ลดน้ำหนัก 2 กิโล แบบชิวๆ ใน 2 อาทิตย์

15 10

สวัสดีค้าบบบบ ทุกคนช่วงนี้เรามาเจอกันบ่อยเพราะมีเรื่องอยากจะมาแชร์ให้ทุกคนค่ะ

แนะนำตัวกันอีกที ชื่อ อุ้มนะครัชเป็นสาว สูงอวบค่ะ สูง 168 น้ำหนัก อยู่ที่ประมาณ 60 กว่าๆ กิโลค่ะ

ซึ่งจุดพีคที่เป็นที่มาของกระทู้นี้ เพราะว่า วันที่ 14 จะมีการไปงานแต่งงานแน่นอน เราต้องสวย เพื่อไปเผชิญหน้ากับบรรดาเหล่า ผู้ใหญ่ ทั้งหลายและถ้าเราไปแบบ บวมๆ คำที่จะได้กลับมาคือ "ทำไมอ้วนแบบนี้ล่ะลูก..."

เมื่อรู้ว่ามีงาน ขึ้นตาชั่งทันที เพราะจะได้รู้ว่าควรทำยังไงต่อไปผลออกมาคือ หนักทั้งหมด 67 กิโล.............

//กรี๊ดบ้านแตก ทำไมฉันบวมได้ถึงเพียงนี้

ปฏิบัติการ ลดน้ำหนักแบบคนอดกินไม่ได้ก็เริ่มต้นขึ้นค่ะ

(รูปภาพที่ตัดต่อมา เอามาจากในเน็ตนะคะ ส่วนรูปถ่ายคือ ที่ถ่ายมาเอง)

ในส่วนของมื้อเช้านั้น ส่วนใหญ่จะกินแค่อันนี้เลยค่ะ

กินปริมาณ 1/4 ถ้วย (ใช้ถ้วยตวงทำขนมตักเอา) กินกับนม ทุกเช้า พร้อมน้ำเปล่าซัก 2 แก้วเล็กก็จะอิ่มไปได้ซักพักเลยล่ะค่ะ

ในส่วนของตอนเที่ยงนั้น กินตามใจปากได้เลยค่ะ แต่ต้องเลือกทานซักเล็กน้อยอย่างอุ้มจะ ทานตามในรูปเลยค่ะ (กินเกือบทุกวัน)เป็นความโชคดีที่โรงอาหารที่มหาลัยมีความไรซ์เบอรี่ขายค่ะ เลยทานแต่อันนี้สะส่วนใหญ่

แต่ถ้าเบื่อบางวันก็จะเป็นเกาเหลาบ้าง ยำวุ้นเส้นบ้าง สลัดโรลบ้าง แล้วแต่จะกินเลยค่ะแต่อีกครั้ง!!!!! ห้ามของทอด ห้ามน้ำหวานนะคะ

หลังข้าวจานนี้กินน้ำเปล่า สัก 1 ขวด ก็จะอิ่มไปอีกซักพักเลยล่ะ

ในส่วนของมื้อเย็นนั้น ก็หลากหลายเลยค่ะ จะกิน กราโนล่า อีกซักรอบก็ได้ ถ้าไม่เบื่อหรือจะเป็นไข่ขาวต้มซัก 4 ฟอง กับ นม 1 กล่อง ก็อิ่มในระดับนึงเลย

ผลไม้นี่กินเข้าไปเลยค่ะ เท่าไหร่ก็ได้ เอาให้อิ่มแบบท้องแตกกันไปข้างแต่พยายามเลี่ยงผลไม้ที่น้ำตาลเยอะนะคะ อันนั้นจะอ้วนเอา

อันสุดท้ายคือแบบ ตามใจปากพิเศษเลยเป็นคนชอบกิน Subway มากๆ ถึงมากที่สุด แต่จะลด นน จะให้กินแบบ ครึ่งฟุต แบบก่อนลด อาจจะมากเกินไป

ก็บอกให้ พี่พนักงาน ทำการตัดครึ่งให้ซ้ำอีกซักรอบ แล้วกินทีละครึ่งเช่น ถ้าอันนี้ซื้อกินตอนเที่ยง อีกครึ่งก็กินตอนเย็น

หรือถ้าซื้อมากินตอนเย็น ก็เก็บเข้าตู้เย็นไว้กินอีกที วันพรุ่งนี้เช้า (เช้าวันนั้นก็ไม่ต้องกิน กราโนล่า)

ในส่วนของการออกกำลังกายนั้น บอกตามตรงว่า เป็น คนขี้เกียจเลยล่ะคือไม่ได้ออกเลยค่ะ แต่สิ่งที่ทำคือ พยายามเดินให้เยอะขึ้น เช่น

เรียนอยู่ชั้น 6 ก็เดินขึ้นบันไดไปเลยค่ะ ขึ้น BTS ไม่ขึ้นบันไดเลื่อน เดินขึ้นค่ะ Shopping ก็เดินดูของให้นานขึ้นค่ะ 55555555555 (จะได้คิดดีๆว่าจะซื้อดีมั้ย ไงคะ)

เวลานั่งก็แขม่วพุงเล่นค่ะ ทำไปเรื่อยๆ จะชินค่ะ

หลังจากที่ทำแบบนี้ กินแบบนี้อยู่ 2 อาทิตย์ ผลลัพที่ได้คือ จาก 67 เหลือ 65 แล้วววววเหมือนจะน้อยแต่มันก็มีกำลังใจนะคะ

โดยที่เราแทบจะไม่ได้เปลี่ยนอะไรมากมายในชีวิตเลย บางคนอาจจะมองว่า กินแบบนี้มันจะเสียสุขภาพรึเปล่า ?ส่วนตัว คิดว่าอันนี้มันแล้วแต่บุคคลค่ะ บางวันก็กินเยอะค่ะ ไม่ได้กินน้อยแบบนี้ทุกวันค่ะขนมก็มี ชาบู ไรงี้

แต่ทั้งหมดอยู่ที่การเลือกกินจริงๆค่ะ ถ้าเราเลือกดี ทุกอย่างก็จะดีตามกันไปค่ะ

เราไปผอมด้วยกันนะคะ ไว้จะเอาผลงานมาคอยอัพเดทเรื่อยๆเด้อ

ขอบคุณสำหรับคนที่อ่านมาถึงตรงนี้มากๆเลยนะคะ

เจอกันโอกาสหน้านะคะ ขอตัวไปปั่น โปรเจค ก่อนเด้อค่ะ ><

AumAumu

AumAumu

รีวิวเครื่องสำอางที่ออกมาเรื่อยๆไม่หมดสักที เงินก็จะหมดไปตามๆกันเด้อ แต่มีคู่หูพี่Olympus OM-D5 ช่วยให้นำสิ่งดีๆมาแชร์ให้ทุกคน

FULL PROFILE