Make up with Sissy EP.15 แต่งหน้าสวยแบบสาว Bohemian

2 3

สวัสดีจ้าาาาาาา Make up with Sissy EP.15 มาแล้วววววว.. .วันนี้พี่ต้าร์และน้องอดออมจะมาแต่งหน้าสวยแบบสาว Bohemian ค่าบอกเลยว่า ง่ายมาก จริงๆ อย่าช้าค่ะ ไปดูกันดีกว่า !!!

จุดเด่นของลุคนี้ : ตา แก้ม และปาก จะต้องมีความละมุน นัว เบลอ สวยแบบไม่ได้ตั้งใจนั้นเองจ้า

ก่อนอื่น มาสร้างผิวสวยด้วย BB ค่า การลง BB ที่พี่ต้าร์บอกเสมอ สาวๆ ยังจำได้ใช่ไหมคะ ให้ลงจากกลางหน้าออกด้านข้างนะคะ !!

สาวๆ คนไหนมีสิว อย่าลืมกลบเจ้าสิวตัวร้ายด้วยนะคะ พี่ต้าร์เคยสอนไว้ในกระทู้นี้แล้ว "กลบสิว" กดเลย !!

Shading กันหน่อย ต้องสวยหน้าเล็ก >///< การ Shading พี่ต้าร์แนะนำมาว่า ให้จุดๆ เอาจะดีกว่าการลากเป็นเส้นๆ นะคะ เพราะจะง่ายต่อการเกลี่ยค่ะ รับรองไม่มีโป๊ะ !

อย่าลืม Shading บริเวณหน้าผากด้วยนะคะ หน้าจะได้เรียวเล็ก อิๆและที่สำคัญ จมูกด้วยเด้อ งัดมันขึ้นมาค่ะ

Set ทุกอย่างด้วยแป้งค่ะซิส วันนี้พี่ต้าร์ก็ใช้แปรงในการลงแป้ง วิธีการลงแป้งก็เหมือนกับลง BB เลยน๊า เริ่มจากกลางหน้าไปด้านข้างนะคะ !

แต่งตากันค่ะ ฟาด Eye shadow สีส้มให้ทั่วเปลือกตาโลด ไม่ต้องพิธีมากค่ะ เพราะต้องการความนัว เสร็จแล้วคัดเบ้าด้วยสีน้ำตาลหน่อย จะได้ดูตาโตแบบสาวฝรั่งค่า 

การเขียนไลน์เนอร์วันนี้ เราต้องการความฟุ้ง เพราะฉะนั้น หยิบ Eyeshadow สีดำ หรือที่เขียนคิ้วแบบฝุ่นสีดำก็ได้ค่ะ ใช้แปรงหัวตัดจิ้มสีและเขียนให้ชิดขอบตามาที่สุด คือจบ ไม่ต้องบรรจงอะไรมากมายนะคะ อย่างที่บอก ขอนัว เบลอๆ !!

ปัดมาสคาร่าแบบซิกแซกเช่นเดิมแบบที่พี่ต้าร์สอน แต่ฟาดให้หนัก ขอหนาๆ เลยนะคะ โนสนโนแคร์ใครทั้งนั้นค่า !!

เขียนคิ้วให้คมเข้มแบบพองามนะคะซิส ! ลุคนี้ขอเข้มและเขียนให้เลยคิ้วจริงมากนิดหนึ่งคือเริ่ด !

สร้างกระปลอมๆ หน่อย สาว Bohemian ต้องมีกระ เพื่อความเรียล ใช้สำลีก้านจิ้มสีดำ แล้วจุดโลด ไม่ต้องคิดมากค่ะ เล็กบ้างใหญ่บ้าง ธรรมชาติ ~

จากนั้นก็ปัดแป้งทับ 1 รอบนะคะ จะได้ดูเนียนเหมือนกระอยู่ในผิวเราจริงๆ

ปัดแก้มลุคนี้ จะปัดตามสันแก้มค่ะ การปัดแก้มแบบนี้จะทำให้เห็นสันแก้มชัดมากขึ้นค่า อย่าลืมปัดบริเวณจมูกด้วยนะคะ จะได้ความผิวบ่มแดด โอ้ย สวยยยยย !!

งานลิป ลุคนี้เราขอผสมหน่อย เพื่อความเก๋ไม่เหมือนใคร ก่อนอื่นทาสีส้มบางๆ ทั่วริมฝีปาก ต่อมาใช้สีแดงเข้มทาด้านในริมฝีปาก ต่อมาใช้สีน้ำตาลเข้มทาทับอีกรอบ แค่นี้ก็ได้ลุค Bohemian แบบใสๆ สมวัย Sundae แล้วจ้า !!

น้องอดออมของเรา สวยแบบสาว Bohemian เลย >///<วันนี้ชีฟ้าต้องขอตัวไปแต่งตามั้งแล้ว ชอบ ~~~ใครอยากดูแบบละเอียด กด VDO ด้านล่างเลยนะคะMake up with Sissy EP. ต่อจะเป็นอะไร อย่าลืมติดตามนะคะบรัยยยยยยยยยยยย ..

fahsaiployrung

fahsaiployrung

ฉันคือทาสเครื่องสำอางค์ดีๆนี่เองค่ะ 5555.

FULL PROFILE