How to แต่งหน้าโทนสีส้มต้อนรับ Summer | Oilly_aranya

18 12

Hellooo!

สวัสดีค๊าาาา  How to นี้ออยก็ทำขึ้นเพื่อให้เหมาะกับ Summerนี้ โดยการเน้นใช้โทนสีส้มที่เปลือกตา และเน้นความ Glowของผิวให้ดูฉ่ำวาว เพื่อนคนไหนที่อยากลองแต่งตาม แต่อากาสที่เมืองไทยไม่เป็นใจหรือต้นทุนเป็นคนผิวหน้ามันอยู่แล้ว ออยแนะนำว่าให้ใช้เครื่องสำอางที่ควบคุมความมัน และลดการใช้  Highlighter ให้น้อยลงกว่่าออย แค่นี้เองค่ะ ผิวหน้าของเพื่อนๆก็จะไม่กลายเป็นหนังปลาทูทอดแน่ๆ 555 สำหรับออยนั้น ออยเป็นคนผิวแห้ง และด้วยสภาพอากาศที่ฟินแลนด์นั้น เป็นอากาศที่เย็นและมีแดดอ่อนๆในช่วงนี้ จึงทำให้ไม่ค่อยมีเหงื่อออก และหน้าไม่มัน.

How to คลิปนี้เป็น How to ล่าสุดที่ออยได้อัดและลงใน Youtube ตอนปลายเดือนมีนาคม จึงทำให้มีการพูดถึงหน้าร้อนในเดือนเมษายน และออยก็แอบบ่นอะไรไปเรื่อยเปื่อย 555 ออยอาจจะมีพูดผิดพูดถูกหรือวกไปวนมา ออยก็กราบขอโทษด้วยนะคะ ออยจะพยายามและปรับปรุงให้ดีกว่าเดิม.ขอบคุณทุกคนนะคะ ที่อ่านกระทู้และดูคลิปของออย 

Oilly_aranya

Oilly_aranya

Hellooo!

สวัสดีค่ะเพื่อนๆทุกคน ชื่อออยนะค่ะ เป็นเด็กไทยที่ย้ายมาอยู่ที่ฟินแลนด์ และชื่นชอบการแต่งหน้าและเครื่องสำอางมาก ถ้าออยใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้องหรือพูดผิดเขียนผิด ออยกราบขอโทษด้วยนะค่ะ ออยได้เริ่มทำช่องYoutube เกี่ยวกับการแต่งหน้าและเครื่องสำอาง ถ้าเพื่อนคนไหนสนใจ ก็เข้าไปดูได้นะค่ะ และถ้าเพื่อนคนไหนอยากติดตามการอัพเดตของออย สามารถติดตามได้ที่ Instagram หรือ Facebook ก็ได้ค่ะ
ถ้าเพื่อนๆชอบคลิปของออย อย่าลืมช่วยกด Subscribe, Like และ Share เป็นกำลังใจให้ออยทำคลิปต่อๆไปด้วยนะค่ะ.

♥ขอบคุณมากค่ะ♥

FULL PROFILE