ร้อนเบอร์นี้ ชะนีไทยควรระวัง เจ้ป้าว่าด้วยงานผลิตภัณฑ์สวยท้าแดด

18 12

เจ้ป้า รีวิวแรกในจีบัน ตื่นเต้น ^_^

เริ่ม....

ช่วงนี่้อากาศ มัน Hot……………..!!!!!! ร้อนอะไรเบอร์นี้ ทุกคนต้องพูดเป็นเสียงเดียวกันแน่ๆอากาศเมืองไทยตอนนี้เปลี่ยนไปมากกกกกก คือ ร้อนรุนแรง เหมือนทะเลทรายเลย ร้อนจนแสบผิวไปหมดแล้ว คิดว่าในอนาคตคนไทยน่าจะมีแนวโน้มในการเป็นมะเร็งผิวหนังเพิ่มขึ้นแน่ๆจริงๆ เราเป็นสายไม่กลัวแดดอยู่แล้ว เพราะอยากมีผิวแทน สีแทนแบบมีสุขภาพดีนะ  แต่ก็ยังกลัวเป็นมะเร็งอยู่นะค่ะ เลยยังต้องใช้ผลิตภัณฑ์ที่มีสารกันแดดอย่างต่อเนื่องอีกอย่างแดดในกรุง กับแดดทะเลก็คนละอารมณ์กันเนอะ

ฉะนั้น…..วันนี้เจ้ป้าจะมาขอแชร์ ผลิตภัณ์ที่ใช้ปกป้องแสงแดดสำหรับทุกๆวัน ในช่วงนี้ มาบอกต่อให้ผู้หญิงได้สวยท้าแดดโดยไม่หวั่นแม้วันจะร้อนเบอร์สิบ เผื่อใครจะไปหามาใช้ตามกันบ้าง นี่คือของดีและแนะนำจากใจไปค่ะ  

1. Yanhee Cream Sun Block SPF 50 PA++/ White Sun Protection Product and Facial Skin Care

ที่มา ไม่คิดเหมือนกันว่าจะหลงรักหรือชอบอันนี้ เพราะแบนด์ดูเป็นโรงพยายาลศัลยกรรมมากกกกก ไม่คิดว่าเค้าจะทำสกินแคร์ได้ดี เห็นวางขายหลายผลิตภัณฑ์ในเซเว่น อยู่นะ อันนี้ไม่ได้ซื้อ เพื่อนฝรั่งให้มาหลังจากนางซื้อมาใช้ครั้งเดียวแล้วหนีกลับประเทศไป เราก็เลยได้อนิสงค์ใช้ไปความรู้สึกตอนใช้ คือครีมมันสีขาวมาก คิดว่าหน้าเราต้องว๊อกแน่ๆ แต่ไม่ค่ะ มันซึมเร็วมากกก และไม่เหนียวเลย ดีงามมาก

2.Nars Smooth & Protect Primer SPF 50/PA++++ที่มา ส่วนตัวชอบ Nars อยู่แล้วนะแต่ไม่เคยอะไรมากกว่ารองพื้น และปัดแก้มสี ออร์กาซั่ม ตัวนี้ซื้อมาจาก คิงพาวเวอร์ ตอนไปบาหลี ในใจคิดคืออยากสวยไม่วุ่นวายหลายรอบ ให้หนักหน้า อารมณ์แบบวันไหนอยากสวยแต่อยากขี้เกียจ ขอให้รับไปใช้เลยค่ะ ใช้สำหรับวันขี้เกียจลงหลายเลย์เยอร์ นี่คือรวมมาให้เลย กันแดด + ไพรเมอร์ จะบอกว่ามันดี และดีมากและมากกกกกกก มากกกกกกก ชอบสุดๆ benefit ไพเมอร์หายไปเลยความรู้สึกตอนใช้ คือครีมมันสีขาวมาก คิดว่าหน้าเราต้องว๊อกแน่ๆ แต่ไม่ค่ะ มันซึมเร็วมากกก และไม่เหนียวเลย ดีงามมาก

3. Sugar Sport Treatment sunscreen SPF 30

ที่มา  จะบอกว่าว่าไม่ใช่แค่ผิวตัว ผิวหน้าที่ต้องการดูและและปกป้อง ริมฝีปากก็ต้องการปกป้องจากแสงแดดเหมือนกันค่า อันนี้แท่งที่ 2 แล้วก็ยังคงอยากแนะนำและให้สาวๆมีติดตัวเสมอ เพราะใช้ได้ทั้งร่างไม่ใช่เฉพาะแค่ทาริมฝีผากนะค่ะ เราชอบใช้ใต้ตาเวลาว่ายน้ำหรือไปทะเลด้วยแหละความรู้สึกหลังใช้ สั้นๆคือ มันสะดวก และกลิ่นดีหอมอมเปรี้ยวสดชื่นนิดๆ เนื้อแวกซ์ไม่เหนาะหนะหรือว่ามันเกินไปคะ

4. OYA SUN EXPERT SPF50 PA+++

ที่มา งานผิวตัว โจทย์คือคือมองหาครีมกันแดดที่ทาได้ทุกวัน เพราะ ตอนนี้แดดแรงมากกกกกกกก มากจนไม่สามารถเดินลงไปกินข้าวเที่ยงได้ เลยหาดูว่าตอนนี้มีไรน่าสนใจ เราเห็นบล็อกเกอร์คนนึงโพสแล้วก็เลยอยากได้มาลอง เปกติชอบลองอะไรใหม่ๆอยู่แล้วค่ะ เพราะด้วยแพคเกจและคุณสมบัติน่าลองเลยสั่งมาดูคะความรู้สึกหลังใช้ ครีมสีขาว ไม่มีกลิ่นหอมเวอร์ หรือ กลิ่นกันแดด หรือ กลิ่นสารเคมี เป็นครีมกิ่งเจลๆ ซึมเข้าผิวดีมากกกกก ทาแรกๆนึกว่าจะไม่รอด ขาวปืดดดดดด แต่ไม่ค่ะ มันซึมได้ดีและไม่มีสีขาวพอกไว้บนผิวให้กังวลใจ และให้ความชุ่มชื่นดีเยี่ยม ที่พูดมาคงมีหลายๆแบนด์ทำได้ แต่ความเด็ดที่อยากแชร์คือนางไม่เหนียวเวลาเจอเหงื่อเรา หรือเจออากาศร้อนแล้วครีมคลายตัวออกจากผิว ตอนเย็นจีงไม่รู้สึกเหนอะหนะตัวเท่าไหร่ ตรงนี้คือชอบจนต้องแชร์ บอกเลย แบนรด์ชั้นนำบางแบนด์ เป็นนะครีมเจออากาศร้อนแล้วคลายตัวไม่กักอยู่ในผิว ตัวก็เหนียวเป็นพิซซ่าหน้าชีสไป ค่ะ

5. Aveda Sun care soins soleil (After sun hair masque)

ที่มา ไม่ต้องบอกความบ้าแบรนด์นี้ของเรา คือเราชอบเบรด์สตอรี่ของเค้า ความเป็นธรรมชาติ และ

ผลิตภณฑ์ที่มีคุณภาพของเค้าจริงๆ ถามว่าอันที่ซื้อมาแล้วไม่ชอบก็มีคแต่อะไรที่ดีเราก็อยากบอกต่อ

เนอะ ไม่ดีก็ลืมมันไป จะบอกว่าที่ซื้อนี่เพราะชอบว่ายน้ำมาก ตอนนี้ร้อนก็ว่ายกลางวัน และสิ่งที่พังต่อเนืองจากแสงแดดรองจากผิวคือผมนั่นเองเลยได้ไปจัดตัวนนี้มาลอง

ความรู้สึกหลังใช้  เนื้อครีมเป็นเนื้อสีขาวข้นมาก หอมยาๆ สมุนไพร สไตล์อเวด้าเค้าแหละค่ะ แต่บอกเลยว่าใช้อันนี้แล้ว ลืมการอบไอน้ำทีละ 350 ไปเลยคะ!!! ส่วนตัวไม่คิดว่าการอบไอน้ำจะช่วยอะไรในระยะยาวอยู่แล้ว เพราะวันที่อบแล้วสระไดร์มาก็นิ่มสวยดี แต่พอเรามาสระผมหลังจากนันก็เหมือนเดิม  เลยชอบใช้มาร์คดีๆ ใช้ อาทิตย์ละ 2 ครั้งหรือแทนครีมนวดไปเลย ดีกว่าคะ และตัวนี้คือตัวที่เราใช้และดีมากๆ ที่อยากแนะนำจริงๆ ใช้หมักไว้ 2-5 นาที ระหว่างรอก็ขัดตัว ขัดตูดไป แล้วก็ล้างออก บอกเลยผมนิ่มกว่าไปอบไอน้ำเยอะ!!! ผมที่กรอบกระด้างจากแสงแดด คอลีน นุ่มนิ่มเหมือนไหมเลยค่ะ

6. Corine de Farme Shimmering oil

ที่มา แถมนิดนึงค่ะ อันนี้อาจจะไม่เกี่ยวกับกันแดด แต่คิดว่าถ้าออกแดดแล้วทางอันนี้ แล้วถ่ายรูปนะ ผิวจะสวยและสีแทนเกร๋มากกกกกกกกกก ซื้อมาตอนไปบาหลีค่ะ เพราะอยากผิวดูแทนแบบมีประกายความรู้สึกหลังใช้ เป็นหัวสเปรย์ฉีดค่ะ เนื้อผลิตภัณฑ์เป็นออยผสมชิมเมอร์สีทองออกส้มนิดหน่อย เราว่าให้สีที่ออกมาสวยเลยทีเดียว ให้ความชุ่มชื่นดีค่ะ ซึมลงผิวได้ดี และมีชิมเมอร์ที่รุนแรงงง และ ผิววาวสุดๆ มันเริชมากค่ะ ใช้อย่างระมัดระวังมากเพราะกลัวหมด ฮ่าๆๆๆๆๆ

ผู้หญิงอย่าหยุดสวยนะค่ะ #เจ้ป้า 

TransWomen

TransWomen

A girl should be two things classy and fabulous.

FULL PROFILE