{SUMMER TIPS} ทำเจลก้อนอโลเวร่าคิวบ์จากเซเว่น

25 11

{SUMMER TIPS}  ทำเจลก้อนอโลเวร่าคิวบ์จากเซเว่น  คลายร้อนผิวใสรับซัมเมอร์

แดดแรงขนาดนี้ น้องจะไม่ทนค่ะ!!  หาวิธีคลายร้อนด่วนๆเลย เจอแดด 40 องศาเข้าไปนึกว่าซ้อมตกนรกอะค่ะ   อือหืมม มันใช่หรอ แค่เดินออกไปข้างนอก 10 นาที แต่กลับบ้านมาตัวดำ หน้าแดงผิวแบบแสบไหม้แล้ว โหดร้ายต่อผิวน้องมากค่ะ!  แค่ทาครีมโป๊ะเข้าไปก็ยังไม่หายแสบผิวเลยค่ะ แถมยังเหนียวเหนอะไปอีก   

ด้วยเหตุนี้ จึงเดินเข้าแหล่งพึ่งพายามยากที่หาได้ง่ายที่สุด  นั่นก็คือเซเว่นค่ะ แล้วพบเจอกับอโลเวร่าที่ตั้งตระหง่าพร้อมให้เราหยิบ จะรอช้าอะไรคะ! ก็รีบซื้อแล้วจ่ายตังค์โลด  เจลอโลเวล่าเป็นสิ่งดีงามคู่ควรกับประชากรชาวไทย อันเป็นประเทศที่เหมือนมีดวงอาทิตย์อยู่ใกล้ๆ 3 ดวงเป็นของตัวเอง #มองบน    

วันนี้โม๊ะนา จะมาเผยทริคเด็ดๆ ในการ ใช้ Aloe vera & Snail Serum Soothing Gel  ในการบู๊ทส์อัพบำรุงผิวได้ชื่นใจ แบบสดชื่นดั่งดอกไม้บานกว่าที่เคย 555 ด้วยการทำเจลก้อน   แช่เย็น’   มาดูกันเลยจ้า  ก่อนอื่นขอแนะนำ  99 %  Aloe  vera & Snail Serum Soothing Gel  Cathy Doll    เป็นเจลทาบำรุงได้ทั้งหน้าและตัวอ่อนโยนมากไม่มีแอลกอฮอล์ค่ะ ใช้ทาบำรุงผิวหลังจากเจอแดดมาทำร้ายผิว ช่วยให้ผิวเย็นๆดีค่ะ ให้ความรู้สึกสบายผิวดี  

ขนาด 60 ราคา 69.-บาท            เมื่อเลือกได้แล้ว มาเริ่มลงมือทำเจลก้อนแช่เย็น ให้คลายร้อน                           จาก  Cathy Doll   กัน !!!

- HOW TO ทำเจลก้อนอโลเวร่า -                 *เตรียมถาดน้ำแข็ง สำหรับแช่ช่องฟรีซ เอามาใช้ได้เลย*                

1.บีบเจลลงแป้นถาดน้ำแข็ง      

2.จับเข้าช่องฟรีซ แช่ทั้งคืนไปเลยจ้า      

3.แช่ทิ้งไว้  จากนั้นนำก้อนมาลูบๆถูๆบริเวณที่ถูกแดดเผา ความเย็นยั่วจะช่วยให้เราสบายผิวมากขึ้น ฟินทั้งบ้าน สบายทั้งตัว         

4.ถ้าเพื่อนๆอยากได้เจลก้อนในรูปแบบ ‘‘ เยลลี่ก้อน ’’ ก็แช่ประมาณ 20 -30  นาที ก็จะได้แบบนุ่มๆดึ้งๆ กลิ่นหอมอ่อนๆ สบายผิวมากกก ฟินจ้า 

แค่นี้ก็เสร็จแล้ว !!    ใครที่ร้อนๆ ออกแดดทุกวัน ก็ลองไปทำตามกันดูนะคะ   แค่นี้ก็ช่วยให้ผิวเราสบายมากขึ้นจากการโดนแดดแผดเผาละจ้า อย่าลืมบำรุงผิวหลังจากโดนแดดทำร้ายกันน้า ^^  

momoeww

momoeww

FULL PROFILE