส์กออกมาพอประมาณ ทาให้ทั่วใบหน้า ทิ้งไว้ประมาณ 10 นาที ใช้มือจุมน้ำค่อยๆ ถูสครับใบหน้าไปด้วย และล้างออก 

หลังใข้: ส่วนตัวชอบกลิ่นที่มีความหอมอ่อนๆ ล้างออกแล้วหน้าใสกิ๊งและสะอาดขึ้นด้วยค่ะ ใช้เกือบปีเริ่มจะหมดแล้ววว (ใช้เปลืองจัง5555)

6. Dr.Balm Moisture Mask

คุณสมบัติ: มาสก์หน้าที่ช่วยให้ผิวกลับมาดูมีชีวิตชีวาทุกครั้งที่ใช้ สำหรับคนที่มีปัญหาผิวหน้าดูหมองคล้ำจากแสงแดด มีริ้วรอย ขาดความชุ่มชื้น ลองมาส์กด้วยตัวนี้ไม่ผิดหวังชัวร์ค่ะวิธีใช้: มาส์กบนหน้าประมาณ 15 นาที

หลังใช้: รู้สึกผิวกักเก็บน้ำได้ดี ผิวนุ่มชุ่มชื้น รู้สึกอ่อนเยาว์ลงด้วยค่ะ

7. Sephora Rose Mask

คุณสมบัติ: มาส์กตัวนี้สำหรับผู้ที่มีผิวแห้ง ต้องการผิวชุ่มชื้นอิ่มน้ำ และขาวเนียนกระจ่างใสวิธีใช้: มาส์กทิ้งไว้ 15 นาที และดึงออก

หลังใช้: มาส์กหน้าของ Sephora ลองซื้อมาใช้ตอนเซล แผ่นมาส์กเกาะหน้าได้ดีนะคะ เพราะเป็นแบบปุ่มๆ แต่แผ่นค่อนข้างใหญ่ เกินกรอบหน้าเลอะผมหมดเลยค่ะ เมื่อดึงแผ่นมาส์กออกยังไม่เห็นว่าขาวขึ้นเท่าไหร่ ผิวชุ่มชื้นพอประมาณ แต่ให้อภัยตรงที่กลิ่นกุหลาบหอม ไม่แรงเกินไป กลิ่นน่ารักสุดๆ มาส์กเสร็จแล้วอารมณ์ดีทุกครั้ง บำรุงผิวหน้าแถมยังบำบัดอารมณ์ไปได้ด้วยอีก

8. Nature Republic Hawaiian Fresh Clay Pack

คุณสมบัติ: มาส์กโคลน Hawaiian Fresh แหวนเพชรจะมาส์กช่วงที่ต้องแต่งหน้าหนัก ไม่ค่อยได้พักจากเครื่องสำอาง หรือหน้ามันมากๆ เพื่อทำความสะอาดผิวหน้าให้ทั่วทุกอณูขุมขน

วิธีใช้: ทาหน้าและมาส์กทิ้งไว้ 12-15 นาที เท่านั้น ถ้าทิ้งไว้นานกว่านี้หน้าจะแห้ง ตัวมาส์กที่เป็นโคลนจะดูดซึมน้ำจากหน้าเราได้

หลังใช้: หน้าสะอาดและใสเหมือนได้พักหน้าจากเครื่องสำอางมาเป็นอาทิตย์เลย มีกลิ่นหอมอ่อนๆ กระปุกนี้เป็นไอเทมช่วยชีวิตสำหรับวันหน้าพังได้ดีอีกตัวเลยค่ะ

Scrub ขัดผิวสุดโปรดปราน...

1. Lush Rub Rub Rub Shower Scrub

สครับสำหรับขัดผิวตอนอาบน้ำ ด้วยที่เป็น Sea Salt เนื้อครับค่อนข้างละเอียด ที่รักสครับตัวนี้เพราะขัดทีเดียวผิวขาวขึ้นมาทันตาเห็น!! ผิวนุ่มละมุนขึ้นมากๆ ด้วย กลิ่นก็หอมสดชื่น ใช้จนจะหมดแล้วแต่ราคาค่อนข้างสูงค่ะ อาจจะสครับไม่บ่อยมาก สลับกับตัวอื่นเรื่อยๆค่ะ

2. The Face Shop Brightening Body Scrub สูตร White Secret

ชอบสครับตัวนี้เพราะว่ามีกลิ่นหอมอ่อนๆ ของมะลิที่เวลาขัดตัวแล้วกลิ่นจะติด หอมม๊าก และเป็นสครับขัดผิวที่พกติดตัวง่ายใช้ง่ายมากค่ะ หยิบใช้สอยได้เหมือนโลชั่นเลย สะดวกมาก ใช้สครับผิวตอนอาบน้ำหลังถูสบู่ ผิวจะเนียนเรียบแถมหอมมะลิด้วย หลอดนี้จะหมดแล้ว ถ้าเจออีกซื้ออีกหลอดแน่นอนค่ะ

3. Original Source Daily Scrub Cranberry and Honey

สครับขัดผิวที่ราคาเป็นมิตรสุดๆ จนต้องมีติดห้องน้ำไว้กันทุกบ้าน นอกจากราคาน่ารักแล้ว เม็ดสครับละเอียด มีกลิ่นหอม เนื้อครีมอาบน้ำจะออกสีชมพูๆ ส้มๆ เวลาขัดจะลื่นๆ บวกกับสครับแล้วเป็นส่วนผสมที่ลงตัวเลยค่ะ ไม่รู้สึกเจ็บเกินไปหรือลื่นเกินไป  ขัดแล้วผิวเรียบเนียนและหอมติดตัวด้วย แต่อาจจะไม่เห็นผลในเรื่องความขาว สามารถใช้แทนสบู่ได้เลยค่ะ สครับขวดนี้คุ้มค่ากับราคามากค่ะ เลิฟฟ 

4. Soap & Glory Scrub ‘Em And Leave ‘Em body buff

สาวกสครับคงขาดไม่ได้กับกองทัพสกินแคร์ที่แพคเกจน่ารักเหมาะกับผู้หญิงอ่อนหวานๆ แบบเรา (หรอออ) สครับขัดผิวของ Soap & Glory นั่นเองจริงๆ แหวนเพชรชอบอีกกระปุก ตัว Breakfast Scrub มากกกก แต่พึ่งหมดไปเมื่ออาทิตย์ที่แล้วเองค่ะ ทิ้งไปแล้วว T^T ลืมเลยยว่าจะเอามาแชร์ให้เพื่อนๆ แต่ไม่เป็นไรค่ะ กระปุกนี้ก็ชอบน้า 

สครับขัดผิวที่เม็ดสครับค่อนข้างใหญ่ สีชมพู กลิ่นจะออกหวานๆ เลี่ยนๆ ไปหน่อยสำหรับเรา เนื้อครีมหนักและข้น ขัดแล้วผิวเรียบเนียนนุ่มเพราะเป็นสูตรมอยซ์เจอร์ไรซ์เซอร์ค่ะ 

5. Beauty Buffet Double Milk Skin Refining Scrub

สครับนมที่ใช้ได้ทั้งกับหน้าและลำตัว ส่วนตัวเราขัดเฉพาะบริเวณตัสและลำคอนะคะ เมื่อสครับแล้วจะมีขี้ไคลหลุดออกมาด้วย ผิวขาวและสะอาดขึ้นค่ะ แต่กลิ่นเราว่ามันหวานๆ ไปหน่อยนึงสามารถใช้กับลำตัวได้สัปดาห์ละ 2-3 ครั้ง และ 1 ครั้งต่อสัปดาห์สำหรับใบหน้าค่ะ

ทั้งหมดนี้ขอยืนยันว่าใช้จริงและรักจริงค่ะ เราก็จะใช้แต่ละตัวสลับกันไปมา แล้วแต่ว่าช่วงไหนหน้าพังแบบไหน 5555 ช่วงที่หน้าต้องการความชุ่มชื้น หน้าโทรม หน้าเป็นรอยสิวก็เลือกมาส์กตัวที่ตอบโจทย์เรา หรือถ้าไม่สบายตัว รู้สึกว่าอาบน้ำเท่าไหร่ก็ยังไม่สะอาดใช้สครับขัดตัวก็ช่วยได้มากกก ผิวนุ่มมมสุดๆ ต้องหมั่นบำรุงมาส์กหน้าและสครับผิวบ่อยๆ นะคะ เพื่อผิวสวยดูสุขภาพดีของเรา

สาวๆคิดว่ายังไงบ้าง ชอบไม่ชอบอันไหนบ้างเอ่ย มีไอเทมไหนใช้ดีอยากบอกต่อ มาแชร์ความเห็นกันค่ะ ^^ 

พบกันใหม่ครั้งหน้านะค้าาา ขอบคุณที่ติดตามค่ะ

wanpetch.wp

wanpetch.wp

FULL PROFILE