ขอเห่อด้วยคน Bennefit CHEEK PARADE ไม่มีถือว่าพลาดด

25 21

สวัสดีค่ะ เพื่อน จีบัน ทุกคนนน

วันนี้ขอเห่อออ ของใหม่ล่าสุดที่สามารถแย่งชิงมาได้ นั่นก็คือออBennefit CHEEK PARADE 

เพราะอะไร ???  เพราะใน Thai sephora online  หมดเร็วมากกก วางขายในวันเสาร์ เย็น ก็ Out of stock  แล้ววว จขกท กดสั่งแต่เช้าเลยได้มาค่ะ  แต่ได้ข่าวแววๆว่าตามช๊อปยังหาซื้อได้อยู่ได้นะคะ  เรามาแกะกล่องกันเถอะ

โดยพาเลทนี้ได้รวมบลัชออนและคอนทัวร์ตัวดังของ Benefit  ไม่ว่าจะเป็น Hoola, Dandelion, Rockateur แต่ที่เด็ดคือเขารวมบลชออนตัวใหม่ที่เพิ่งวางขายไปไม่นาน อย่าง Galifornia  และ Hoola Lite   เข้ามาด้วย

ด้านในมีสมุด ทริคการปัดแก้มเล็กๆมาด้วย

ตัวพาเลทก็เป็น สไตล์แบบเหมือนที่ benefit ทำอยู่ตลอดคือเป็นสันกระดาษเปิดปิดแม่เหล็ก และมีกระจกด้านใน

ด้านหน้าและด้านหลังค่ะ

ขนาดประมาณหนังสือ พ็อกเก็ตบุ๊ค และขนาด บลัชออนเป็น ขนาด size ขายจริง ถ้าซื้อแยกก็อันละ พันกว่าบาทแล้วแต่นี่มี 5 อัน ราคา 2,550 บาท บางทีมีส่วนลด 10 % อีก  เหลือ 2,295  บาท 

ซึ่งมนต์เองมีตัว Hoolaกับ Dandelion แต่เป็นขนาดมินิ  แล้วติดใจเลยไม่ลังเลที่จะซื้อ

ถ้าใครยังไม่มีตลับเดี่ยวมาซื้อตอนนี้ ก็ถือว่า คุ้มมากก

หน้าตา บลัช ทั้ง 5  โดยเฉพาะ Galifornia สวยมากกก แต่เสียดายนิดเดียวตรงที่พอใช้ตรงสีทองๆมันอยู่แค่ผิวๆขอบลัชออน  มาซูมดูทีละอันกันค่ะเพื่อนๆ

Hoola คอนทัวร์ตัวดัง ของ benefit สีสวยกำลังดีงานหน้าตอบดั้งเรียวไม่ผิดหวัง

Hoola Lite   จากที่ลองเหมาะกับไม่ต้องการให้ชัดมาก และเหมาะกับคนผิวขาวมากกว่าเพราะสีอ่อนมาก

Galifornia  บลัชออนสีชมพูอมส้มมีชิมเมอร์วาวเล็กๆ  เป็นสีชมพูน่ารักๆบลัชแล้วแก้มดูใสๆ

Dandelion บลัชออนสีชมพูนม บางๆ ให้ความธรรมชาติ มนต์ว่าเหมาะกับวันที่เราแต่งหนาเบาๆดูละมุนดีค่ะ

Rockateur บลัชออนตัวนี้ลองแล้วมนต์ว่าค่อนข้างฉ่ำวาว สีออกชมพู ม่วง ไปทางคล้ายสีแชมเปญนิดๆ เวลาเอามาปัดตรงโหนกแก้มเป็น highlight ก็สวย

ปิดท้ายด้วย Swatch เทียบ 3 แสง แสงไฟในห้อง , ภาพย้อนแสง , และแสงธรรมชาติในร่ม

วันนี้เห่อเล็กพอหอมปากหอมคอ หวังว่ากระทู้จะเป็นประโยชน์ในการตัดสินใจของเพื่อนๆนะคะขอบคุณค่ะMonnazy=^____^=บ๊ายบาย

Monnazy

Monnazy

สวัสดีค่ะชื่อมนต์นะคะ เมื่อก่อนเราเป็น graphic designer แต่หลังจากแต่งงานเรามาเป็นแม่บ้านเต็มตัวเป็นคุณแม่fulltime จนไม่ได้ดูแลตัวเองเลยจนเราได้มาเริ่มเล่นจีบันและได้รู้เทคนิคและการดูแลตัวเอง เราเริ่มอ่านรีวิวเพื่อนๆในนี้ทำให้เรามีความมั่นใจและเริ่มดูแลตัวเองมากขึ้น และซื้อของมากขึ้นๆ 5555เลยเริ่มอยากแบ่งปันและชอบเขียนกระทู้ที่นี่เพื่อบอกต่อว่าสิ่งนี้ซื้อมาแล้วอันไหนดีไม่ดีขอบคุณบ้านหลังนี้ค่ะ

FULL PROFILE