Review : L'OREAL ELSEVE Extraordinary oil La Creme

22 14

ฮัลโหลลลล~ สวัสดียามบ่ายแดดแรงๆแบบนี้นะคะ วันนี้เรามีออยล์ใส่ผมมาแบ่งปันให้สาวๆได้ชมกันค่ะไม่แน่ใจว่าเป็นตัวใหม่หรือเปล่า แต่แอบเห็นในกระทู้จีบันเมื่อไม่กี่วันก่อน พอดีกับมิ่งได้ย้อมผมสีใหม่และผมพังมาก เสียแบบไม้กวาดมีความนุ่มลื่นกว่า ปกติแล้วย้อมผม ผมก็ไม่เคยเสียขนาดนี้เลยนะ แต่รอบนี้อาจจะย้อมติดกันมากไป เพราะย้อมดำตอนรับปริญญา พอรับเสร็จก็ย้อมน้ำตาลต่อเลย แต่ไม่ติดเพราะถ้าลองได้ย้อมดำแล้วถ้าไม่กัด ยังไงก็ไม่ติดแน่นอนค่ะ ด้วยความไม่อยากกัด เลยย้อมหลายๆรอบเอา ผมเลยอ่อนแอมาก ปลายแห้งกรอบ ชี้ฟู เสียแบบไม่ไหวจะเคลียร์เลยต้องไปหาตัวช่วยมากู้ฟื้นคืนชีพให้ผม ทั้งทรีทเม้นต์หมักผม น้ำมันมะกอก น้ำมันมะพร้าว จนได้เจอกับตัวนี้เห็นว่าตรงกับความต้องการ เลยสอยมาลองค่ะ

นั่นก็คือตัวนี้ ลอรีอัล ปารีส เอลแซฟ เอ็กซ์ตรอว์ดินารี่ ออยล์ ลา ครีม นอร์มอล ดาเมจ แฮร์สำหรับผมแห้งเสีย

ตัวนี้เค้าเป็นครีมบำรุงผมแบบไม่ต้องล้างออก อุดมไปด้วยออยล์เข้มข้น จากน้ำมันดอกไม้ 6 ชนิด ช่วยทำให้ผมแห้งเสียกลับมาสุขภาพดี กลิ่นหอมอ่อนๆ เป็นเนื้อครีมแบบเข้มข้น แต่ทาแล้วไม่ทำให้ผมมันนะ บำรุงผมได้ดีเลย ส่วนตัวอย่างที่บอกว่าผมแห้งเสียมาก ใช้แล้วผมก็ดีขึ้นจริงๆค่ะ ปลายนุ่มลื่นขึ้น ไม่ชี้ฟูอ่ะ คือดีมากชอบมาก ปกติออยล์ของลอรีอัลจะเป็นเนื้อเหลวใสๆเนอะ แต่ตัวนี้มาในรูปแบบเนื้อเข้มข้น คิดว่าตอบโจทย์สำหรับผมแห้งเสียได้ดีกว่าเพราะบำรุงได้ล้ำลึกกว่าจริงๆ วิธีใช้เค้าก็สามารถใช้ได้3วิธีเหมือนตัวออยล์รุ่นอื่นเลย คือ- ใส่ก่อนสระผม ชโลมทิ้งไว้10นาที แล้วล้างออกเพื่อฟื้นบำรุงอย่างเต็มที่- ใส่ก่อนโดนความร้อน เพื่อปกป้องเส้นผม- ใส่หลังสระ เพื่อจัดทรงให้มีน้ำหนัก ไม่ชี้ฟู ใครที่ผมแห้งเสียมากๆแนะนำเลยค่ะ ดีงามจริงๆ

และนี่ก็คือออยล์ที่อยากแนะนำให้สาวๆได้ลองค่ะ เพราะมันดีจริงๆนะ ใครลองแล้วก็มาแชร์ความคิดเห็นกันได้น๊า วันนี้ไปก่อนแล้ว เจอกันใหม่กระทู้หน้านะคะ บายยย ~

mingmg

mingmg

HI :) สวัดีค่ะ ชื่อ มิ่ง นะคะ ✨
ชอบแต่งหน้า(แต่แต่งไม่เก่งเลยค่ะ 5555)
ชอบเครื่องสำอาง
ชอบสกินแคร์
ชอบรีวิว
เขียนไม่ค่อยเก่ง อาจจะงงๆบ้างบางที
มีอะไรก็ทักมาพูดคุยกันได้นะคะ อาจจะตอบช้าหน่อย
แต่ตอบทุกคนเลยค่า ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ข่อมคุณค่าาา

FULL PROFILE