Review:Lip scrub and Lip balm^_^

15 9

I'm comeback!! วันนี้กลับมาพร้อมกับรีวิว Lip scrub แล้วก็ Lip balm ที่ใช้อยู่นะคะ ทั้งหมดมีสี่ตัวด้วยยกันน มาเริ่มที่ตัวแรกกันเลยย......

ตัวนี้เป็นกลิ่นมิ้นท์ๆหน่อย เวลาทาก็จะมีความเย็นนนเบาๆ เนื้อลิปก็จะเป็นเนื้อลิปปาล์มมันๆปกติทั่วไปค่ะ แต่เวลาที่เราทาออกมาจริงๆเเล้ว สีไม่ได้ชมพูจ๋า แบบที่เราเห็นกันในรูปนี้นะคะ มันจะเป็นสีชมพูใสๆมันๆ เนื้อก็จะวาวๆ เวลาทาเเล้วปากเราก็จะเหมือนเเบบวาวๆวิ้งๆ555 กลิ่นก็หอมมิ้นท์ๆดีค่ะ อ่อ ที่สำคัญเนื้อไม่เหนียวเหนอะหน่ะ ถือว่าดีค่ะ แต่เรื่องความชุ่มชื้นเต็มห้าเราให้3พอ ราคาอยู่ที่ 289 บาทค่ะ(ราคาในช็อปนะจร้าา)

ต่อมาคือสองตัวนี้ EOS Visibly Soft Lip Balm Sphere,Blackberry Nectar ราคา 295 บาท ตัวนี้เนื้อแน่นดี ดีนะ55 กลิ่นอ่อนนนมาก แทบไม่ค่อยได้กลิ่น ส่วนเรื่องความชุ่มชื้นนั้นไม่เท่าไหร่นะ ส่วนตัวคือเราใช้มาจะอันที่สามแล้ว เปลี่ยนสีเปลี่ยนกลิ่นมาเรื่อยๆ แต่ปรากฎว่าบางทีปากก็ยังเป็นขุยบ้าง ลอก เวลาทาลิปสติกก็มีความตกร่อง555 แต่ที่ใช้มาเรื่อยๆคือคิดอันอื่นไม่ออกแล้วนั่นเอง อิอิ จนมาลองเจ้าตัว Carmex Moisturizing Lip Balm #Classic ตัวนี้มีSPF15 ขนาด 4.25g ราคาตอนซื้อในวัตสันประมาณ135บาท (ไม่แน่ใจเเล้วค่ะ นานแล้ว) อันนี้ไม่ต้องถามถึงเรื่องความชุ่มชื้นเลย ให้เต็มจร้า ให้เต็ม เนื้อลิปก็จะนิ่มๆ เย็นๆมีความมิ้นท์เบาๆ แพคเกจพกพาสะดวก เอาไว้เติมระหว่างวันได้ดีเลยยทีเดียว 

ใครใช้อันไหนเเล้วมีเเนะนำ ก็บอกต่อกันได้น้า มาเเชร์เอาไว้เป็นตัวเลือกกันเยอะๆ ^3^

TOMMY ATCHARIYA

TOMMY ATCHARIYA

FULL PROFILE