เปิดกรุ เครื่องประดับ PANDORA บ้าขนาดไหน ถามใจดูวววว์

65 38

สวัสดีคะเพื่อนๆชาวจีบัน วันนี้เราจะมาเปิดกรุสมบัติ เครื่องประดับน้อยๆ ที่เราชอบมากๆๆๆๆๆๆๆๆ บ้ามาก กรี๊ดมากกกก โอ๊ย!!! มันน่าร๊ากกกก  พระเจ้าช่วยกล้วยทอด (แต่ราคาไม่น้อยสมความน่ารักเลย) นะคะ กับ แบรนด์ PANDORA แบรนด์ดังจากเดนมาร์ก  หลายคนคงรู้จักกันดีกับแบรนด์นี้ เพราะ เดี๋ยวนี้ไปทางไหนก็เห็นสาวๆใส่กำไล Pandora กันให้ควักเลย ไปดูกันเลยค่าบ้าขนาดซื้อกล่องมารวมไว้เป็นกล่องเดียวกันเลย สะดวกมากเลยคะเวลาจะหยิบใส่ กล่องใบนี้ซื้อมาจาก E-bay นะคะ

แท่นๆๆๆๆๆ

เริ่มจากตอนแรกเราซื้อกำไลมาใส่เล่นก่อนคะ เริ่มจาก Charm  2 ชิ้นแรก  ก็คิดว่าแค่ละพอละ ฮ่าๆๆๆๆที่ไหนได้มันงอกมาคะ งอกมาเรื่อยๆๆๆเลยคะ อดใจในความน่ารักของนางไม่ไหว  โอ้ย!!!!!คิ้ววววว

รองเท้าส้นสูงก็มาซื้อแมวมาเพราะเห็นอาหารแมวที่เป็นก้างปลามันน่ารักกกกกก  ไหนจะแก้วไวท์ รองเท้าสเก็ตอีก 

เมืองเเห่งความทรงจำ

ชุดเจ้าหญิงดิสนี่ย์อีก กรี๊ดดดดด 

ดูความคิ้วของนางสิ อร๊ายๆๆๆๆๆๆเราชอบที่มันสามารถ Mix&Match ได้หลายแบบหลายสีเลยเปลี่ยนได้หลายเเบบ

รวมแก๊งกะเพื่อนๆในออฟฟิตตตตตตต 

พอกำไลเริ่มเต็ม Charm เริ่มล้น ชิ้นต่อไปคือ นี่เลยคะ แหวน และต่างหู 5555ซื้อแหวนจากเมกาคะ เพราะจะมีโปรซื้อ 2 แถม 1 บ่อยมากกกก ซื้อมา 2 ชุด 6 ชิ้นเลย   แล้วแหวนอันอื่นก็งอกขึ้นเรื่องยๆๆๆ มันใส่ Stack ได้นะแกรรรรรร๊  นางคิ้วนะ 

หลายคนถามมาเรื่องการทำความสะอาดมีวิธียังไงให้เครื่องประดับอยยู่กับเราไปนานๆๆๆๆ 3 ชิ้นนี้เลยคะ เครื่องเงินจะดูใหม่ตลอดเวลา เวลาเงินเริ่มดำ

1. ให้เอาแป้งขัดเงินอันนี้ไปซื้อได้ที่ร้านขายเครื่องเงินหรือนาฬิกา กับแปรงสีฟัน ขัดๆๆๆๆๆ เลยคะ 2.ใช้ผ้าขัดเงิน WKM หรือ เอามาล้างน้ำสบู่หรือซันไลท์ อีกที เพื่อให้เครื่องเงินเงา ดูใหม่ ตลอดเวลา

หรือถ้าใครขี้เกียจก็เอาไปให้ที่ร้านทำความสะอาดได้เหมือนกันนะคะ (แต่ร้านล้างแล้วไม่เงาเราไม่ค่อยชอบเท่าไร ไม่เงาวิ้งวับ)

แค่นี้เครื่องเงินก็อยู่กับเราไปนาน10 ปี 20 ปีแล้วคะอย่าเอาเครื่องเงินไว้ที่ชื่้นๆ เช่น ห้องน้ำ นะคะเดี๋ยวเครื่องเงินดำแล้วก็จะเช็ดคราบดำๆไม่ออก

ขอบคุณคะที่ติดตามชม เดี๋ยวกระทู้หน้า เราจะมาทำเล็บสวยๆๆ น่ารักๆๆ สไตล์เรา โดยใช้สติกเกอร์ติดเล็บดิสนี่ยยยย์ ในราคาถูกแสนถูกมา ให้ดูกันนะคะ  

วันนี้ สวัสดีค่า :)

babb_bo

babb_bo

sawasdee ka !!!

FULL PROFILE