How to : แต่งหน้าหมวย เป็นสาวผิวแทนบ่มแดด สายฝ. ท้าหน้าร้อน 2017

19 10

สวัสดีค่ะสาว ๆ จีบัน ช่วงฤดูร้อนในเดือนเมษายนแบบนี้ แดดอันแผดเผาของประเทศไทยดูท่าว่าจะไม่มีการเบาบางลงเลย (มันโหดร้ายมากจริง ๆ ค่ะคุณขา) เมื่อเป็นเช่นนี้มิ้วเลยคิดอยากจะลองแต่งหน้าเปลี่ยนลุคให้เข้ากับฤดูกาลในช่วงนี้กันสักหน่อย ด้วยสลัดคราบสาวหมวยผิวขาวมาเป็น "สาวผิวแทนบ่มแดด" เพื่อให้เข้ากับหน้าร้อน 2017 แบบนี้ วิธีการจะเป็นยังไงนั้น ตามมาชมกันเลยจ้า

Makeup Tutorial เป็นวิดีโอสั้น ๆ ค่ะ

ดูคลิปแล้วจะรู้ว่าลุคนี้มิ้วดูเปลี่ยนไปจากเดิมอยู่พอสมควร 555

ไปดูหน้ากันชัด ๆ ค่ะ 

สำหรับการแต่งหน้าเปลี่ยนลุคในครั้งนี้ ผิวอาจจะไม่ได้แทนมากนะคะ เนื่องจากพื้นฐานผิวของมิ้วเป็นผิวขาว ถ้าใช้รองพื้นเข้มกว่านี้เยอะ ๆ อาจจะต้องพอกทั้งตัวได้ 5555 เอาเป็นว่านี่ก็เป็นการแต่งเล่น ๆ สนุก ๆ ให้เข้ากับฤดูกาลละกัน

Minniie.Mew

Minniie.Mew

Art & Makeup Junkie
เรียกเราสั้น ๆ ว่า "มิ้ว"
ผู้หญิงธรรมดาทั่วไปที่รักการแต่งหน้าที่สุด
เพราะสำหรับเรา การแต่งหน้าก็คือศิลปะ!!

FULL PROFILE