ไม่ได้ตั้งใจไปเสียเงิน แต่อะไรที่เป็น Limited เราก็ไม่อยากพลาด

21 9

สวัสดีสาวๆ Jeban อีกครั้งค่าาา

วันนี้ด้วยเวลาอันเร่งรีบในช่วงพักกลางวัน เราแวปไปสยามมาแปปนึง ตั้งใจแค่ไปซื้อชานมแต่คือระหว่างทางมันก็มีสิ่งยั่วยุ 555555

นึกภาพตาม สาวน้อยที่มุ่งหน้าไปร้านชานม แต่หางตาดันหันไปเห็น บูทเครื่องสำอางสะดุดตาใน Beautrium ซึ่งเจ้าสิ่งนั้นก็คือออออ

แกร๊ๆๆๆๆๆ ในที่สุดลิป Passion Ville ไอรุ่นสลักชื่อเราเองได้ Limited Create 'YOU' Niverse (ชื่อจะยาวไปไหน) ก็กลับมาให้เราแสดงความเป็นเจ้าของอีกครั้งงงงง และครั้งนี้ชั้นจะไม่พลาด ชั้นจะซื้อเป็นของขวัญให้เพื่อนสาววว รับรองนางต้องกรี๊ด (แม้จะเลยวันเกิดนางมาแล้วก็เหอะ)

ด้อมๆ มองๆ อยู่พักใหญ่ ทำได้แค่แอบมอง เธอข้างเดียวอยู่ที่มุมนี้...

สอบถามราคาพนักงาน ได้คำตอบมาว่า 420 บาท ดีใจมากกกก ฮี่ๆ ไม่เปลืองเยอะ

ว่าแล้วก็ปาดๆ เลือกๆสี

เหยยยย ไอลิปแบบจิ้มจุ่ม มันมีไฟด้วยแกรรร สมชื่อยูนิเวิร์ส จิมๆ

ในที่สุดก็ได้สีที่ต้องการ ซึ่งก็คือ เบอร์ 5 Jupiter สีน้ำตาลเหมาะกับสาย ฝ. แบบเรา อิอิ (เพื่อนชอบรึป่าวเราไม่รู้ รู้แต่ว่าเราชอบ 55555)

นี่คือหน้าตาเจ้าเครื่องที่ว่า

พนักงานบอกว่าให้เดินเล่นรอแปปนึงแล้วกลับมารับได้ ดีงามม ไม่เสียเวลาค่าา

(เสียใจ กลับมาเสร็จเรียบร้อย เราอดถ่ายคำที่เราสั่งให้ดู ถ้าแกะก็กลัวกล่องมีรอยเปิด 5555)

ถ้าเสร็จแล้วจะออกมาหน้าตาแบบนี้

แต่โดยรวมเราชอบแบบแท่งมากกว่า เพราะปลอกเปิกไรงี้สวยงาม

แม้ว่าจะไม่ได้ซื้อยกเซท 5 สีแบบนี้ก็เถอะ

เอาเป็นว่าถ้าใครคิดจะซื้อเป็นของขวัญรึอยากได้ลิปแบบที่ไม่เหมือนใครลองดูแล้วกันนะคะ (ฺBA บอกว่าไอเครื่องนี้มันจะอยู่ถึงวันที่ 7 พค นี้นะ)

โอกาสหน้าฟ้าใหม่เราจะหาเวลามารีวิวอีก (ช่วงนี้กลับมาบ้าเครื่องสำอางอีกแล้ว หลังจากห่างเหินมานาน และที่ทำงานใหม่อยู่ใกล้แหล่งขุมทรัพย์)

กราบลาไปก่อน สวัสดีย์ข่ะ

wongwisity

wongwisity

รีวิวสายฮา บ้าๆ บอๆ

FULL PROFILE