รีวิวน้ำหอมอียิปต์สุดเกร๋ 4 กลิ่นจาก จาปารา

19 8

สวัสดีค่ะสาวๆ วันนี้อีฟมีรีวิวน้ำหอมที่ใครเห็นแพคเกจจิ้งก็ต้องร้องว้าว กับน้ำหอมอียิปต์จากแบรนด์ จาปารา มาฝากเพื่อนๆกันค่า ซึ่งเพื่อนๆหลายคนอาจจะคุ้นหน้าคุ้นตาน้ำหอมแบรนด์นี้อยู่แล้ว เพราะแบรนด์เค้าค่อนข้างเป็นเอกลักษณ์มากๆ แถมยังเป็นน้ำหอมอียิปต์เจ้าเดียวในไทยอีกด้วย! แต่ถ้าใครที่ยังไม่รู้จักน้ำหอมอียิปต์ว่าเป็นยังไง กลิ่นแบบไหน ติดทนรึเปล่า มากองรวมกันตรงนี้เพราะอีฟจะรีวิวแบบจัดเต็มทั้ง 4 กลิ่นกันเลยจ้า ซึ่งก่อนจะไปรีวิวกลิ่นของแต่ละกลิ่นอีฟขอพูดถึงความพึงพอใจในการใช้น้ำหอมอียิปต์กันก่อนเลยนะคะ ต้องบอกก่อนว่าน้ำหอมอียิปต์ของจาปารา ไม่ได้มาในรูปแบบฉีดนะคะ เพราะของเค้าจะเป็น Oil น้ำหอม เลยมาเป็นก้านจุ่มแล้วทาในจุดชีพจรเพียงเล็กน้อย แล้วรอให้กลิ่นโชยออกมาเอง แล้วเพราะว่าน้ำหอมมาในรูปแบบ Oil ใช้แต้มน้อยๆ อีฟเลยรู้สึกว่ามันทำให้เราใช้ได้นานกว่าน้ำหอมแบบฉีด เพราะว่าเราใช้แค่ครั้งละนิดเดียวเท่านั้น เรื่องความติดทนนานก็ถือว่าทำได้ดีเพราะแต้มตอนเช้า กลางคืนกลับบ้านมากลิ่นยังไม่จางหายเลย ใครที่อ่านจนถึงตรงนี้แล้วยังนึกภาพไม่ออกว่าใช้ยังไงสามารถเข้าดูคลิปวิดีโอที่แปะไว้ให้ด้านล่างได้เลยนะคะ
          กลิ่นแรกที่หยิบมารีวิว ชื่อว่ากลิ่น Key of life ค่ะ หอมแบบขนมๆ หวานๆ นิดๆ ถือว่าถูกใจอีฟที่ไม่ชอบกลิ่นแบบหวานมาก ถูกใจขนาดที่เลือกกลิ่นนี้มาใช้เป็น Everyday look เลยค่ะ เพราะใช้ได้ทุกวัน กลิ่นไม่ฉุน หอมอ่อนๆ ดมแล้วให้ความรู้สึกแบบน่ารัก สดใสอะไรประมาณนั้น
          ต่อไปคือกลิ่น Isis กลิ่นที่หอมดอกไม้โดดมาก กลิ่นดอกไม้แรงแบบดมแล้วมีเคลิ้มตามแน่นอน อีฟเลือกใช้กลิ่นนี้ในวันที่ออกไปเที่ยวอย่างพวก ทะเล น้ำตก ภูเขา เพื่อให้เข้ากับธรรมชาติ และเวลาเที่ยวเนี่ยเรามักจะมีเหงื่อ อีฟเลยคิดว่ากลิ่นที่หอมแรงๆแบบนี้เอากลิ่นเหงื่ออยู่แน่นอนค่ะ
          กลิ่นที่ 3 ชื่อกลิ่นว่า Secret of desert ความลับแห่งทะเลทราย เกร๋มากกกก และอีฟจะบอกว่ากลิ่นนี้อีฟชอบมากกก โหวตให้เป็นกลิ่นที่เลิฟอันดับ 1 ไปเลย! เพราะหอมแบบสดชื่น แอคทีฟ ใช้กลิ่นนี้แล้ว Fresh มากกกกก อีฟเลือกใช้เป็นพิเศษในวันที่ไปปาร์ตี้ แฮงเอ้าท์ เพื่อให้ร่างกายรู้สึกสดชื่นตลอดเวลาแม้เวลาจะล่วงเลยไปดึกแค่ไหน555555 ใช้แล้วได้ฟีลสาวมั่นสวยๆ ผู้ชายเหลียวมอง
          กลิ่นสุดท้ายแล้ววว กับกลิ่น Cleopatra ที่สาวๆ คนไหนที่ชอบน้ำหอมกลิ่นหวานห้ามพลาดกลิ่นนี้เพราะมันหวานมากกกก หวานแบบเดินเข้าทุ่งดอกไม้ผึ้งเลือกตอมเราแน่นอนค่ะ หวานแบบนุ่มนวล สวยๆ หรูๆ เลือกใช้ในโอกาศพิเศษอย่างเช่นออกงานต่างๆ เพราะรู้สึกว่ากลิ่นค่อนข้างเหมาะกับชุดหรูๆ ใส่ไปทีนี่ทั้งงานมองเราแน่นอน!

ออนนีเยปอ

ออนนีเยปอ

เป็นสิ่งมีชีวิตเล็กๆบนโลกที่คลั่งไคล้วงการ k-pop เป็นอย่างมาก

Line Id : gd.evening

FULL PROFILE