เห่ออ เปิดถุงไต้หวัน ล้มละลายหนักมากกกก

21 14

สวัสดีค่าสาวๆ วันนี้หลิงมาเปิดถุงที่ไปเที่ยวไต้หวันมา 

ไต้หวันเป็นที่ที่ช้อปเครื่องสำอางสนุกมากไม่ต่างกับเกาหลีญี่ปุ่นเลยค่ะ แถมพวกเกาหลีญี่ปุ่นที่นี่ก็ขายถูกม้ากกกกกก

ที่ช้อปส่วนใหญ่ที่หลิงแวะจะมี watson , cosmed , 86 shop , sasa นะคะ ส่วนร้านอื่นประปรายค่ะ

นี่รูปรวมวันแรกกที่ไป ย้ำว่าวันแรกก กรี๊ดมากพังมาก เงินที่เก็บมา หมดค่ะ เก็บตังใหม่วนไป 555555

หลิงแวะเปลี่ยนเครื่องที่ฮ่องกงก่อนเลยได้พวก estee , lancome อะไรพวกนี้มา ที่สนามบินฮ่องกงราคาถูกสุดในเอเชียนะคะ

มาเข้าสู่ไทเปกันดีกว่า แบรนด์นี้ขอย้ำว่าดีมากมากกกกกกกก for beloved one เป็นแบรนด์ไต้หวันขายตาม watson cosmed อะไรงี้ แต่ละร้านราคา,โปรไม่เท่ากันนะคะ ก่อนซื้อลองเดินๆเชคๆดู

ราคาก็แรงอยู่แบบรวมๆจะ 1000++ แต่คือมันดีมาก 

ตัวอย่างโปรนะคะ แล้วแต่ร้านไม่เหมือนกัน ที่ cosmed ครีมเติมน้ำให้ผิว(มุมบนซ้าย) ปกติ 1800 (2160บาท) แต่มีโปรสองกระปุก 1980 (2376บาท) แต่วัตสัน 2 แถม 1 อะไรงี้ ซึ่งแปลว่าวัตสันแพงกว่ามาก

Solone  ที่เคยทำกระทู้หวีดไปรอบนึง มันดีจีจีนะ ตามไปดู

https://www.jeban.com/viewtopic.php?t=231159

ขนมใน 7 ไทเปก็ไม่น้อยหน้าค่ะ กวาดมาทุกเซเว่นที่จะเข้าได้มันดีมากก!

ก็จะประมาณนี้แหละค่ะ เสียหายหลายแสน ฮือ

จริงๆมีมาส์กยี่ห้อแปลกๆที่ดีมากกกอีก แต่ลืมถ่ายเซตสุดท้ายที่ซื้อมาเยอะๆ ไว้ถ้าขยันจะมาอัพให้เพิ่มนะ 5555 

วันนี้ไปก่อนนเน้อออ ใครจะไปไทเปลองเอาไปเป็นแนวทางการช้อปได้น้าา บ๊ายบายค่า

linglingggg

linglingggg

1995.

IG : ling_wrsc
FB : ling worasucheep / page : lingling
Twitter : ling_wrsc
BKK.

FULL PROFILE