แป้งพัฟ KMA ......

แป้งพัฟของ KMA นี่ดีรึเปล่าคะ  เรื่องปกปิดและเรียบเนียน พอดีตัวเก่าที่ใช้อยู่หมดว่าจะลองเปลี่ยนใช้ KMA ดู เพื่อนๆ ว่าไงดีคะ  ตัวเดิมที่ใช้เป็นมีสทีนก็ปกปิด เนียน ดีค่ะ
สนใจเป็น KMA ตัวไหนค่ะ
ถ้าเป็นรุ่นที่แพทเป็นพรีเซ็นเตอร์ จะเน้นควบคุมความมันค่ะ แต่ไม่ค่อยปกติ

ถ้าเป็นรุ่นตลับสีฟ้าสี่เหลี่ยม SPF15++ คุมมันและปกปิดปานกลางค่ะ

ถ้าอยากได้ปกปิดมากกว่านั้น ตลับกลมที่ดำเลยค่ะ

คุมมันมากน้อยแค่ไหนขึ้นอยู่กับสภาพผิวด้วยนะค่ะ

แต่แป้งของ KMA เนื้อแป้งนุ่มดีค่ะ แต่บางรุ่นมีสีให้เลือกน้อยไปหน่อย

^__^
เราใช้รุ่นwhite up oil free อะคะ
ดีเลยทีเดียว
หน้าไม่หมองตลอกทั้งวันเลยคะ
เราเป็นคนหน้ามันมากๆๆเลย
แต่ปกปิดมั้ย อันนี้เราตอบไม่ได้อะคะ
เพราะหน้าเราไม่มีสิว ไม่มีรอยอะไรเลยอะคะ
ตอนนี้ก็ใช้อยู่ค่ะ รุ่น white up oil free
บางเบาดี หน้าไม่มันด้วย
เสริมจากความเห็นที่ 1 คุณ Jiwon นะคะจาก 3 รุ่นที่บอกมา คือ
1. รุ่นที่แพทเป็นพรีเซ็นเตอร์ white up oil free
2. รุ่นตลับสีฟ้าสี่เหลี่ยม SPF15++ .....Perfect....SPF15++
3. ตลับกลมที่ดำ  cover ideal
เรากำลังใช้ white up oil free กับ Perfect....SPF15++ อยู่เราชอบรุ่น Perfect....SPF15++มากกว่าเนื้อมันจะหนากว่านิดนึงเลยปกปิดมากกว่า ใช้แล้วหน้าไม่หมองนะ
ยังมีอีรุ่นนึงคือ white happy เนื้อละเอียดที่สุดในบรรดา 4 รุ่นนี้ น่าใช้มากเราซื้อมาตุนแล้วแต่ยังไม่ได้ลองเลย คุณณิชาไปลองที่เคาท์เตอร์เลยค่ะเราว่าแป้งของ KMA เนื้อดีราคาไม่แพงค่ะ

เพิ่งซื้อ cover idea ตลับสีดำมาใช้ ชอบง่ะ เนียนดี
เราเป็นคนผิวดำ ยังสว่างเรยค่ะ
แล้วรุ่นที่กันน้ำได้มีจำหน่ายที่ไหนบ้างคะ(ทางออนไลน์มีไหม)
เราใช้ ของ Kma รุ่น belove cake power spf 25 pa+++ใช้ครั้งเเรกก็รู้สึกประทับใจอ่ะเนียนดีเเต่ก็ขึ้นอยุ่กับผิวหน้าของเเต่ละคนด้วยนะ
ความคิดเห็น
อยากลองใช้ตลับกลมสีดำดูว่าใช้ดีหรือเปล่าเพราะตอนใช้มาเยอะแล้วแป้งพัฟแต่ยังหาที่ถูกใจไม่มีเลยเพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยจ้า

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again