Review | มาส์กโคลน TSURURI ดีจริงไหม?

24 12

สวัสดีค่ะสาวๆ วันนี้กลับมาอีกแล้วหลังจากที่ห่างหายไปนานจากการรีวิว วันนี้เอารีวิวมาส์กโคลนตัวใหม่จากแบรนด์ Tsururi มาฝากกันค่ะ ยิ่งใกล้วันหยุดสุดสัปดาห์กันแล้ว เผื่อสาวๆจะมีแพลนดูแลผิวช่วงวันหยุดกันนะ จะเป็นยังไง ใช้ดีจริงไหม มาดูกันเลย

มาดูที่แพ็กเกจกันก่อน เป็นมาส์กโคลนที่มาในรูปแบบหลอดสีฟ้าขนาดถือว่าจุใจเลยทีเดียว นี่เทียบให้ดูว่าหลอดใหญ่เกือบเท่าหน้าเลยเห็นไหม เนื้อสัมผัสนุ่มนิ่มหนืดเล็กน้อยตามแบบมาส์กโคลน ตัวนี้มีกลิ่นโคลนอ่อนๆ ไม่ได้แต่งกลิ่นให้หอมฟุ้งจรุงใจแต่อย่างใดสูตรนี้เป็นสูตรสำหรับสาวผิวแห้ง-บอบบาง ซึ่งตัวเราเองเป็นสาวผิวมันแต่ขาดน้ำค่ะ เลยเลือกสูตรนี้มาเพราะอยากรู้ว่าจะทำให้ผิวเอี๊ยดเหมือนมาส์กโคลนตัวอื่นๆไหม แถมยิ่งแต่งหน้าบ่อยก็อยากได้มาส์กดีๆที่มั่นใจว่าจะช่วยดูดซับสิ่งสกปรกตกค้างบนผิวเราได้หมดจดด้วย อ่ะ ไม่รอช้ามาลองกันเลยดีกว่า

ก่อนทำการมาส์กหน้าให้ล้างหน้าให้สะอาดและเช็ดให้แห้งก่อนนะคะ จากนั้นบีบเนื้อครีมออกมาพอประมาณและเริ่มปาดเนื้อครีมไปบนผิวหน้าและนวดวนเป็นวงกลมเพื่อทำความสะอาดรูขุมขนไปในตัว นวดวนไปเรื่อยๆจนทั่วผิวหน้าเลยค่ะ อย่าลืมเว้นรอบปากและดวงตาไว้ด้วยนะ

พอกทิ้งไว้ไม่ต้องนานมากค่ะ แค่ 3 - 5 นาทีก็เพียงพอแล้ว ความรู้สึกในระหว่างใช้บอกเลยว่า ฟีลกู๊ดมาก เพราะมาส์กแนบสนิทไปกับผิวแต่ไม่แห้งตึงเลย ดูจากรูปแรกได้ว่าทำหน้าบู้บี้ขนาดนี้ก็ไม่มีหลุดเป็นผงร่วงมาให้ตกใจเล่น เหมาะกับคนที่ชอบพอกแล้วติดเม้ามอยแบบเรามาก กลิ่นโคลนอ่อนๆก็ไม่ได้กวนใจแต่อย่างใด พอกฟินๆแปปเดียวก็ครบเวลาให้ได้ล้างออกแล้วค่ะ

มาถึงขั้นตอนการล้างออก เริ่มจากพรมน้ำลงบนผิวทีละนิดแล้วนวดวนๆให้มาส์กค่อยๆละลายออกทีละนิด ขั้นตอนนี้จะช่วยทำความสะอาดรูขุมขนอีกรอบและยังทำให้มั่นใจว่าล้างสะอาดไม่มีตกค้างบนผิวของเราอีกด้วย

เปรียบเทียบก่อนและหลังมาส์กหน้า อย่างแรกที่รู้สึกเลยคือผิวลื่นขึ้น รู้สึกสะอาดแต่ไม่แห้งตึงเลย ยิ่งมาดูรูปเปรียบเทียบยิ่งเห็นชัดว่าดูสดใสขึ้นกว่าก่อนมาส์กแถมผิวยังดูอิ่มน้ำด้วย ซึ่งไม่น่าเชื่อว่ามาส์กโคลนจะไม่ทำให้ผิวแห้งลงไปอีก อันนี้ยอมรับในความฟินของมาส์กตัวนี้เลยจริงๆ

สำหรับมาส์กตัวนี้เราขอให้คะแนน 4.5 เต็ม 5 คะแนน หักนิดนึงเผื่อเจอตัวที่ชอบกว่า แต่ถ้าเอาความฟินในใจตอนนี้คงให้เต็ม 5 คะแนนไปแบบไม่อวยเลย หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์กับสาวๆบ้างนะคะ แล้วไว้เจอกันใหม่ บ๊ายบาย ~

โลกใบเล็กของแมวหมู

โลกใบเล็กของแมวหมู

สวัสดีค่ะทุกคน " บิ๊ว " เองค่า
เลิฟการแต่งหน้า และรักการดูแลตัวเอง
✔ ผิวมันขาดน้ำ
✔ มีสิว รูขุมขนกว้าง และเริ่มมีริ้วรอย
✔ สีผิว nc 25-30
✔ ชอบแต่งหน้าทั้งลุคสายเกา สายฝ. และแฟนซีเลยค่ะ
💗 Contact for work ⊹ Line : naestorbeautii

FULL PROFILE