。2ไอเทมคิ้ว。มงกุฏของหน้า..ธรรมชาติไม่ปลิง | เจลสักคิ้ว&ปากกาเขียนคิ้ว4มิติ Cathy Doll

20 11

สวัสดีค่ะ แพร แพรซิลเด้อค่ะ วันนี้จัมากับความคิ้วค่ะ คิ้วคือมงกุฎของใบหน้า แต่ถ้าใส่มงกุฏหนาไป มันก็มิสวยไง คิ้วของวันธรรมดามันก็ไม่จำเป็นต้อง หะรูหะรามาก วันนี้จริงนำความธรรมชาติมาแนะนำค่ะ

เป็นไอเทมคิ้ว2 ตัวของ Cathy Doll  เป็นตัวดังของเค้า เจลสักคิ้วกับปากกาเขียนคิ้ว4มิติค่ะ

Cathy Doll Tattoo Tint Pack  (เจลสักคิ้ว) ราคา 225 บาท

ตัวนี้เป็นเจลสักคิ้วที่ฮอตฮิตอยู่ค่ะ สักทิ้งไว้15-30 นาที แต่จริงๆทำตอนนอนข้ามคืนตื่นมาแล้วค่อยลอกก็ได้ค่ะ ก็อย่างที่รู้ๆว่ามันเริดตรง สักทีเดียวอยู่ได้ 3-4 วันหรืออาจมากกว่านั้น ติดทน ไม่ต้องมานั่งเขียนคิ้วทุกวัน  และดูเป็นธรรมชาติคิ้วไม่ปลิง  แรกๆอาจใช้ยากนิดนึงแต่พอมองใช้ไปก็ชินมือค่ะ แนะนำพอกเยิ้มๆค่ะจะลอกง่าย ลอกตามแนวขนคิ้วค่ะ และเค้าไม่ทำให้ขนคิ้วหลุดติดออกมาเด้อ เจลจะหลุดออกเป็นแผ่นๆเลย  แต่อาจจะเปลืองนิดนึงค่ะรู้สึกหมดไว

มีสีทั้งหมด5 สีค่ะ

Cathy Doll Real Brow 4D Tattoo Tint  (ทินส์เขียนคิ้ว4 มิติ)139 บาท

สำหรับตัวนี้เป็นปากกาค่ะหัวแปรงจะเป็น4 แฉกทำให้ได้คิ้วแบบธรรมชาติดูเรียลๆเป็นเส้นๆ หัวแปรงจะสะบัดไปมาได้ตอนแรกๆใช้ก็งงๆนึกว่าทำได้แค่เป็นเส้นๆ จริงๆจะเอียงจะบี้หัวแปรงถมสีแบบเขียนคิ้วปกติก็ได้ค่ะ   ติดทน ใครคิ้วบางใช้แบบธรรมชาติมากค่ะตัวนี้ เป็นแท่งๆใช้ง่ายค่ะ

มีทั้งหมด4สีค่ะ

แพรลองใช้ให้ดูค่ะ ผลที่ออกมา2 ข้างค่ะ 

ธรรมชาติ 2 แบบ 2สไตล์เลยค่ะ อยู่ที่จุดมุ่งหมายเลยว่าเราอยากได้ออกมาแบบไหน อันไหนตอบโจทย์ในกรณีไหนไปเลือกกันดูค่ะ ราคาสอยได้สบายๆ ไม่แพง

VDO

pearsilk.

pearsilk.

。กินข้าวกับน้ำพริก สิจ้ะ

ถึงได้สะ ได้สวย 。 | | | ? | | |

FULL PROFILE