ADJUVANT C-Bright | Skincare วิตามินCแบบผง ขาวใสใครเห็นเป็นต้องทัก!

13 5

สวัสดีค่ะทุกคน ขอต้อนรับเข้าสู่ Blog ของโบว์นะคะ

ในคราวนี้โบว์จะ Review สกินแคร์ในปฏิบัติการกู้หน้าศพเป็นหน้าใส Part.2/3ค่ะ

เป็นสกินแคร์ที่โบว์ใช้จริงประจำเดือนเมษายนนี้ เพื่อกอบกู้หน้าใสๆของโบว์ที่ได้หายไปกับการทำงานหน้าจอคอมเป็นที่เรียบร้อย 5555

สำหรับปฏิบัติการในครั้งนี้โบว์ก็ได้จับครีมทั้งหมด 3 ตัวมาใช้ร่วมกันค่ะ ซึ่งแต่ละตัวจะมีคุณสมบัติที่เข้าไปซ่อมแซมปัญหาผิวหน้าในจุดต่างๆที่แตกต่างกันออกไป ถ้าหากใครอยากชมรีวิวครีมตัวแรกก็สามารถเข้าไปได้ที่ Link นี้เลยนะคะ https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=231176

สำหรับการรีวิวใน Part.2 นี้ โบว์ขอนำเสนอตัวช่วยฟื้นฟูผิวหมองคล้ำอย่างเร่งด่วน!

นั่นก็คือ ADJUVANT C-Bright 

โบว์มีแปะเป็นรีวิวเวอร์ชั่นคลิปไว้สำหรับสาวๆที่ไม่ถนัดงานอ่านด้วยนะคะ มีแอบแถมVLOGเบาๆด้วย^^

ADJUVANT C-Bright เป็นSkincareแบบ"ผง" ฟังไม่ผิดค่ะ นางเป็นวิตามินซีชนิด"ผง"สกัดบริสุทธิ์ ผลิตมาจากพืชที่ไม่ตัดแต่งพันธุกรรม (Non GMO)

เชื่อว่าหลายคนต้องมีครีมทาผิวที่มีส่วนผสมของวิตามินซีติดบ้านไว้บ้างแหละ เพื่อใช้ในช่วงที่ผิวหน้าหมองคล้ำ ต้องการฟื้นฟูผิวให้ขาวกระจ่างใส แต่เจ้าตัวนี้เนี่ยเป็นวิตามินซีแบบเพียวๆ 100%

ใช้แล้วรู้สึกยิบๆที่ผิวแบบมันมาก ฮ่าๆๆ และเขาไม่ผสมสารเคมี ไม่ผสม SLS และ Paraben

ไม่ผสมสารกันเสีย ออกแบบมาเพื่อผิวหน้าที่แพ้ง่ายโดยเฉพาะ รวมถึงคนที่มีสิวด้วยนะคะ^^

การรับรองมาตรฐาน ใช้แล้วสบายใจหายห่วงมากมายค่ะ><

• วิจัยและผลิตโดยเภสัชกร
  • มีผลของการศึกษาและวิจัยรองรับ
  • เป็นเจ้าแรกและเจ้าเดียวในประเทศไทย
  • ผ่านมาตรฐาน GMP
  • ผ่านการตรวจสอบจากจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย
  • มีฮาลาส

ข้อดีคือ ด้วยความเป็นผงจึงสามารถประยุกต์ใช้งานได้หลากหลายมากๆ หากต้องการงานผิวใสอย่างเร่งด่วนเราสามารถใช้ละลายน้ำและทาลงบนผิวหน้าได้เลย ใช้ผสมกับสกินแคร์ที่เราใช้เป็นประจำทุกวันก็ได้ หรือนำมาผสมกับมาร์กหน้าหรือทำมาร์กชีทได้ตามใจเลย 

นอกจากนี้ยังสามารถใช้เป็นสครับหน้าได้ด้วย เพียงแต่นำมาผสมกับน้ำเปล่าโดยไม่ต้องละลายผงวิตามินให้ละเอียด จากนั้นสามารถนำมานวดสครับที่หน้าได้เลย จะได้ฟิลลิ่งเหมือนใช้เนื้อสครับได้จริงๆ ช่วยผลัดเซลล์ผิวได้ดีอย่างน่าเหลือเชื่อ

มาพูดถึงประโยชน์ที่อัดแน่นในวิตามินขวดจิ๋วนี้กันดีกว่า

• ฟื้นฟูผิวที่หมองคล้ำให้สดใสได้ในเร็ววัน
  • สามารถใช้รักษาแผลที่ผิว สิวอักเสบ หน้าไหม้แดด หลุมสิวและริ้วรอยแห่งวัย
  • ช่วยลดสิวเสี้ยน กระชับรูขุมขน
  • ช่วยลดแบคทีเรียบนใบหน้า
  • ช่วยลดเลือน ฝ้า กระ จุดด่างดำ ปกป้องผิวจากรังสี UV
  • ช่วยบำรุงและฟื้นฟูทำให้โครงสร้างของผิวและหลอดเลือดฝอยที่ใบหน้าแข็งแรงมากขึ้น
  • ปราศจากสารที่ก่อให้เกิดการแพ้
  • ควบคุมความมัน
สรรพคุณหลากหลายมาก บอกเลยมีขวดนี้ติดโต๊ะเครื่องแป้งไว้แล้วอุ่นใจ

สำหรับผลการใช้งาน ตอนนี้โบว์ใช้งานได้3อาทิตย์แล้วค่ะ ใช้ทุกวัน แต่จะมีวิธีและปริมาณการใช้ที่แตกต่างกันไป เพราะโบว์เป็นคนผิวแห้งรับวิตามินซีตรงๆเช้าและก่อนนอนจะทำให้หน้าลอก

วิธีใช้ของโบว์คือ

1. ใช้ละลายน้ำและทาทุกคืนก่อนนอน
  2. ใช้ผสมกับครีมบำรุงในปริมาณน้อยในตอนเช้าก่อนแต่งหน้า สำหรับวันที่ต้องการความไบรท์ให้ผิว หรือมีนัดสำคัญ
  3. ใช้แบบสครับ2วัน/1ครั้ง หรือ อาทิตย์ละ2ครั้งเพื่อขจัดเซลล์ผิวชั้นนอกที่ตายแล้วออกไป

ตอนนี้รู้สึกหน้าที่หมองคล้ำจากการรับแสง UV และการพักผ่อนน้อยได้รับการฟื้นฟูไวมากๆ เห็นผลไวกว่าการฉีดวิตามินซีเข้าสู่ร่างกายอีก เพราะเราใช้กับผิวหน้าโดยตรงเลย ตัวนี้ถ้าหมดแล้วโบว์จะซื้อใช้ต่อแน่นอนค่ะ

จบแล้วสำหรับรีวิวค่าา^^ รีวิวเป็นประโยชน์ไหมคะ ถ้าถูกใจอย่าลืมติดตามกันน้า เจอกันกระทู้หน้านะค้า โบว์จะมารีวิวเป็นสกินแคร์ Part สุดท้ายให้ทุกคนกันน้า ขอบคุณทุกคนที่กดชมคลิปหรืออ่านจนถึงตอนนี้นะคะ สวัสดีค่าา

BowBunnity

BowBunnity

Bow Bunnity
Beauty Youtuber & Beauty Blogger

FULL PROFILE