REVIEW: เห่อ Cleanser ตัวโปรด ล้างหน้าสะอาดใสปิ๊ง BISOUS BISOUS Collagen Bomb Perfect Cleanser

19 7

ฮ๊ายยยย ..เพื่อนๆทุกคน เค้า สมิทตี้ นะคะ^^ เป็นยังไงกันบ้างหลังจากสงกรานต์ ไปเล่นน้ำกันสนุกมั้ยอ่า ส่วนเค้าก็ไปเล่นน้ำมาเหมือนกัน สนุกดี แต่ไม่พีค สงสัยจะหมดวัยซะแล้ว 555><  

อ้ะ ! มาเข้าเรื่อง ช่วงที่ผ่านมาใจเค้าอยากจะทำรีวิว Cleansing ล้างหน้าที่ใช้อยู่มากๆๆๆ  เพราะปกติสมิทตี้ไม่ค่อยทำรีวิวแนวสกินแคร์สักเท่าไหร่ ส่วนใหญ่ทำแต่ฮาวทูสอนแต่งหน้าอะเนอะ วันนี้ด้วยความที่อยากเห่อ แล้วก็รู้สึกว่าไอเท็มนี้มันทำความสะอาดผิวได้ดี แล้วก็รู้สึกว่าใช้แล้วผิวเด้ง เลยเอามาอวดเพื่อนๆดีกว่า เผื่อใครอยากหาคลีนซิ่งล้างหน้าดีๆสักตัว มาเริ่มเล็งกันเล๊ยที่เค้าใช้อยู่เป็นประจำตอนนี้คือ Rainbow Cluster COLLAGEN BOMB PERFECT CLEANSER ตัวนี้จะเป็นทั้ง Remover และ Cleanser ไปในตัวเลย ดีมากกกก เดี๋ยวมาเริ่มทำความรู้จักและล้างหน้าไปพร้อมๆกันเลยนะ

ตัวนี้จะช่วยทำความสะอาดผิวแบบล้ำลึกมว๊ากกก วันไหนแต่งหน้าแน่นๆมา สามารถล้างออกได้หมดเลยจ่ะ  และยังมี Hydrolyzed Collagen ผสมอยู่ด้วย ตามชื่อเลย คือ Collagen Bomb รู้สึกว่าหน้าชั้นจะได้รับคอลลาเจนไปเต็มๆ 555

ถ่ายคู่ซะหน่อย เดี๋ยวพอล้างเครื่องสำอางออก กลัวเพื่อนๆจะจำไม่ได้ 555

หน้าตากล่อง มีความน่ารักจาก ลวดลาย ดอกไม้เล็กๆ ตามแบบฉบับ Bisous Bisous

เปิดฝาออกมาเจอเจอหัวปั๊มแบบนี้

กดออกมาสักสองปื๊ด ปื๊ด ปื๊ด ก็จะมีเจลใสๆ ออกมา มีกลิ่นหอมอ่อนๆด้วยนะ^^  ชอบบบบบ

มาซูมดูรายละเอียดผลิตภัณฑ์บนขวดใกล้ๆ เค้าก็จะบอกรายละเอียด คุณสมบัติ ไว้อย่างครบถ้วน ด้านหลังก็จะบอกวิธีการใช้ค่ะ

อ่ะ เรามาเริ่มล้างหน้ากันดีกว่า

วันนี้เค้าแต่งลุคเบาๆ แต่มาสคาร่าค่อนข้างแน่น!!สีปากเห็นบางๆแบบนี้แต่สีติดทนนะ เดี๋ยวมาดูซิ ว่าจะล้างออกมั้ยย ลุ้นๆๆๆๆ

นี่คือลุคตอนนี้ ไม่อยากล้างเลอออออ 555555

ก่อนอื่น ต้องเก็บผมก่อน เค้าเป็นคนไม่ชอบให้ผมมาเกะกะเวลาล้างหน้า

เพราะเดี๋ยวผมจะเปียกไปด้วยเนอะ เราก็เลยจัดการมัดหนังยงหนังยางให้เรียบร้อย

จากนั้นกด RainBow Cluster COLLAGEN BOMB PERFECT CLEANSER 

ให้มีเนื้อเจลใสออกมา

ล้างหน้าให้เปียกเล็กน้อยก่อนนะ แล้วก็นวดเจลวนๆที่ผิวหน้าให้ทั้วอย่างเบามือ 

ไม่ต้องถูแรงนะ เดี๋ยวหน้าเหี่ยว ><ถึงแม้ว่าตัวนี้จะมีส่วนผสมของวิตามิน E จากพีช ที่จะช่วยป้องกันอนุมูลอิสระ 

ชะลอการเหี่ยวของผิวอยู่ด้วย แต่เราก็ต้องดูแลเพิ่มนะจ๊ะ

นวดวนๆ เบาๆให้ทั่วผิวหน้า เห็นมั้ย?  เครื่องสำอางเริ่มหลุดแล้ว เค้ารู้สึกเบาผิว ผ่อนคลาย คงเป็นเพราะผิวไม่มีอะไรมาบดบังด้วยแหละแต่ถ้าเพือนๆคนไหนที่เป็นสิวอยู่ ก็ไม่ต้องกลัวนะคะ เพราะตัวนี้จะช่วยลดการอักเสบของผิว

และลดการระคายเคืองอีกด้วย และที่สำคัญไม่อุดตันรูขุมขนอีกด้วยนะ

เวลาล้างเพื่อนๆก็ต้องค่อยๆล้างอย่างเบามือกว่าเดิมเท่านั้นเอง จะได้ไม่ไปกระตุ้นให้เกิดสิวเนาะ

เสร๊จล๊าวววว สะอาดหมดจด !! เรียกได้ว่าเกลี้ยงเกลา เบาสบายผิวมากๆเลยค่ะ ผิวก็ยังชุ่มชื้นเหมือนเดิม แต่เหมือนจะมากกว่าเดิมด้วยเพราะ Cleanser ตัวนี้จะช่วยกักความชุ่มชื้นใต้ใต้ผิวแม้ตอนเราล้างหน้า ถึงว่า ทำไมเรารู้สึกหน้าเด้งผิวกระชับ ไม่แห้งตึง สงสัยถ้าใช้บ่อยๆ หน้าต้องดูเด็กลงแน่ๆ ><  ไม่เหมือนตอนใช้โฟมปกติเลยที่ผิวจะแห้งมากๆ  ดูกันอีกที! เครื่องสำอางออกหมดเลย  สบ๊ายยยยยยยยยยย พร้อมให้ผิวพักผ่อนนนนนน

สายตาเหลือบไปเห็นบางสิ่งบางอย่าง เหลืองๆ !!

SHOCK !! คราบเครื่องสำอางหลุดออกมาเยอะมากก หลุดออกมามากกว่าการใช้โฟมล้างหน้าธรรมดาซะอีก โอ๊ยยยย ฮาาาแต่รู้สึกมั่นใจ ว่าทำความสะอาดได้หมดจดจริงๆ

ทั้งหมดนี่ก็เป็นการเห่อ Cleanser ตัวโปรดของเค้าเองงงงงง

หวังว่าเพื่อนๆ จะชอบกันนะคะไว้เจอกันใหม่ คราวหน้า เค้าจะเอาอะไรเด็ดๆมาแนะนำ ต้องรอชมน้าาาบ๊าย บาย จ้า

SMITHY GIRL

Smithy Girl

Smithy Girl

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนนะค๊าาา ^^
♥ S M I T H Y
❀ B e a u t y
❀ M a k e u p
Contact
FB Page : smithy girl
LINE : smithy_girl
E-Mail : smithygirl.beauty@gmail.com
Website: http://smithygirlbeauty.com/

FULL PROFILE