[~*> เปิดกรุลิปสติคหลากแบรน <*~] 1 เดือนมี 31 วันก็ทาวนไป 31 แท่งกันเลยค่ะสาวๆๆๆๆ!~~~

26 12

Hello! สาวก Jeban ทุกท่าน!!

Milkie กลับมาแล้วค่ะหลังจากห่างหายไป 2 ปี

มาครั้งนี้มาขอรีวิว Lipstick ของตัวเองหลากแบรนด์ตั้งแต่

drugstore ยัน High end

โดยเริ่มจากที่ตนเองเบื่อๆกับการทำงานเลยมานั่งทำรีวิวให้เพื่อนสนิทกับคนสนิท

และหลายคนบอกว่า มิ้วเอ๊ยย ไปทำรีวิวลงบลอคให้คนอื่นได้รู้บ้างดีกว่า

นี่ก็มานั่งสวอชสีเอง ถ่ายรูปเอง ครั้งแรกที่ทำเลยค่ะ ฮ่าๆหากมีข้อผิดพลาด รูปไม่สวยยังไงอย่าเพิ่งว่ากันเน้อครั้งหน้าจะมาแบบงามๆ อิอิ  

เรามาเริ่มที่รูปแรกกันเลยดีกว่า

1. Kat Von D Studded Kiss Lipstick สี Cathedral

2. Cezanne สี 207

3. Urban Decay สี Naked (ไม่แน่ใจว่าตอนนี้เข้าไทยอยู่ไหมเพราะเห็นแต่ Vice Lipstick)

4. Wet n Wild สี E530D

5. Etude Wonder Fun Park Dear My Blooming Lips Talk สี OR212

6. Sephora rouge velouté sans transfert cream lip stain สี 05

7. NYX Lingeria สี Ruffle Trim

8.  NYX Liquid Suede สี Vintage9. Colourpop Ultra Satin Lip สี Wink10. Hourglass สี Siren11. Golden Rose สี 1312. Golden Rose สี 12

13. Estee Lauder Pure Color Envy สี 380 Complex

14. Dior สี 999 Matte (ปลาบปลื้มสีนี้มากๆอ่ะ)

15. Bobbi Brown Luxe Lip Color สี Red Velvet (ชอบมาก ก. ไก่ ล้านตัว 5555)

16. Bobbi Brown Luxe Lip Color สี Pink Buff

17. Illamasqua Lip Lure สี Bloom

18. Illamasqua Lip Lure สี Rose

19. Illamasqua Lip Lure สี Jus

20. Supermom Matte Liquid Lipstick สี 25 Maleficent

21. KAT Von D everlasting Liquid สี lolita

22. KAT Von D everlasting Liquid สี Nosferatu

23. KAT Von D everlasting Liquid สี Double Dare

24. NYX Lingeria สี Exotic

แล้วก็มาถึงแบรนด์ลูกรักของมิ้วเองจ๊ะ

YSL สุดที่เลิฟฟฟฟฟ อยากบอกว่า BA ที่สาขา Paragon ชื่อพี่ตะโก้ คือบริการดีและแต่งหน้าดีมากค่ะ ถ้าไปซื้อที่สาขา Paragon สามารถซื้อได้กับพี่เค้า หรือนัดแต่งหน้าก็บอกชื่อพี่เค้าได้เลย แนะนำว่าให้นัดล่วงหน้านะจ๊ะ

25. YSL Rouge Pur Couture สี 17

26. YSL Kiss and Blush สี 10

27. YSL Venis: Creamy Stain สี 401

28. YSL Rouge Volupte Shine สี 47

29. YSL Rouge Pur Couture The Mats สี 212 (สีแซ่บลืม)

30. YSL Rouge Pur Couture The Mats สี 208 (สีนี้เปรี้ยวจี๊ดอ่ะ)

31. YSL Rouge Pur Couture สี 10

ขอนำเสนอผลงานการแต่งหน้าของพี่ตะโก้ BA and Makeup Artist ของ YSL สาขา Siam Paragon ค่ะ แปลงหน้าซอมบี้ของมิ้วเป็นแซ่บ เปรี๊ยะ เผ็ซ ดุ ได้จ๊ะ พี่เค้าแต่งได้ทุกแนว

รูปล่างนี่ใช้ลิปสติค YSL YSL Rouge Pur Couture The Mats สี 208 

เอาหล่ะ ขอมารีวิวเท่านี้ก่อนเน้ออออ อิอิ แค่นี้นี่ก็คือเยอะมาก ฮ่าๆๆแต่รูปนี่ครั้งหน้าจะทำให้ดีขึ้นจริงจริง ส่วนรีวิวการแต่งหน้าถ้าแต่งเองครั้งหน้าจะ Tutorial ให้จ๊ะ แล้วก็ถ้าไปแต่งหน้ากับทาง YSL อีกก็จะทำรีวิว กับวีดีโอพร้อมรูปเสร็จสรรพให้น๊ะ

อยากให้สาวๆอย่าหยุดสวย และงามไปด้วยกันจ๊ะ

ขอขอบคุณทุกคนที่เข้ามาชมและคอมเม้นให้มิ้วนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

หากมีคำถามอะไรสามารถคอมเม้นถามไว้ได้เลยจ๊ะ

ส่วนเพจของตัวเองกำลังจะตามมาในเร็วๆนี้แล้วจะมาแปะให้คะ

ขอบคุณงัฟ :)

NarumonMilk

NarumonMilk

The days that break you are the days that make you

FULL PROFILE