mini REVIEW + HAUL -แกะลอง EP.1 - แปรง TARTE ยูนิคอร์น

18 10

✨สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ ชาวจีบันทุกคน✨

ห่างหายจากการเขียนรีวิว ในจีบันมานาน วันนี้กลับมาแล้วน้าาาาา

วันนี้เราจะมาแกะลอง แปรงคอลเลคชันใหม่ของ Tarte กัน!! Magic Wands Unicorn Brush Set

ทนไม่ไหวจริงๆ จนได้มาครอบครอง และจะมาลองใช้ + รีวิวเล็กๆ น้อยๆ ให้ฟังเพื่อประกอบการตัดสินใจซื้อกันค่า

มายลโฉมเหล่าน้องๆ กันค่ะ 

ในเซตประกอบไปด้วยแปรง 5 ชนิด ประกอบด้วยแปรงหน้า 3 ชนิดและแปรงตา 2 ชนิดค่ะ มาพร้อมกับถุงกระดาษห่อลายยูนิคอร์นนนนนน กรี้ดด><

ใครอยากดูแบบวิดีโอลองเข้าไปชมฮาวทูลองแปรงกันได้เลยย

ลืมบอกกก !! รุ่นนี้เป็น  Limited Edition นะคะ ใครอยากได้ต้องรีบพุ่งตัวไป sephora นะคะหรือจะพรีออเดอร์ก็ได้ค่ะ ซอสก็พรีมา แต่ราคาเท่า sephora เป๊ะ ! ^^

ด้ามแปรงดีไซน์เขายูนิคอร์นสีทองสวยหรูและขนแปรงสีสันสดใสแบบขนยูนิคอร์น 5 สี 

เรามาเริ่มที่แปรงอันแรกกันเลยยย.1. purple liquid foundation brush (แปรงเกลี่ยรองพื้น (ขนแปรงสีม่วง))

แปรงตัวนี้จะแน่น ขนยาวประมาณ 1 ข้อนิ้ว หลังซัก 1 ครั้ง มีขนหลุดออกมาเล็กน้อย ประมาณไม่เกิน 4-5 เส้น สปริงตัวได้ดี 

หลังจากใช้ลงรองพื้นแล้วไม่บาดหน้า เกลี่ยได้ไว ไม่เป็นเส้นๆ บนผิว ดีงามมากข่าาาาาาา ><

2. magenta contour brush (แปรงคอนทัวร์ (ขนแปรงสีแดงม่วง))

แปรงคอนทัวร์ ลักษณะสั้น และแน่น หลังซัก 1 ครั้ง ขนหลุดเยอะสุด แต่ก็ไม่เกิน 5 เส้นค่ะ เรารับได้นะ 

แปรงคอนทัวร์ตัวนี้เค้าไม่ได้บอกมาว่าใช้กับฝุ่นหรือครีมซอสเลยลงทั้ง 2 แบบเลยจ้าา 5555หลังใช้ลงคอนทัวร์ครีมเกลี่ยง่ายมาก ใช้วิธีกดแล้วปาด เนรยนไปกะผิวเลย ชอบหลังใช้กับคอนทัวฝุ่นเกลี่ยนไม่ค่อยได้เนื่องจากขนสั้น ถ้าจะใช้แนะนำต้องเบามือมาก แต่เราว่าใช้กะผลิตภัณฑ์ครีมแล้วสวยงาม ชนะค่ะ !!

3. pink powder brush (แปรงลงแป้ง (ขนแปรงสีชมพู))

แปรงปัดแป้ง ที่นิ่มมากมาก ชอบความนุ่มละมุนนี้มากค่า ตายๆ ยอมแล้วววหลังซัก 1 ครั้ง ขนแปรงหลุดนิดหน่อยค่ะ รับได้เหมือนกัน อิอิ

หลังใช้ลงแป้งฝุ่นคือหยิบเนื้อผลิตภัณฑ์ได้ดี ปัดแป้งได้ดี นุ่มนิ่ม ละมุนอย่างที่บอก คารวะ ><

4. green blending eyeshadow brush (แปรงเบลนด์อายแชโดว์ (ขนแปรงสีเขียว))

มากันที่แปรงตากันบ้างค่ะ อันแรกเป็น blending brush ซักแล้วไม่เปลี่ยนแปรงอะไรคะ สปริงตัวปกติเลย

หลังจากใช้ลง eyeshadow คิดว่า ขนแปรงเค้าจะยาวเกินไป ทำให้ควบคุมยากเล็กน้อย แนะนำค่อยๆ ใช้ อายแชโดว์ ทีละน้อยๆ ในการลงแต่ละครั้งจ้า

5. blue shading eyeshadow brush (แปรงคัดเบ้า (ขนแปรงสีฟ้า))

แปรงคัดเบ้าตัวนี้ ใช้ได้ทั่วทั้งดวงตาเลยจ้า ทาเบสอายแชโดว์ก็ได้นะ คัดเบ้าก้อดีงามหลังซัก แล้ว ปกติดีค่ะ ไม่มีปัญหาจ้า

หลังจากใช้ลง eyeshadow ซอสใช้ตัวนี้ลงทั่วทั้งเปลือกตาเลยค่ะ คือดีงามจริงๆ แพคสีให้ติดตาของเราได้ดีมากมากๆค่ะ สีชัดเจน เกลี่ยสีได้ดี เลิฟเรยยยยยยย <3 <3 <3

จบรีวิวแย้วววว

ขอบคุณทุกคนที่อ่านจบน้าค้าปิดท้ายด้วย ลุค ยูนิคอร์น จาก แปรงเซตนี้น้าค้า หวังว่าทุกคนจะชอบกันน้า

วันนี้ไปแล้วค่า บ้ายบายยยยยยย

soSOSiess

soSOSiess

สวัสดีเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ชาวจีบันน้าฮ้าบบบบ
โซซอสสส มาแว้วค่าาา
ใครชอบอะไรดีดี ชอบซื้อดรักสโตรมาแชร์กันน้าาาา ถูกและดีซอสจะมิทนนน ฮี่ๆๆๆๆๆๆ

Make up & Life style & Hair & skin care
by little Thai lady who can call "soSOS(yy)"
let 's enjoy with me :3 :D

FULL PROFILE