พอกหน้าใส ใช้ของอะไรดี

ตามหัวข้อเลยจ้า
มาเก็บข้อมูล
ขอบคุณค่า ^^

กาแฟ กะ นม ค่ะ

ใช้มารค์มะเขือเทศในวัตสันซองสีแดงรับรองคะว่าพอกแล้วหน้าใสเด้งเนียนขาวเห็นผลจริงๆๆคะลองใช้ดูนะคะ

ตอนนี้บ้าเห่อมาส์กหน้ากากค่ะ เราว่าใช้แล้วหน้าดีอะ ชุ่มชื้น ผิวใสดีค่ะ ลองของโอเลย์ดู ราคาพอรับได้ค่ะ

เราใช้ไพรสด กะ โยเกิตร์ธรรมชาติ หน้าใสนุ่มมาก
เมื่อคืนซื้อโยเกิร์ตไปว่าจะลองดู
ปรากฎว่ากินหมดก่อนเลยไม่รู้ผล
เลยกลับไปใช้โคลนของ OP หน้าเนียนดี
รู้สึกว่านุ่ม ๆ ขึ้นทุกครั้งหลังใช้ด้วยค่ะ
Skinfood ค๊า

ลองมาส์คข้าวดูสิคะ  ขาวใสเด้ง เลยค่ะ
โยเกิร์ตค่ะ หน้านิ่มมีคนรู้จักเค้าเอาโยเกิร์ตพอกทุกวัน ตอนนี้อายุเยอะแล้วหน้าขาว ใส เด็กมากๆ

ป,ล,ส่วนที่เหลือกินได้อีกต่างหาก อิอิ

(^_______________________^)
กร๊าก โยเกิตเหรอ

แร้วพอกไว้นานเท่าไหร่เอ่ย

*ไม่กล้าทำ พ่อบอกเด่วหน้าบูด ฮ่ะๆๆ

บดมะเขือเทศแล้วเอามาพอกหน้าค่ะ หน้าขาวใสขึ้นทันตา ที่ล้างออก ทิ้งไว้นานๆ ถ้าเป็นสิวด้วยนี่ทิ้งไว้สัก ชม. ช่วยเรื่องสิวด้วย
หรือว่าผลไม่เปรี้ยวทุกชนิด เอามาบดแล้วพอกได้หมดค่ะ ทำให้หน้าขาวใสค่ะ แต่ควรเปลี่ยนส่วนผสมหรือผลไม้บ่อยๆเพราะใช้อันไหนไปนานๆหน้ามันจะชิน แล้วมันจะไม่ค่อยได้ผลค่ะ

ถ้าขี้เกียจก้อมาร์ก มิเนร่อล ของ ดีเอชซี หน้านุ่มดี

ถ้าสูตรธรรมชาติ
เราใช้ มะขามเปียก+นม+น้ำผึ้ง นวดๆแล้วพอกไว้ประมาณ 5- 10 นาทีก็ล้างออก
มะขามเปียกมีวิตามินซีทำให้หน้าผ่องๆ นมกับน้ำผึ้งทำให้หน้าเนียนนุ่ม จ้า
หน้าขาวหร๋อ

คงหนีไม่พ้นมาส์กข้าว

แต่มันไม่ได้ขาวมากมายน่ะค่ะ

ถ้าเอาขาวเลยจิงๆ

มาส์กเพียวไวท์ของแอมเวย์หน่ะค๊ะ ล้างออกขาวมากกกกกกกกกกก

ชอบค๊ะชอบ
ตอนนี้กำลังใช้ครีมสมุนไพรมะขามมาขัด พอกหน้าทิ้งไว้ทุกวัน

แล้วพอล้างมะขามออก ก็ใช้ขมิ้นพอกต่ออ่ะค่ะ

รู้สึกได้เลยว่า หน้าใสขึ้น แบบสะอาด ยิ่งมาพอกขมิ้นหน้าเนียนขึ้นเลยค่ะ

รู้สึกได้จริง จริง อิอิ
พอกหน้าแบบ คสอ ก็ turnaround 15 minute mask
แบบธรรมชาติ - โยเกิรต์ผสมน้ำผึ้งค่ะ

อาร์ทิสทรีค่ะ เราทั้งขัด มาร์ค และตามด้วยนวดหน้าเองทุกขั้นตอนเลยจ้า ออกมาหน้าปิ๊งเชียว ใสได้ใจเลย

Pure White Masque ของอาร์ทิสทรีก็สุดยอดค่ะ สำหรับคนที่ขี้เกียจขัด กะมาร์ค ตัวนี้เป็นเหมือน 2 in 1 ค่ะ แล้วต่อด้วย creamy massage นวดหน้าวน ๆ สักพัก แค่นี้ก็สวยใสเตรียมตัวให้ใคร ๆ อิจฉาได้เลย

ใช้นมเปรี้ยวซิช่วยลดความมันได้ดีถ้าไม่ใช้แล้วจะเสียใจ
เมื่อกี้เพิ่งมาร์คโยเกิร์ตไป
หน้านุ่มมากเรย
แต่ไม่รุจาได้ผลป่าว
เพิ่งครั้งแรก
ถ้าอยากหน้าขาวลองไปซื้อของที่มาดามเฮ็งดูไปซื้อครีมผอกหน้ากลิ่นชาเขียว+โยเกิต(รสธรรมชาติ)แล้วเอาไปผอกทิ้งไว้ประมาณ5-10นาทีแล้วล้างออกด้วยนำ้สอาดนะแล้วก็เอายาแต้มสิวไปแต้มสิวหรือลิวลอยทุกเช้าเย็นแล้วสิวหรือลิวลอยก็จะหายไปเองเราหวังดีนะ
มาร์คสิวของเดอะมิเน็ตค่ะ ช่วยให้หน้าไม่มัน สิว อุดตันหลุด
คอลลาเจนจ้า เคยได้ยินมาว่ามาร์คหน้าแบบแผ่นดีกว่าแบบครีมพอกก็ไม่รู้เหมือนกันแต่ตอนนี้ใช้ของPortusอยู่เป็นของนำเข้าจากฝรั่งเศส ก็โอเคมากน่ะ ^^ ตอนนี้เลยซื้อแจกชาวบ้านเพราะใช้ดี
เราใช้ของ Bonnie's Secret อะ เป็น AHA ได้จากธรรมชาติ
น่าเนียนใส และยังช่วยเรื่องรูขุมขนด้วยนะกระชับขึ้น
ล้างหน้าออกมาครั้งแรกก็รู้สึกได้เลย ลองหาดูในเน็ตคะ
ชื่อที่เราบอกไปข้างบนอะ ดีจริง เลยมาบอกกันจร้า
ใช่ๆเราก็ใช้อยู่ ของ Bonnie's Secret อะ ดีจริงๆ
ไม่เปลี่ยนใจไปใหนเลย เพราะลองมาหลายตัวและ
ไม่ถูกใจเลย พอมาเจอยี่ห้อนี้ ใช่เลย ประมาณนี้เลย
ถูกใจทุกอย่าง จริงๆ ลองหามาใช้กันนะคะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again