How to & Haul ของใหม่ๆ มาลองเล่นพร้อมลุค ปัง หรือพัง มาดูกันค่ะ

21 6

สวัสดีค่ะ มากันแล้วกับ ฮาวทู  ลุคเดือนเมษายน ควรจะเป็น ลุคสงกรานต์ แต่จะบอกว่าไม่เล่นสงกรานต์มานานมากกก มีดราม่าในใจ น้ำจะสะอาดไหม จะมีใครเล่นไม่ดีหรือป่าว โอเค พอๆ ไม่ดราม่า ไม่เล่นนั่นแหละง่ายๆเลยเครื่องสำอางค์หลายตัวมาเปิดใช้ครั้งแรกในคลิปเลย จริงๆเป็นของใหม่ที่ซื้อมาระหว่างเดือน มี.ค. - เม.ย. จะทำเปิดถุงของใหม่ก็เลยเอามาแต่งเล่นเลยที่เดียวละกัน อันไหน ชอบจริงๆค่อยมารีวิวแบบเต็มๆเนอะ 

• Missha Magic Cushion Moisture SPF50+ PA+++  
คูชชั่นตัวนี้ให้การปกปิด น้อย-ปานกลาง ให้ลุคผิวสุขภาพดี โกล์ดๆ ถ้าต้องการปกปิด ให้เพิ่มคอลซีลเลอร์ลงไปค่ะ

• เรย่า ทูอินวัน ทรีดี คอนทัวร์ บาล์ม ไฮไลท์ & คอนทัวร์ สติค 
วาดตามจุดบกพร่องของรูปหน้าแต่ละคนเลยค่ะ ฝนนี่จะบอกว่าสรุปรูปหน้าตัวเองได้ยากต่ะ เอาเป็นว่า อยากให้ตรงไหนเด่นก็ลงไฮไลท์ อยากปิดจุดด้อยก็ คอนทรัวร์โลดค่ะ ใช้ฟองน้ำหมาดเกลี่ย ชีวิตง่ายๆๆ

• Srichand Loose Powder
แป้งฝุ่นโปร่งแสงจากศรีจันท์ แป้งฝุ่นเนื้อละเอียด ทำให้หน้าไม่ไมีความมันจากรองพื้น และยังไม่เพิ่มความหนา ดีงาม 

• Life ford eye brow + ISE Nudibranch
ใช้ตัวแท่งวาดคิ้วให้ได้รูป แล้วใช้ตัวพาเลท เติมให้ทั่ว

•  3. 3. T H R E E    P E A C H    C E L E B R A T I O N
ฝนใช้สีน้ำตาล อม เทามาเกี่ยเป็น เบส เอายชาโดว์

• เกลี่ยสีน้ำตาลอม ส้มๆแดงๆ ทั่วเปลืกตา
  • สีน้ำตาลเข้มแตะหางตาแล้วเกลี่ย
  • สีน้ำตาลเข้มลากยาวจากหางตาล่างมาถึงกึ่งกลางตา

• THREE อายไลเนอร์ Mesmerizing Performance Eyeliner Pencil  
วาดอายไลเนอร์ให้ชิดโคนขนตา เนื้อเจล เกลี่บง่าย และนิ่มๆไม่แข็งเลย 

• THE PUSH UP DRAMA by Maybelline
ตัวนี้ปัดได้งอนเด้งมาก แต่ล้างออกค่อนข้างยาก เพราะเป็น Waterproof ฝนปัดรอบเดียวเอง เดี๋ยวติดขอนตาปลอมต่อ

•  WE LASHES : ABSOLUTE
ขนตาปลอมขนมิ้งค์ ติดง่ายค่ะ เบาตาเหมือนไม่ได้ติดเลย

• Urban Decay Gwem Stefani
ใช้สัชมพูตามรูปปัดที่หน้าแก้ม เฉียงขึ้นไปทางขมับ แต่ให้สิ้นสุดที่ระดับหางตาพอนะคะ

• Cute press Beauty & The Beats : Highlight : Prarl Light
สีออกขาวๆมุกๆ ปัดที่บริเวณขอบล่างของแพนด้าใต้ตา แตะที่หัวตาด้วยนะ เพิ่มความสว่าง

• Laura Mercier Lip pencil
ปากลอกเป็นอย่างมากค่ะ ทาลิปแล้วรู้สึกแปลกๆ เลยทำความสะอาดริมฝีปาก โชว์กันเลย
  • ที่ปากมีลิปมันติดอยู่นิดหน่อย เลยใช้ทิชชู่เปียก ถูไปที่ปาก ลากจากอีกด้านไปอีกด้านนะคะ เช่น จากซ้ายไปขวา หรือขวาไปซ้าย
  • ทาลิปมันแตะแบบไม่ต้องเยอะนะ
  • ใช้มือถูออก ปากจะได้มีลิปมันติดน้อยที่สุด ไม่งั้นลิปจะไปม่ติดปากนะคะ
  • จากนั้นทาลิปไลเนอร์ได้ปกติค่ะ

• MERZ Silky Matt Lips : 6
ลิปแมทติดทน แต่ทาไปตอนแรกจะไม่รู้สึกแมทเลยนะ รอประมาณ 5-10 นาที พอแมทปุ๊บ จะไม่หนักปากแต่จะติดทนค่ะ

หวังว่าสาวๆ จะชอบกันนะคะ ^_^

Fonza_

Fonza_

Makeup lover & Food aholic
ฝนค่ะสาวที่รักเครื่องสำอางค์และหลงไหลในอาหาร อย่างมาก

FULL PROFILE